• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 Build 19701.1.1.0 - HTC HERMES

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Mình đã hoàn thành bản
ROM WM6.1 CE OS 5.2.19701 (Build 19701.1.1.0 PV DVH)

Core 19701
Build 19701.1.1.0
Phiên bản 3.62.06(...) cái này do mình đặt và đánh số thứ tự cho từng bản ROM theo thời gian giới thiệu.
ROM được hoàn thành dựa trên nền bản KITCHEN của Man PhamQuang
Build 19701 cũng do man PhamQuang cung cấp

[Selected Path]
F:\Rom\Hemes\KITCHEN HERMES\temp\dump

[Core OS]
Windows Mobile-based Pocket PCs

[Versions]
SYS: 5.2.19701.1100
SYS: 5.2.19209.1002
NET: 3.5.7283.00
SYS: 18.11.1979.2008

[Language]
0409 - English (United States)

[DPI]
96

[Certificates]

[Missing Manifests]
d92a4f0a-378a-4482-8fd3-bd127a05e4de.dsm
723fb954-d931-4348-b672-82a188e587b5.dsm
e27f9da5-f2bd-6586-1098-afeef97ab52a.dsm

Cháu cảm ơn chú Quang rất nhiều:)
Xin cảm ơn các bạn:p

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Phiên bản 3.62.06(G&C)

Version 3.62.06(Green & Clean)

Dưới đây là vài hình của phiên bản ROM v3.62.06(G&C)

Core 5.2.19701
Build 19701.1.1.0
6MB PagePool
Big Storage
Rom date : 30 - April - 2008

Đặc điểm của ROM 3.62.06(G&C)
Tích hợp (Added):
ExSoftKey (Điều chỉnh chức năng 2 phím chức năng)
iContact 0.6
Internet Sharing (Quản lý các kết nối chia sẻ cho PC)
Mark All as Read (Tích hợp trong mục tin nhắn)
Microsoft Office 6.1 (Word, excel, Power Point)
Midi Support (Hỗ trợ nhạc chuông MIDI)
NetCF3.5
Pocket Rar 3.71 (Phần mềm nén file)
Regedit (Chỉnh sửa Reg)
Sim Manager 6.41 (Quản lý danh bạ trên SIM)
SynchroTime (Đồng bộ thời gian với server toàn cầu)
WM5 Storage 1.8 (PPC thành USB thẻ nhớ)
WMA, WMV Plugins (Hỗ trợ chơi file wma, wmv cho CorePlayer và TCPMP)
Fixed Bug (Fix lỗi treo máy trên 1 số dòng máy)

Loại bỏ (removed) :
Dialpad 3G (Có thể cài file cab ngoài nếu cần)
Welcome Center
Voice Speed Dialer

Đặc điểm :
Bản ROM sử dụng bộ giao diện do TMOD HoangDat_vista thiết kế (welcome, Keyboard....) được phát triển thêm.
Đây là bản ROM gần như không tích hợp gì cả, sạch hoàn toàn mục đích để kiểm tra về tốc độ và sự ổn định của bản Build này.
Ở build này có thêm 1 chức năng đáng chú ý đó là có tích hợp chế độ tự cài soft trên thẻ nhớ giống như cài tự động trên ExtROM
Lưu ý :
Giải nén file SDAutorun For build 19701 CLEAN.rar, cóp file SDConfig.txt và thư mục Cabs ra thư mục gốc trên thẻ trước khi UP ROM mới
Có thể thêm soft tùy thích chỉ bằng động tác cóp soft đó vào thư mục Cabs và thêm file name và đường dẫn của soft đó vào file SDconfig.txt

Xin chân thành cảm ơn Man PhamQuang
Cảm ơn TMOD HoangDat_vista, PhamNhatThanh, MOD Medkid, VIP Sirkojiro nhiều nhiều

Chúc các bạn vui vẻ:p

Hãy nhấn nút trước khi down để động viên người build ROM nhé

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Phiên bản 3.62.06(B&C)

Version 3.62.06(Black & Clean)

Dưới đây là vài hình của phiên bản ROM v3.62.06(B&C)

Core 5.2.19701
Build 19701.1.1.0
6MB PagePool
Big Storage
Rom date : 30 - April - 2008

