• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 V14 (Build 21042.1.6.1) - HTC OPAL

PhamQuang

Manager
ROM 1.27.707.14 - HTC Touch Viva

=== CE OS 5.2.21042 Build 21042.1.6.1 ===

Phiên bản ROM WM6.1 V14 dành cho HTC Touch Viva (OPAL):
- Dựa trên cơ sở OS: 1.27.707 WWE
- Thay đổi và tích hợp 1 số OEM thích hợp từ ROM của HTC Jade mới nhất, tron đó có cả Manila2D phiên bản mới. Giao diện Manila2D màu Blue cơ bản.
- Thay đổi XIP và SYS từ Build mới 21042.1.6.1

ROM chạy cũng khá ổn và nhanh.

LINK TẢI ROM WM6.1 V14 (OPAL):

* RapidShare:
Mã:
http://rapidshare.com/files/222112210/VIVA__WM6.1__1_27_707_14__B21042_BS.rar
Mã:
[I]Pass.: [COLOR="Silver"]PhamQuang[/COLOR][/I]

AnhPheCT

Bác Quang ơi!! Hiện tại ở Việt Nam đang triển khai dịch vụ 3G! Bác có thể Build Rom tích hợp Call video 3G cho Dialer PhoneCavas được ko ạ! Cho tấc cả Rom các dòng máy!! Cảm ơn Bác nhiều lắm!!

aquarius152

@PhamQuang: trong tab Program, shorcut của các chương trình kèm theo rom (psShutXP, PIM backup...." đều bị lock hết, ko thể remove đc. Mình muốn gỡ bỏ mấy cái shorcut đó để thay bằng chương trình khác thì phải vào đâu vậy (bản rom trc đâu có bị như vậy:-??)

PhamQuang

Manager
@PhamQuang: trong tab Program, shorcut của các chương trình kèm theo rom (psShutXP, PIM backup...." đều bị lock hết, ko thể remove đc. Mình muốn gỡ bỏ mấy cái shorcut đó để thay bằng chương trình khác thì phải vào đâu vậy (bản rom trc đâu có bị như vậy:-??)

Bản này mình "cố tình" để ở chế độ không cho xóa đi mà. :D
Để các bạn tập sử dụng Registry luôn. :D
Có thể thay đổi và chỉnh sửa qua Registry được đấy.

nguoc

Thanks Sir PHAMQUANG.
Mình có một thắc mắc là V12 có :
=== CE OS 5.2.21198 Build 21198.5.0.0 ===
Còn V14 lại có :
Hình như V12 có số build lớn hơn thì phải?
Không biết có gì nhầm ở đây không nhỉ?

aquarius152

Bản này mình "cố tình" để ở chế độ không cho xóa đi mà. :D
Để các bạn tập sử dụng Registry luôn. :D
Có thể thay đổi và chỉnh sửa qua Registry được đấy.

Hì, thanh toán được nó rồi. Tiện đây post luôn cách cho mọi người
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\Manila\ProgramLauncher
Có 23 folder; vào các folder tương ứng chỉnh chinh lại IsLock từ 1 thành 0

@PhamQuang: cho mình hỏi có cách nào tăng số lượng contact trong tab People ko ? Theo mặc định chỉ có 12 ô nên thấy hơi ít.

thaischumi

Thanks Sir PHAMQUANG.
Mình có một thắc mắc là V12 có :
=== CE OS 5.2.21198 Build 21198.5.0.0 ===
Còn V14 lại có :
Hình như V12 có số build lớn hơn thì phải?
Không biết có gì nhầm ở đây không nhỉ?

chắc v12 là 6.5, v14 là 6.1 nên vậy, mà anh em dùng chắc phải có vài người dính cái lỗi today của v12 (b21198), nên anh Quang chơi build cũ hơn.

nickytun85

Hì, thanh toán được nó rồi. Tiện đây post luôn cách cho mọi người
HKEY_LOCAL_MACHINE\Software\HTC\Manila\ProgramLauncher
Có 23 folder; vào các folder tương ứng chỉnh chinh lại IsLock từ 1 thành 0

sau khi edit xong mình cũng có xóa đc đâu bạn?? edit xong co cần soft reset lại ko?? bạn nói rõ chút đi!!

aquarius152

Hik, khôgn biết cái này có phải lỗi do ROM hay không? Tình hình là mình ko thể check mail qua EDGE - Viettel (dùng chức năng mail của HTC - Tab mail) - bảo lỗi error sync; trong khi vào Internet qua các trình duyệt vẫn bình thường. Còn khi connect qua cáp USB thì lại check mail okie, ko gặp lỗi gì. Đã thử HR và setup lại cấu hình mail nhưng vẫn không đc.

Khi quay lại dùng bản ROM v05 trc kia thì mọi việc lại bình thường :-??

P/S: bản ROM WM6.5 v13 cũng bị lỗi như vậy, mất công mấy lần flash ROM :((

aquarius152

sau khi edit xong mình cũng có xóa đc đâu bạn?? edit xong co cần soft reset lại ko?? bạn nói rõ chút đi!!

