• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 CE OS 5.2.19202 (Build 19202.1.0.0 PV DVH)

Hoacoi

chúa ơi ! từ hồi có wm6 đến giờ máy của mình không thể nào vào mạng bằng đường wireless thế mới buồn. hiện tại mình dung Radio_1.15_Type_II copy từ Link của MOD Hà. Minh dùng wireless của Planet w414. trước đây mình dùng mật khẩu kiểu : WPA TKIP. mà bây giờ cũng bỏ luôn cũng không vào đc.
bây giờ không biết dùng bản radio nào cho hợp để vào qua đường wireless đc.
mình không muốn phải quay lại wm2003se đâu các bạn ơi cứu với

SirKojiro

chúa ơi ! từ hồi có wm6 đến giờ máy của mình không thể nào vào mạng bằng đường wireless thế mới buồn. hiện tại mình dung Radio_1.15_Type_II copy từ Link của MOD Hà. Minh dùng wireless của Planet w414. trước đây mình dùng mật khẩu kiểu : WPA TKIP. mà bây giờ cũng bỏ luôn cũng không vào đc.
bây giờ không biết dùng bản radio nào cho hợp để vào qua đường wireless đc.
mình không muốn phải quay lại wm2003se đâu các bạn ơi cứu với

Radio ko liên quan đế Wifi đâu bạn, cái đó chỉ ảnh hưởng đến sóng điện thoại thôi. Bạn thử HR coi sao, nhớ bật Wifi theo đúng quy trình nhé Wlan-->Turn on--->Com---> nháy biểu tượng Wifi.

Nếu vẫn không được chờ 20 phút nữa có cái hay cho bạn test tối nay :D. Nhớ quay lại box BA này nhé.

Goodluck

khoavetccty

Bác Hà ơi giúp em với, em đang dùng O2s, vừa rồi mới dùng bản 6.1 và build có duôi sau là ....199, thì không sao, nhưng khi up lên rom có build ...202 thì up thành công nhưng không thể nào cài đặt thêm được chương trình nào khác. Em thử cài lịch phù đổng rồi resco explorer ... nhưng máy chỉ hiện lên cái vòng tròn đồng hồ cát rồi cứ thế quay mà không cài đặt (em đã thử chờ hơn 5 p rồi mà vẫn cứ quay như thế ) Chắc chỉ có mình em gặp lỗi như vầy thôi, buồn quá, nghe các bác cài rồi nói chạy rrất ngon mà thèm, không biết có cách nào khắc phục không bác nhỉ.
Em xin nói thêm là sau khi cài xong thì sử dụng được tất cả các phần mềm của bản rom và trên thẻ, chỉ có cài đặt phần mềm mới (trên thẻ và trên PC là nó bị như thế thôi) là không được thôi.
Bác xem giúp (chắc là cho riêng em quá) dùm em nhé. THks

Dvha79_ddt

Super V.I.P
Bác Hà ơi giúp em với, em đang dùng O2s, vừa rồi mới dùng bản 6.1 và build có duôi sau là ....199, thì không sao, nhưng khi up lên rom có build ...202 thì up thành công nhưng không thể nào cài đặt thêm được chương trình nào khác. Em thử cài lịch phù đổng rồi resco explorer ... nhưng máy chỉ hiện lên cái vòng tròn đồng hồ cát rồi cứ thế quay mà không cài đặt (em đã thử chờ hơn 5 p rồi mà vẫn cứ quay như thế ) Chắc chỉ có mình em gặp lỗi như vầy thôi, buồn quá, nghe các bác cài rồi nói chạy rrất ngon mà thèm, không biết có cách nào khắc phục không bác nhỉ.
Em xin nói thêm là sau khi cài xong thì sử dụng được tất cả các phần mềm của bản rom và trên thẻ, chỉ có cài đặt phần mềm mới (trên thẻ và trên PC là nó bị như thế thôi) là không được thôi.
Bác xem giúp (chắc là cho riêng em quá) dùm em nhé. THks

Vậy thì bạn thử cách là rút thẻ nhớ ra sau đó HR lại, cuối cùng reset lại lần nữa rồi cắm thẻ vào cài xem sao.
Nhất thiết khi cài không được để màn hình tắt nhé
Chúc thành công :p

Chỉnh sửa cuối:

khoavetccty

Cám ơn bác Hà, thật ra em trong tổng cộng 03 lần up thì 02 lần sau em đã bỏ thẻ ra, sau khi up xong, bỏ thẻ vào và HR.
Hiện em đang cài bản ....209 của bác. Lần này sau khi up xong, em cài ngay resco explorer rồi mới bắt đầu cài các phần mềm từ thẻ cũng như từ PC thì thấy được.
Em đang test bác ah. Cám ơn bác.

hector

các bác thấy mấy bản mới này load úng dụng có hơi chậm kô?

vettau

các bác thấy mấy bản mới này load úng dụng có hơi chậm kô?
So sánh giữa 2 bản của Hà gần đây nhất thì bản Clean (Green) chạy chậm hơn có phải tại để 16M PP sẽ chậm hơn 32M PP ?:D

Giờ thì mình cũng công nhận là pp 32mb nhanh hơn so với 16mb. Nên các bản ROM gần đây của mình đều sử dụng pp 32Mb và chưa bao giờ có ramdisk( mình rất ghét rd:D).Khi các bạn chọn ROM để up thì nên cho theo tiêu chí sau:
- Nếu ROM cõ ram disk thì nên dùng pp16mb
- Nếu không có ram disk nên dung pp32mb

Last edited by a moderator:

nguyenquocbaao

Hai bữa nay em vào phần setting cho phone thì bị treo máy mấy lần luôn.Không biết do mạng hay là sao vậy????

