• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.1 WWE (CORE 19202) CHO ASUS-P527

PhamQuang

Manager
ROM WM6.1 WWE CHO P527

ROM WM6.1, ngôn ngữ WWE, Core 19202, dành cho Asus P527, được sưu tầm từ các forum nước ngoài.
Theo thông tin của mọi người đã Up sử dụng, phiên bản này chạy khá nhanh và ổn định.
Bạn nào có máy, Up sử dụng đưa giùm hình minh họa.

Link tải ROM:
[HIDE]
Mã:
http://rapidshare.com/files/143135259/P527_FUU_WM6.1_WWE_V4_B19202.7z
[/HIDE]

PhamQuang

Manager
CÁCH UPDATE ROM CHO P527

Khá đơn giản, khi đã có Tool kèm theo trong ROM.

1/ Tải ROM về, chú ý hãy nạp PIN cho máy cẩn thận, ít nhất trên 50%
2/ Kết nối máy với PC qua USB, nên sử dụng ActiveSync 4.5 là tốt nhất.
3/ Bung ROM đã tải về ra thư mục, sẽ thấy file P527FUU.exe, hãy nhấn núm "Update" để quá trình tiến hành.

4/ Chờ đợi, quá trình sẽ hoàn thành.
Trường hợp báo lỗi, hãy giữ nguyên kết nối và cho chạy lại trình Up ROM như trên.

Hoangdn

mừng quá ,gặp được bảng WM 6.1 dành cho P527 ,fai nghiên cứu để AE cùng tham gia,fix lỗi nếu có ,nhưng Anh Quang ơi,links die rùi hic hic ,nhờ anh xem lại giúp .

PhamQuang

Manager
mừng quá ,gặp được bảng WM 6.1 dành cho P527 ,fai nghiên cứu để AE cùng tham gia,fix lỗi nếu có ,nhưng Anh Quang ơi,links die rùi hic hic ,nhờ anh xem lại giúp .

Link tải đã Update lại rồi đó !!!

Hoangdn

đã làm theo HD của pác Quang,máy đã cài thành công.có 1 số nhận xét nhỏ như sau :
-Hệ thống chạy có vẽ nặng hơn WM 6.0 gốc .
-Ngày giờ hệ thống được chuyển sang tiếng TQ (hic hic)
tuy nhiên ,em nó được trang bị một nền WM 6.1 màu xanh lá rất đẹp.
do mới update xong chưa cài soft vào nên chưa thử ứng dụng nào cả.
hẹn AE chiều rảnh tiếp tục test tiếp.:|

Cám ơn bác Quang đã bớt chút thời gian cho anh em xài ASUS P527. Bản Rom hiện thấy chạy ổn định. Chưa thấy triệu chứng gì. Nhưng dòng P527 thấy chậm quá. Thích mỗi cái dáng nên mua thôi!

Hoangdn

Cám ơn bác Quang đã bớt chút thời gian cho anh em xài ASUS P527. Bản Rom hiện thấy chạy ổn định. Chưa thấy triệu chứng gì. Nhưng dòng P527 thấy chậm quá. Thích mỗi cái dáng nên mua thôi!

pác giống em,lúc mua thấy FOM máy quá đẹp ,cầm vừa tay ,kiểu dáng Nam tính ,chạy ít ứng dụng thì Ok,quá tuyệt ,nhưng em nó bị nhược điểm là CPU hơi chuối chi 200MHZ ,nên cài những ựng dụng nặng em nó chạy hơi đuối .AE nào có cách gì hay hay chỉ giúp máy AE sài dòng này với ,PDA Asus P527.Thân!

Hoangdn

Anh em ơi ,cài WM6.1 ,thấy máy chạy chậm hẳn ,giờ muốn trở lại phiên bản gốc WM 6.0 ,đã lên trang Asus download về bản mới :
V4123_WWE_EEU_EXT_V102 ,nhưng cài vào nó báo lỗi ,không chịu restore trở lại bản gốc ,nhờ mọi người giúp đở ah ,hic hic

giúp với các anh ơi,đang cẩn hổ trợ để up ROM lại máy trở về WM 6.0 ,nhờ các anh hướng dẫn giúp với ah:-/

em đã download về bản V4123_WWE_THA_EXT_V106 ,sau đó chạy file
P527FUU.exe ,nhung máy báo lỗi như hình kèm theo,nhờ mấy anh giúp em với:-/:(:-/

PhamQuang

Manager
giúp với các anh ơi,đang cẩn hổ trợ để up ROM lại máy trở về WM 6.0 ,nhờ các anh hướng dẫn giúp với ah:-/

Tìm bản WM6.0 WWE bạn nhé.
Thay vào Tool trên rồi Up như Up WM6.1 thôi.
Hình như định dạng ROM của P527 đều là *.pim thì phải.

PhamQuang

Manager
TOOL UP OS & GSM CHO P527

Duới đây là bộ Tool dành để Up riêng OS hoặc GSM cho P527.
Áp dụng Tool này sẽ Up được OS bất kỳ.
Các bạn Up dụng xem sao nhé.

Quan trọng là bước tạo OS và GSM riêng biệt từ file *.pim ROM tải về.
Cách tạo là dùng hex cắt:

* Từ 1000 đến 4301000: sẽ là OS. Cắt ra save thành ROMGalaxy.nb0
* Từ 4301000 đến 4801000: GSM, Radio Module.

