• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v3.13.07.16 >>> v3.13.07.17 (Build 18533.0.7.0) CHO HTC Artemis & Love (NEW !!!)

PhamQuang

Manager
Mình vừa up bản mới này, nhưng gặp phải tình huống này: khi mình kích hoạt pbar thì mình thấy ở trên cùng màn hình xuất hiện 1 đường màu xanh lá cây, nhỏ như đường chỉ, xuất hiện trên cùng màn hình. Nó như kiểu là màu của màn hình chờ đó. Không biết bạn nào up thử và có thấy vậy ko nhỉ, nhìn nó ko thuận lắm.

Đường vạch Battery đó. Do soft để hiển thị dung lượng PIN đó mà.

Muốn không thấy vạch đó, bạn hãy vào:

pBar Settings >>> Indicar >>> bỏ dấu (x) ở Show battery level on top đi là xong thôi.

thuychip

Nhận xét lần 1

với bản v3.13.07.17 (Build 18533.0.7.0) thì nó chung là gần như hoàn hảo . Ngày hôm nay là ngày thứ 3 dùng rồi chưa phát hiện ra lỗi gì cả.
Có một điều là khi chơi Skyfore v1.4 thì thỉnh thoảng lại bị giật mặc dùng từ khi up ROM đến giờ mình vẫn chưa cài thêm bất cứ một phần mềm nào (vì bản thân nó đã quá đầy đủ theo yêu cầu của mình rồi). Mà theo như mình hiểu thì có thể là do bản này hơi nặng thì phải .

tmn

Dòng máy này phần cứng hơi yếu bác ah, nếu bác chơi bản Skyfore v. thấp hơn thì sẽ chạy ngon hẳn.
Còn bản ROM nào cũng same như nhau thôi...

newland

với bản v3.13.07.17 (Build 18533.0.7.0) thì nó chung là gần như hoàn hảo . Ngày hôm nay là ngày thứ 3 dùng rồi chưa phát hiện ra lỗi gì cả.
Có một điều là khi chơi Skyfore v1.4 thì thỉnh thoảng lại bị giật mặc dùng từ khi up ROM đến giờ mình vẫn chưa cài thêm bất cứ một phần mềm nào (vì bản thân nó đã quá đầy đủ theo yêu cầu của mình rồi). Mà theo như mình hiểu thì có thể là do bản này hơi nặng thì phải .
------------
Tùy mục đích, nếu chơi game thường xuyên thì để dung lượng PP lớn một chút (12 hay 16 mb gì đó) nhưng như thế thì bộ nhớ còn lại sẽ ít... Còn nếu không thì để bình thường 6mb hoặc 8mb là máy chạy ổn rồi. Mình để 8mb thấy chạy cũng ổn

bachlongma

Dopod M700 cần giúp đỡ

Mình xin hỏi có bạn nào biết Dopod M700 của mình Up rom gốc "RUU_Artemis_DOPODASIA_WWE_LOVE_1.28.717.1_INFINEONgsm4.1.13.30_02.69.90_Cmp_Ship_R.exe" thường hay bị tình trạng đang nói chuyện khoảng 2,5 phút thì tự động nó bật lound speaker (ko phải do mình chạm vào màn hình).
Còn nếu up các bản rom chế khác thì khi gọi khoảng 2,5p thì nó tự động bật speaker on đồng thời sau đó 2giây thì tắt cuộc gọi luôn. Lạ thật.

Còn về nút power, tắt mở liên tục vài lần thì nó tự động kích hoạt chức năng phone, tự động gọi luôn vào số đt lần cuối đã gọi trong danh sách???

Xin hỏi có ai bị tình trạng giống mình không, cách khắc phục?

Mình chưa thử up rom các bạn đã đăng trên diễn đàn này vì chưa biết rõ về quy trình Unlock CID cho lắm. Nếu Unlock CID để up rom thì sau này mình có thể up lại rom gốc có được ko?
Xin cám ơn!

anhvy1974

Phần mềm PCM keyboard hết hạn sủ dụng. Làm thế nào để cài bản mới?

Cám ơn

tmn

@ bachlongma: UnlockCID xong thì bác cứ Up ROM các loại thoải mái, miễn là đúng dòng của nó thôi.

vuquan

Mình thấy vẫn bị bệnh là khi device locked rồi mà dùng nút cứng volume vẫn điều chỉnh được volume, khi đó màn hình cảm ứng có tác dụng với vùng hiển thị thanh điều chỉnh volume. ROM của Tomcodon cũng bị.

Mình nghĩ có thể là button code của Artemis và Love có khác nhau?

Bác nào có cách giải quyết giúp với. Khi cho máy vào túi quần mà chưa tắt hẳn máy thì dễ bị mute lắm.
Thanks các bác!

tmn

Bác tìm trên đây cái soft có tên là : BatteryStatus rồi cài vô máy, sau đó chọn chức năng DeviceLock on WakeUp nhé

vuquan

Bác tìm trên đây cái soft có tên là : BatteryStatus rồi cài vô máy, sau đó chọn chức năng DeviceLock on WakeUp nhé

Cảm ơn bác, nhưng mình vẫn tò mò là sao ta chưa giải quyết được. Bản ROM WM6 gốc của HTC up vào P3300 là không bị vấn đề này. Còn nếu dùng thirdparty thì không nói làm gì.

Bác nào có file shutil.dll của bản ROM WM6 gốc của HTC P3300 thì cho mình xin nhé.
Thanks các bác!

PS: Vừa cài thử BatteryStatus và set chức năng DeviceLock on WakeUp như bác nói, nhưng không khác gì, nó có tác dụng tắt luôn máy khi ta tap vào device lock và khi này cũng giống như Device lock plugin. Nhưng khi có cuộc gọi nhỡ hoặc tin nhắn đến (ta không sờ đến máy) thì màn hình sáng, và lúc này nút Volume có tác dụng (khi đó mọi nút khác không tác dụng trừ left softkey).

Chỉnh sửa cuối:

huytroc

Vẫn đang chờ!:-/ Bác Tom dạo này chắc bận quá vì là đang mùa Giáng sinh=))

nekorb

Bác ơi, link Part 1 đúng la down rồi. Không có part 1 thì cũng như không T_T.
Bác check xem thế nào xửa cho anh em nhé

tiennm

path 1 không down được, ôi chán quá chưa được thử rồi, mà cái này up orbit chạy có ngon không hả các bác ơi ???