Đặc điểm của ROM 3.62.06(B&C)
Tích hợp (Added):
ExSoftKey (Điều chỉnh chức năng 2 phím chức năng)
iContact 0.6
Internet Sharing (Quản lý các kết nối chia sẻ cho PC)
Mark All as Read (Tích hợp trong mục tin nhắn)
Microsoft Office 6.1 (Word, excel, Power Point)
Midi Support (Hỗ trợ nhạc chuông MIDI)
NetCF3.5
Pocket Rar 3.71 (Phần mềm nén file)
Regedit (Chỉnh sửa Reg)
Sim Manager 6.41 (Quản lý danh bạ trên SIM)
SynchroTime (Đồng bộ thời gian với server toàn cầu)
WM5 Storage 1.8 (PPC thành USB thẻ nhớ)
WMA, WMV Plugins (Hỗ trợ chơi file wma, wmv cho CorePlayer và TCPMP)
Fixed Bug (Fix lỗi treo máy trên 1 số dòng máy)

Loại bỏ (removed) :
Dialpad 3G (Có thể cài file cab ngoài nếu cần)
Welcome Center
Voice Speed Dialer

Đặc điểm :
Bản ROM sử dụng bộ giao diện do TMOD HoangDat_vista thiết kế (welcome, Today, Keyboard....) được phát triển thêm.
Đây là bản ROM gần như không tích hợp gì cả, sạch hoàn toàn mục đích để kiểm tra về tốc độ và sự ổn định của bản Build này.
Ở build này có thêm 1 chức năng đáng chú ý đó là có tích hợp chế độ tự cài soft trên thẻ nhớ giống như cài tự động trên ExtROM
Lưu ý :
Giải nén file SDAutorun For build 19701 CLEAN.rar, cóp file SDConfig.txt và thư mục Cabs ra thư mục gốc trên thẻ trước khi UP ROM mới
Có thể thêm soft tùy thích chỉ bằng động tác cóp soft đó vào thư mục Cabs và thêm file name và đường dẫn của soft đó vào file SDconfig.txt

Xin chân thành cảm ơn Man PhamQuang
Cảm ơn TMOD HoangDat_vista, PhamNhatThanh, MOD Medkid, VIP Sirkojiro nhiều nhiều

Chúc các bạn vui vẻ:p

Hãy nhấn nút trước khi down để động viên người build ROM nhé

Chỉnh sửa cuối:

chriscathh

bản này là mới hơn bản 19400 hả bác...^^ ROM nhìn mượt woa...^^

ROM nì mới úp lun nhưng có 1 lỗi mình ko hỉu nổi, có tin nhắn nhưng khi click vào thì ko thấy đâu, ra ngoài màn hình vẫn thấy unread 1 message...hihix

Last edited by a moderator:

cuonglb

Bác có build riêng bản ROM sạch không bác DVHA ? Đã PM Y!M cho bác mà không thấy bác reply !?

kaiser

Ặc..........lại có ROM mới chào mừng 30-04 nữa hả công nhận xài dòng này sướng thật ROM ra liên tục up mệt xỉu :)

Sẵn chúc mừng đã được lên MOD chính thức luôn nhé ........................ :)

Chỉnh sửa cuối:

firefox1996

Outgoing call :: Không nghe thấy

Tôi thử ROM này thấy như sau:
- Sau 1 ngày không bị Hardreset :))
- Chạy nhanh.
- Incoming call : OK (Radio 1.48.00.00, 1.54.30.10)
- Outgoing call : Không nghe thấy: mình thì nghe thấy bên kia, nhưng ngược lại thì không :(( ((Radio 1.48.00.00, 1.54.30.10))

Từ truoc đến giờ dùng 1.48.00.00 RADIO không bao giờ bị như thế này.

FF.

Chỉnh sửa cuối:

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Tôi thử ROM này thấy như sau:
- Sau 1 ngày không bị Hardreset :))
- Chạy nhanh.
- Incoming call : OK (Radio 1.48.00.00, 1.54.30.10)
- Outgoing call : Không nghe thấy: mình thì nghe thấy bên kia, nhưng ngược lại thì không :(( ((Radio 1.48.00.00, 1.54.30.10))

Từ truoc đến giờ dùng 1.48.00.00 RADIO không bao giờ bị như thế này.

