• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.0 CHO ASUS-P535

Status
Không mở trả lời sau này.

Roberto_B

PDAVIET ROM WM6.0 V1 CHO ASUS P535​

LOA LOA LOA , bản ROM WM6 dành cho ASUS_P535 của Manager PhamQuang đã ra lò !!!

Tôi xin được giới thiệu sơ qua về những thay đổi trong bản ROM mới này

Trước tiên là với bản ROM này P535 đã được mặc 1 chiếc áo (theme) mới khá đẹp , cùng với sự tiện lợi và bắt mắt của tiện ích HTC-Home 1.5 :

Với 1 số cải thiện đáng kể , chiếc P535 trở nên thân thiện hơn bao giờ hết
Với phần mềm PCShut :

Với CorePlayer được cài thành chương trình mặc định ,cùng 1 số ứng dụng khác :

Với các phần mềm Word và Exel mới nhất :

Với giao diện PhoneCall hấp dẫn :

Cùng 1 hệ thống bàn phím mới :

bạn thích hệ thống bàn phím của Touch ?

hay hệ thống bàn phím của iPhone ?

Phần mềm X-Button giúp bạn free RAM 1 cách nhanh chóng và quản lí các soft đang chạy :

Sau khi cài bản ROM mới , máy có bộ nhớ khoảng 22~25 MB free , hệ thống chạy nhẹ nhàng , và hy vọng sẽ ổn định :D

Xin chân thành cám ơn Man PhamQuang =D>=D>=D>

binhxii

Thanks PDAViet. Mình đã up bản Rom mới này nhwng có một vài rắc rối mà mình không hiểu la tại sao? Trước kia mình cài Viet Map chỉ mất khoảng 2-3 phút, bây giờ mất hơn 10 phút chưa cài xong, mà lại không có phần tiếng nữa. Các chương trình khác thì dùng bình thường.

TuanAT

Em đã unlock lang, tải file theo link trên, làm đaúng như hướng dẫn, nó chạy dc khoảng 60% thì đứng tại chổ hơn 15ph. thua anh ơi!. Help me!

PhamQuang

Manager
Em đã unlock lang, tải file theo link trên, làm đaúng như hướng dẫn, nó chạy dc khoảng 60% thì đứng tại chổ hơn 15ph. thua anh ơi!. Help me!

Reset lại máy và tiến hành lại là được.

Mình và Roberto_B chủ nhật vừa qua Up đi Up lại khoảng gần 20 chục lần, đâu có bị như với bạn ????

TuanAT

bao lâu mới xong anh. chắc tại em thiếu kiên trì? đã up 3 lần vẫn như thế, cũng tải lại 2 lần file đó rồi, nó chạy "reading" tới chừng 60% thì đứng, o biết chờ bao lâu?

binhxii

Các bác cho em hỏi một tí nhé. Các bản Rom của Asus em không thấy có QuickGPS. Vậy có thể cài thêm được không? PM lấy từ đâu? Hoặc có Ct nào tương tự như QuickGPS sử dụng cho Asus được không? Em thấy Asus bắt sóng GPS chậm quá. Cảm ơn các bác nhiều.

Tuan1412

Các bác cho em hỏi một tí nhé. Các bản Rom của Asus em không thấy có QuickGPS. Vậy có thể cài thêm được không? PM lấy từ đâu? Hoặc có Ct nào tương tự như QuickGPS sử dụng cho Asus được không? Em thấy Asus bắt sóng GPS chậm quá. Cảm ơn các bác nhiều.

Máy bạn sao đấy chứ ASUS P535 của mình bắt sóng gps cực nhanh lun,0 cần cài quick gps đâu.Bạn chỉ cần cài phần mềm nào đó hỗ trợ gps là đc,ví dụ vietmảp12 đó

hiep0603
cho hỏi o2 xda exec
cho hỏi o2 xda exec dùng rom gì vậy

Bạn qua bõ rom Universal tìm hiểu thêm nha

ancola66

Super V.I.P
Mình thấy bên ASUS 525 có bản CLEAR ROM rất hay. Điều đó sẽ tạo sự thoải mái lựa chọn các ứng dụng cần thiết cho mình và loại bỏ những ứng dụng có khi không bao giờ dùng tới và như thế thì sẽ tăng đáng kể được dung lượng Rom trống và Ram cũng được nhiều hơn khi loại bỏ được những ứng dụng chạy nền. Ngoài ra các ứng dụng mà mình cài có thể nâng cấp thoải mái mà không bị chồng chéo lên các ứng dụng mặc định ( Ví dụ như là máy nào mặc định cũng có ứng dụng FILE EXPLORE nhưng người dùng thì lại thích các phần mềm quản lý file của hãng thứ 3 như RESCO chẳng han, Với trình xem ảnh cũng vậy , rồi báo thức, âm báo v.v)Mình nghĩ rất nhiều người mong muốn như vậy ,Các Bác nghiên cứu giúp cho ASUS P535 với nhé ,Cảm ơn các Bác rất nhiều.

Hadola

Máy bạn sao đấy chứ ASUS P535 của mình bắt sóng gps cực nhanh lun,0 cần cài quick gps đâu.Bạn chỉ cần cài phần mềm nào đó hỗ trợ gps là đc,ví dụ vietmảp12 đó

Bạn vui lòng chỉ cho mình cách sử dụng GPS của con P535 này với. Mình mày mò mãi mà kg đc.
Cám ơn nhiều!

Status
Không mở trả lời sau này.