• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM v5.60.01 >>> v5.60.02 PDAVIET CHO Blue Angel

Status
Không mở trả lời sau này.

phuonglev

Đã có Mod nào bắt tay vào xử lý fix bug cho con Rom này chưa, tiếc là em chưa đủ trình. Kết bản Build này thật.

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Màn tự bật sáng còn có khi là do bị mất sóng rồi lại có nữa. Bạn chịu khó theo dõi xem. Dạo này sóng mạng di động kém lắm, có khi đang đầy căng lại đột ngột mất

quangduc_ta

em chưa up ROM này, vì đang test nốt con ROM của bác MinhAnh, bác nào review nốt đi ạ, để Mod build lại cho ngon :)

phuonglev

Thời điểm này nếu bạn nào dùng mạng Viettel thì sóng rất chập chờn, lúc có lúc mất, dẫn đến tình trạng thỉnh thoảng màn hình lại tự bật sáng. Đó là do mất sóng rồi lại có đấy chứ không phải nguyên nhân do Rom đâu, Viettel đang bị đứt cáp mà

Mobifuns

Super V.I.P
Phiên bản 5.60.02 với một số thay đổi và port lên OS 5.2.1948 Build 18548.0.7.2 đã đưa lên trong trang 1.
Các bạn test sử dụng và cho ý kiến !!!

Anhtoitb

Chú Quang ơi cháu mới kiếm được con S mới! Cháu đã down bản ROM mới của chú rùi, lát Up thử xem thế nào. Tuan1412 nói là mượt lắm. Vui quá!

Anhtoitb

Chú Quang ơi kiểm tra lại bản 5.60.02_pv sao cháu không down được! Thấy dung lượng nhỏ chắc là nhẹ và chạy mượt lắm!

phuonglev

Chú Quang ơi cháu mới kiếm được con S mới! Cháu đã down bản ROM mới của chú rùi, lát Up thử xem thế nào. Tuan1412 nói là mượt lắm. Vui quá!

Mod Mobifuns là Man PhamQuang hả anhtoitb. Mình cũng đang down chờ up, vui quá! Thank mod

minhanhtran

Well-Known Member
Có bug về màn hình phone khi thực hiện cuộc gọi. Bình thường không sao nhưng khi ấn gọi thì màn hình trắng xóa. Đã hardreset 2 lần vẫn bị! Mod kiểm tra lại cho mọi người nhé!=D>

Thanks Mod lại cho anh em BA một món ăn ngon nữa! :D:D

phuonglev

Có bug về màn hình phone khi thực hiện cuộc gọi. Bình thường không sao nhưng khi ấn gọi thì màn hình trắng xóa. Đã hardreset 2 lần vẫn bị! Mod kiểm tra lại cho mọi người nhé!=D>

Bản Rom này còn lỗi bị treo vài giây mỗi khi bật máy không hả bác Minhanhtran?

PhamQuang

Manager

Phải Bug tý thì mới có các bản khác chứ minhanhtran !!!
Nếu Build hoàn hảo quá thì các KTV làm ROM thất nghiệp sao? :)):)):))

Lỗi đó không phải màn hình trắng xóa mà chắc do Mod. để thừa rgu

68efe065-332b-4b55-8a00-05dce036176e.rgu

trong Phone_dpi_96_resh_240_resv_320 khi build ROM thôi.

adx

Build 1 ROM, ai đã từng làm sẽ rõ, gồm 3 phần cơ bản:
- OEM
- SYS
- Xip

Bản ROM này sử dụng OEM từ ROM 1620 của Helmi_c, SYS và Xip từ 18533.
Các bạn tạo ROM đều cảm thấy vất vả thế nào khi port SYS cho dòng này, minhanhtransonblack mất hàng 2,3 tuần và thử tới hàng trăm lần chắc "thấm hiểu". :D :D :D
Dòng BA đặc biệt các công cụ chỉnh sửa vô hiệu nên phải chỉnh bằng tay, khá mệt.
Tôi có thể dùng từ "thuần nhất" Build ROM này vì đã port 100% SYS (module & dsm) từ Build 18533.
Các bản ROM WM6.0 gần đây (trừ bản Helmi_c là 1620 Build 18125.0.4.2), kể cả bản xplode và các bản của minhanhtran phần SYS port chưa 100%.
Tuy vậy việc tạo ROM mới không tránh khỏi các Bug phát sinh. Các ý kiến của các bạn sẽ được fix trong các bản sau, nếu có thời gian.
Các ROM muôn màu muôn vẻ, mỗi người 1 phong cách, do vậy hy vọng các KTV của chúng ta sẽ hỗ trợ và bù đắp để ngày càng có các bản ROM chạy ổn định hơn.
Một số ý kiến so sánh, tranh luận, tôi thiết nghĩ là không cần thiết bởi đây là bản ROM cơ sở để chúng ta cùng phát triển các bản khác.
Tôi sẽ đưa DEV lên sau ít giờ nữa để các bạn có thể tự phát triển ROM cho mình, nếu muốn.

Nếu có thể đề nghị mod Mobifuns gửi bản DEV lên có được không ạ? em đang chờ tin mod đây

Mobifuns

Super V.I.P
ROM v5.60.02 Fix

Bản 5.60.02 có bug phần Phone DialPad, đã Build và fix lại.

Giờ đây đã có giao diện như sau:

Link tải vẫn như cũ, trong trang đầu, hiện đang Up ROM vào host, sau 1-1h30 sẽ xong.
Với PhonePad này ROM càng gần gũi với giao diện Mysterious hơn.
Các bạn test xem sao nhé, nếu thấy ổn và nhanh hơn đừng quên Vote cho ROM này. :D
Các bug được phát hiện sẽ được sửa trong Build sau.

adx

ROM v5.60.02 Fix

Đã Up thử, test trong vòng 1 tiếng, cài 1 số soft như: SPB Mobishell, HTC Task Manager.
Thấy rằng, khi nhấn nút nguồn tắt và bật lại thì bị treo mất vài giây, HTC Task Manager (v2.0.30995) không thể vào phần setting để cấu hình lại.
Sẽ test thêm với các phần mềm khác xem sao
Cảm ơn bác Mobifuns nhiều

Anhtoitb

ROM v5.60.02 đã UP và chạy rất mượt. Các ứng dụng chạy nhanh và chưa thấy lỗi gì cả!
Riêng phần Phone DialPad , Chú Quang và các anh cộng tác viên xem có thể đưa thêm phím Talk vào được không? chứ muốn Talk ngay mà kick đúp vào Number thì không được tiện lắm!

Status
Không mở trả lời sau này.