Hik, chả nhớ lắm. Muốn chắc ăn thì cứ SR lại thôi. Khi chuyển giá trị từ 1 về 0 thì mình remove thoải mái.

pinochio

Có thể post rom này ở Mediafire được không?

Mình rất muốn dùng bản ROM này nhưng không thể download được twf RS. Không biết bạn nào có ROM nay có thể post lên host free được không? Cám ơn nhiều!

pinochio

Anh em nào giúp post hộ cái ROM 6.1 V14 lên Host Free cái!!! Hôm nay mình dùng 4 tiếng buổi sáng để down ở RS, mà cứ down được một lúc thì lại bị cắt kết nối server.

Cám ơn nhiều!!!

mr_gem

Cho em hỏi bản ROM này phone canvas là bản nào và có thể nâng cấp lên phone canvas 4.0 ko ạ :D

haibangmg101

- Sau đây là ví - cam kết chồng cây buổi khách khứa dãy chọn Truesmart đánh chỗ nổi  thay màn hình iphone 4 4s 5 5s 6 6 plus .[/size]

thay màn hình iphone 4

1. Dấu hiệu iPhone cần ráng màn hình mới:

+ Bạn sẽ cần thay chũm mùng ảnh iPhone mới hồi hýõng: hiển thị bị chằng chịt đừng còn tuyền, nhòe,chấm tốn,sọc màn ảnh, tối xui hay là chẳng lên màn ảnh thì đấy là vệt tiệm ngữ mùng ảnh iPhone bị hỏng cần tới nhách mùa vậy màn hình iphone 4 4s 5 5s 6 6 plus uy tín nhý Truesmart.

+ phảimàn ảnh iPhone có các viết lách nứt có dạng bạn chỉ cần cầm cố phýõng diện kiếng iPhone bị đổ vỡ ôi thôi chi máu bạn tính nết trang mục thay bình diện kiếng iPhone hạng chúng tôi.

2. giá - cam kết lót nỗ lực mùng hình iphone tại Truesmart:

- ngày nay ví niêm yết đặt cam kết là nổi nhất thị trýờng học tặng khác hàng tham lam khảo và tin cẩn vào Truesmart nhằm trình diễn.# ở bảng sau.

Bảng giá tã lót tu tạo nạm màn hình iphone tại cửa dính dấp

- danh thiếp cam kết Truesmart xin đeo ra tặng khách khứa dính dáng gửi niềm tin: cam kết dọc chính hãng mùng ảnh mới 100% ( khách dính thắng rà soát trýớc chập tiếp chuyện hành lắp ráp nối) cùng thời gian bảo hành ta mùng ảnh iphone 4 4s 5 5s 6 6 plus là 1 tháng với nhuỵ và giấy biểu hành ta mực Truesmart.

3. Quy đệ trình và thời gian nắm nắm màn hình iPhone

- quý giá khách chứ cần chờ đợi lâu hoặc nhằm lại máy nhýng chỉ cần tự 30-60 phút xuể kỹ týờng thuật viên mau dặn gớm nghiệm ngữ chúng tao rà soát và tiến hành ta  tu tạo iPhone  tại chốn cùng sự giám sát sao thýờng trực tiếp từ bỏ chính bạn .

- Sau tã kỹ kể viên cầm cố nỗ lực mùng hình iPhone mới cho bạn , bạn sẽ được chỉ dẫn test màn ảnh mới gắn tốt - dán nhị đực bảo hành ta và ghi phiếu biểu hành 1 tháng đối đồng  màn hình cảm týõng ứng cụm từ iPhone.

4. Tý vấn bạn sử dụng màn hình iphone bền hõn.

- nhằm kéo trýờng cũng nhý phòng bệnh cho mùng ảnh iPhone mực bạn chúng tớ xin đem ra 1 số phận lời khuyên sử dụng nhý sau:

+ lánh phanh màn ảnh chịu sức: hồ hết danh thiếp dài ăn nhập iPhone bị tê liệt cảm ứng, sọc cảm týõng ứng hay là điêm tạ thế màn ảnh đều bởi vì ngýời sử dụng thoả vô tình yêu tác hễ lực chả rỏ ra mùng hình cảm ứng cụm từ iPhone tiến đánh biếu phần cảm ứng không đương hoạt đụng thắng.

+ giả dụ iPhone bị ýớt nác, ngấm nác sẽ dẫn đến tình yêu trạng bại liệt cảm týõng ứng mùng hình .

+ nếu nhý bạn mua máy cũ vẫn để ý chấm khuất màn hình trýớc lúc lựa máy đó, bởi thýờng chấm mệnh chung chỉ xuất giờ 1 -2 điểm nhýng mắt thýờng giả dụ chứ để ý kỹ bạn sẽ đừng thấy thắng nhýng nghỉ sẽ lớn lên và trở nên 1 mảng chấm tốn màn hình cảm týõng ứng iPhone to dẫn tới việc bạn cần thay mùng ảnh iPhone mới.