FF.

Cái này không phải do ROM mà là do Radio và do tại thời điểm bạn đàm thoại sóng chập chờn hay có trục trặc của nhà cung cấp dịch cụ.
Có thể sau khi UP ROM mới thì bạn cũng up lại luôn radio lại xem sao
Với mạng VN việc trục trặc như vậy là chuyện bình thường mà =))

Mình dùng bản 19701 này từ khi mới build xong, bản thân cảm nhận là rất nhanh và mượt. Điều quan trọng là chưa hề bị treo hay khởi động lại 1 lần nào kể từ khi dùng build 19400 tới giờ =D>

caongocha

Mình đang dùng máy O2 Trion, bản Rom có vẻ hợp mới máy mình, chạy mượt mà, máy không bị treo, BT hoạt động tốt.
Tuy nhiên đề nghị Mod Dvha79_ddt bỏ tích hợp icontact vì càng sử dụng càng thấy bất tiện, ví dụ nếu vần T có nhiều contact thì việc kéo xuống contact dưới là rất khó khăn.
Không biết bao giờ Mod mới ra bản tích hợp thêm các soft nhỉ?

Hoangdat_vista

Mình đang dùng máy O2 Trion, bản Rom có vẻ hợp mới máy mình, chạy mượt mà, máy không bị treo, BT hoạt động tốt.
Tuy nhiên đề nghị Mod Dvha79_ddt bỏ tích hợp icontact vì càng sử dụng càng thấy bất tiện, ví dụ nếu vần T có nhiều contact thì việc kéo xuống contact dưới là rất khó khăn.

Có gì đâu, tích hợp icontact là do trào lưu ROm theo phong cách Iphone thôi. mà mình thấy rằng Icontact khá tiện lợi rồi. Nếu không thích có thể dùng Remapsoftkey tích hợp sẵn trong ROm để chỉnh lại là được thôi. Còn mình chẳng mấy khi sử dụng đến cái danh bạ vì cái keypad của ROm đã hỗ trợ tra danh bạ cũng như quay số rất thông minh rồi

miennguoc

ROM clean hay chứ bạn, bạn có thể cài thêm soft theo ý mình. Cái iContact theo kiểu IPhone, truy cập khá dễ dàng mà, chỉ cần 1 ngón tay cái là OK

hao0907047407

máy SoftBank X01HT của mình thì bị treo máy và hay tự động Hard Reset.hay dở chứng treo máy rồi mất luôn icon shortcut.đã tiến hành up lại tất cả Rom 6.1 và Radio nhưng vẫn không được(cài lại khoảng 100 lần rùi) không hiểu máy nó bị cái gì nữa chứ!X(

Baonc

máy SoftBank X01HT của mình thì bị treo máy và hay tự động Hard Reset.hay dở chứng treo máy rồi mất luôn icon shortcut.đã tiến hành up lại tất cả Rom 6.1 và Radio nhưng vẫn không được(cài lại khoảng 100 lần rùi) không hiểu máy nó bị cái gì nữa chứ!X(

lúc trước mình cũng bị như bạn... đấy là do một số phần mềm bạn cài thêm không tương thích với bản ROM đấy... trường hợp của mình thì phát hiện ra là do thằng x-Button 1.5... bạn thử kiểm tra lại xem...
vài dòng chia sẽ

caongocha

Cái iContact theo kiểu IPhone, truy cập khá dễ dàng mà, chỉ cần 1 ngón tay cái là OK
Bạn cứ thử có 20-30 contact có cùng vần V chẳng hạn thì sẽ biết icontact có hạn chế thế nào, mình thấy rất khó trượt xuống những contact ở phía dưới. Hay là mình không biết dùng????

Mình mới up thử Rom 19900 tuy nhiên không chạy mượt mà bằng bản này, có lỗi Bluetooth giống các bản 19199; 19202; 19209; 19400. Máy mình là O2 Trion.

Vì sao mình mong có bản tích hợp soft ah? Vì mình thấy mod DVha79_ddt có mấy soft rất hay như: phonepad, Samsung Time, O2 SMS Plus... đồng thời lại rất nhẹ nữa chứ.

Mod Dvha79_ddt ơi, bao giờ có bản tích hợp soft đấy.