Hoangdn

em là lính mới lần đầu mày mò UPROM nhờ anh hứong dẫn kỹ thêm ah!
Quan trọng là bước tạo OS và GSM riêng biệt từ file *.pim ROM tải về.
Cách tạo là dùng hex cắt:

* Từ 1000 đến 4301000: sẽ là OS. Cắt ra save thành ROMGalaxy.nb0
* Từ 4301000 đến 4801000: GSM, Radio Module.

em không hiểu khâu này lắm anh quang ah!

em lên trang chủ Asus download file V4123_WWE_THA_EXT_V106sau đó chạy file P527FUU.EXE thì nó báo lỗi này:
Device is connected
Power:98%
ROM: V4.0.00-CH3.3T
Extension ROM version:
The regional edition of the device does not match
Confirm the downloaded edition and then update it!

sau đó treo ngay bước này không thấy chạy được gì cả
(em đã thử chép ver V4123 chép đè lên Tool ROM WM6.1 WWE (CORE 19202) CHO ASUS-P527 ,nhưng vẫn hiện lỗi như trên ,lỗi ROM: V4.0.00-CH3.3T là của WM6.1Nhờ mấy anh hổ trợ giúp ah,đang cần trở lại WM6.0 gấp ah.Thankssss!

Chỉnh sửa cuối:

Hoangdn

hic hic ,sau 1 hồi nghiên cứu ,con ASUS P527 của em giờ nó tắt nguồn luôn rùi ,nó bị gì vậy mấy pác .
bước cuối cùng là em gắn SYSN vào đt,sau đó chay P527FUU thì em nó chỉ đường dẫn ,em cho nó chọn FILE P527.PIM mới download về ,thấy trên màn hình dt hiên ...flast...,thi bị tắt CPU ,hic hic,em bật dt lên lại thì thấy nó tối thui rồi ,AE ai biết giúp mình cứu em nó với.

PhamQuang

Manager
hic hic ,sau 1 hồi nghiên cứu ,con ASUS P527 của em giờ nó tắt nguồn luôn rùi ,nó bị gì vậy mấy pác .
bước cuối cùng là em gắn SYSN vào đt,sau đó chay P527FUU thì em nó chỉ đường dẫn ,em cho nó chọn FILE P527.PIM mới download về ,thấy trên màn hình dt hiên ...flast...,thi bị tắt CPU ,hic hic,em bật dt lên lại thì thấy nó tối thui rồi ,AE ai biết giúp mình cứu em nó với.

- Tải ROM WWE về lấy P527.pim của nó (WM6.0)
- Lấy bộ Tool của ROM WM6.1 bạn đã có và Update thành công đó.
- Copy P527.pim (WM6.0) thay vào rồi chạy Up ROM xem sao.

Hoangdn

Posted via Mobile Devicee đã làm theo hd nhưng kg được,vì máy mất kết nối với PC qua cáp SYSN ,muốn UPROM thì PDA phải nhận được tín hiệu SYSN từ PC mới tiến hành UPROM được ,AE có ai biết cách gì hay hơn để khắc phục con P527 của em không,chứ giờ em nó nằm 1 đống ,không có máy để sài ,máy bật nguồn lên,nhưng không hiện lên được gì trên màn hình cả,kể cả uprom lại cũng không được ,HELP ME!HELP ME.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Bạn hãy thử cách làm như sau:
- Tháo PIN khỏi máy khoảng 5-6 phút và lắp lại nhưng không cắm nạp thêm.
- Giữ núm xoay lên trên không nhả và chọc Reset, nếu xuất hiện cửa sổ gì đó thì nhấn núm xanh (Send) khoảng 2-3s

Làm đi làm lại vài lần xem sao, nếu đèn đỏ nhấp nháy vào hiển thị USB là được, có thể Up ROM.

Hoangdn

để em thử cách này xem sao,cảm ơn anh quang nhiều lắm.hy vọng em nó sẽ sống lại.

PhamQuang

Manager
để em thử cách này xem sao,cảm ơn anh quang nhiều lắm.hy vọng em nó sẽ sống lại.

Đôi khi phải làm hàng chục lần mới được đó, kinh nghiệm các chuyên gia sử dụng P527 nói lại (vì mình chưa được cầm nó trong tay bao giờ. :D).
Khi nào trên màn hình xanh hiển thị dòng: IPL: Incert USB cable là có thể cắm cáp chạy Up ROM đấy.

Bạn hãy thử, chúc thành công !!!

Hoangdn

Đôi khi phải làm hàng chục lần mới được đó, kinh nghiệm các chuyên gia sử dụng P527 nói lại (vì mình chưa được cầm nó trong tay bao giờ. :D).
Khi nào trên màn hình xanh hiển thị dòng: IPL: Incert USB cable là có thể cắm cáp chạy Up ROM đấy.

Bạn hãy thử, chúc thành công !!!

Đêm nay sẽ thức cùng em nó,không biết nói gì để cảm ơn anh cả ,sẽ đóng góp hết sức mình vì sự phát triển của PDAVIET,chỉ biết nhấn thanks để cảm ơn anh thôi.=D>

PhamQuang

Manager
Đêm nay sẽ thức cùng em nó,không biết nói gì để cảm ơn anh cả ,sẽ đóng góp hết sức mình vì sự phát triển của PDAVIET,chỉ biết nhấn thanks để cảm ơn anh thôi.=D>

Đó mới chỉ là những thủ thuật nhỏ để cứu máy với các tổ hợp phím.
Nếu cố thêm tý nữa bạn có thể tách OS, Up OS và GSM riêng, khi đó có thể yên tâm và hơn nữa có thể chuẩn bị Cook và Build ROM.
Có máy trong tay không có gì khó khăn cả, miễn là có muốn thay đổi nó hay không. :D