Hoangdat_vista

[/QUOTE]
Hai bữa nay em vào phần setting cho phone thì bị treo máy mấy lần luôn.Không biết do mạng hay là sao vậy????

Bạn kiếm trả kỹ lại xem. Tắt máy, bỏ sim khởi động ở chế độ không phone vào xem có bị không. Nếu cần thử hardset lại xem. Các vấn đề nêu trên của bạn chắc chắn sẽ được MOD dvha79 kiểm tra lại!!!

Dvha79_ddt

Super V.I.P
So sánh giữa 2 bản của Hà gần đây nhất thì bản Clean (Green) chạy chậm hơn có phải tại để 16M PP sẽ chậm hơn 32M PP ?:D

Giờ thì mình cũng công nhận là pp 32mb nhanh hơn so với 16mb. Nên các bản ROM gần đây của mình đều sử dụng pp 32Mb và chưa bao giờ có ramdisk( mình rất ghét rd:D).Khi các bạn chọn ROM để up thì nên cho theo tiêu chí sau:
- Nếu ROM cõ ram disk thì nên dùng pp16mb
- Nếu không có ram disk nên dung pp32mb

Trong box này có nguyên cả 1 topic hướng dẫn cách đổi Pagepool rồi đấy, bạn thích sao làm vậy.
Từ 8 MB cho đến 48MB luôn :D

Anh kiểm tra lại rồi, không có bị đâu nhé.
Mà em cài soft thì cài vừa phải thôi, cài nhiều quá nó đụng tùm lum thì sao bảo nó hay trục trặc :D

nguyenquocbaao

Hihi.Chắc em cài soft nhiều quá.E sẽ coi lại.Dạo này up Rom nhiều quá,nút reset sắp bị die rồi nè.Huhuhu.

PDAmember

Version 6.01.03(CLEAN)
Dưới đây là vài hình của phiên bản ROM v6.01.03(CLEAN)

Core 5.2.19202
Build 19202.1.0.0
NoRamDisk and 16MB RamDisk
16MB PagePool

Đặc điểm của ROM 6.01.03(01)
Tích hợp (Added):
Bass & Treble
Ce Commander 1.04 (Trình duyệt thư mục đa dụng)
ExSoftKey (Gán 2 phím chức năng)
Flight Mode
HTC Bluetooth Printing Plugin
HTC Simmanager 6.41 NEW !!!
iContact 0.5
Internet Sharing
Midi Support
NetCf 2.0
pBar 1.5
Quick Launcher
Regedit
Samsung Time
SMS Alert Fix
SMS Delivery Fix
SynctroTime
Theme Windows Mobile 6.1
USB HDD

Loại bỏ (removed) :
WMA, WMV Plugins

ExtROM :
Adobe_FlashLite_2.1.CAB
AdobeReader_2.00.288531.cab
Arcsoft_MMS_5.0.31.7.cab
HTC_AlbumFolder.cab (hay hơn HTC Album, đã Fix lỗi hiện tiếng Tàu)
HTC_BT&FTP_Client.cab
JbedJava_MIDP_0_0_20070822_1_1.CAB
Pocket_Screen.CAB
Microsoft_Office_6.1.CAB
NetworkPlugin_1_0_30468_1.CAB
PCM_Keyboard_0.13.cab
HTC_Comm Manager_1.7.2.0_6 Button.CAB
HTC_Network_Wizard_1.0.29982.1.0.22.cab
WMA,WMV Plugin (hỗ trợ mở file wma và wmv cho TCPMP và CorePlayer)

Các bạn thông cảm có thể câu hỏi hơi sơ cấp nhưng vì trước đây tôi mới chỉ up từ WM2003 lên WM5 rất đơn giản chỉ làm 1 lần là xong. Giờ thấy WM6 loằng ngoằng quá... hihi

2 bản ROM này sau khi cài có nhất thiết phải cài ExtROM_for_build_19202_CLEAN không vậy? Công dụng của nó và trình tự cách up kèm ROM chính như thế nào?

Mà con O2s già của tôi hình như chỉ nên dùng bản NoRamDisk phải ko ạ? Nếu dùng bản 16M có sao ko?

PM cho mình nhé YM : dvha79_ddt

Last edited by a moderator:

xmenvu

Version 6.01.03(CLEAN)
Đặc điểm của ROM 6.01.03(01)
Tích hợp (Added):
...
Quick Launcher
Skin Calculator

Anh Hà cho mình xin files .cab để cài 02 software nầy nha.
Thanks !

TMK123

bạn ơi cho mình hỏi mình đang xài o2 neo, bây h mình up bản rom này thì co đươc không ạ. Xin các bác chỉ giúp

tungkevt

Các bác ơi ! Cho em hỏi cái. Sao em up Rom cái o2iis lên 6.1. Các thứ khác thì bình thường. Riêng cái window media thì có chút vấnddeed. Khi play phim ấy. Lúc trước khi up nó play phim nuột lắm, nhưng sau khi up rom thi khi play phim, no cứ giật giật. Khó chịu lắm. Ai giúp em với !!!!!!!!