• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom WM6.5 21872 new

trucdemo

Bản rom này mình mới tìm được trên xda-developers, mình đã up và dùng được 1 tuần rùi, cảm thấy chạy mượt và đẹp hơn những bản mình đã up trên pdaviet (cái này là theo đánh giá riêng của mình hen), đặc biệt là với giao diệm toch flo có hiệu ứng lật số giống như htc touch diamond. rất đáng để up đó

một số hình ảnh:

WM6.5 SX 4.1 Lite
WM6.5 SX 4.1

còn một số bản 6.5 và 6.1 khác nữa bạn nào quan tâm thì xem tại đây hen

Nguồn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=551508

huytuan10

Mấy cái ảnh của bác là up ROM nó tự có hay mình phải dùng phần mềm ạ !
2 bản
WM6.5 SX 4.1 Lite
WM6.5 SX 4.1

khác gì nhau ko ạ ? Em hơi gà mờ mấy cái này. Mong bác giúp đỡ

leohp

mình đã up thử bản này thấy chạy khá nhanh
nhưng tốn pin và nghe nhạc bị rè
không biết các bác dùng thấy thế nào

titanx

VỪA UP CHO HTC P3450 ( ĐÃ UP 3 BẢN 6.5 RỒI MÀ CHƯA BẢN NÀO VỪA Ý).
ƯU ĐIỂM CỦA BẢN NÀY LÀ NHẸ, CÒN CHỨC NĂNG KHÁC ĐANG TEST

metwa

mình up xong thì ko thể kết nối đc với PC luôn. các pác làm ơn chỉ mình với, làm sao để kết nối lại với PC. PC mình dùng vista. cám ơn.

leohp

mình up xong thì ko thể kết nối đc với PC luôn. các pác làm ơn chỉ mình với, làm sao để kết nối lại với PC. PC mình dùng vista. cám ơn.

bác đã cài Windows Mobile Device Center chưa ? mình vẫn kết nối với PC bình thường mà

eduvnn

Mình đã up thử rom 6.5 Full dùng thử rồi,Rom này đựoc cái là nhẹ, Efin up lên Ram còn khoảng 70% nhưng còn nhiều soft thiếu lắm, điển hình là không có Enlarge tittle bar. Mặc dù giao diện Manila 2.0 rất đẹp và nhẹ nhưng mà hao pin khủng khiếp, cuối cùng mình chọn giải pháp up rom Onix + cài Manila 2,0 vào dùng khá ổn, Ram còn khoảng 50̀%.
Nhưng nếu ai thích máy nhẹ và ổn định thì nên dùng bản RomV82 của Mod PhamHien. Rom này được cộng đồng forum XDA đánh giá khá cao. Tiếc rằng Mod PhamHien chưa ra bản rom nào tích hợp Manila 2.0, nếu có sẽ up ngay :D

metwa

bác đã cài Windows Mobile Device Center chưa ? mình vẫn kết nối với PC bình thường mà

thanks bạn, mình đã kết nối đc rồi. chạy tốt, nghe nhạc cũng ổn nhưng sao ko có office nhỉ?