• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 cho DX900 tốt nhất

holitraco

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=312142&PN=3
Sau một thời gian dùng em ETEN DX900 thì bản room mình ưng ý nhất là bản trên, do một người Thái built, khi bạn down về up ngôn ngữ mặc định là ngôn ngữ Thái lan, bạn vào reginion setting chỉnh sang tiếng anh là ok. Trong bản room có toàn bộ ứng dụng, mọi người cứ uproom thử cho ý kiến

Chỉnh sửa cuối:

thanhetel

bản này pin có được lâu không bạn,không biết có tốn Ram không vì mình không up được nên chưa test được ,bác nào dùng rồi cho mình xin ý kiến với.Tks

chimen

sau vài lần tìm hiểu cách up rom cuối cùng thì mình cũng up thành công rồi!
thật sự bản rom này rất đẹp, nhiều ứng dụng.
nhưng theo mình thì hao ram và tốn pin lắm, nhiều ứng dụng không cần thiết nên nặng máy mà không xóa được, và một cái khó chịu là rất hay treo máy.
bản rom của bác Brn đến thời điểm này vẫn thích hợp hơn.

holitraco

Bạn chimen xem lại chứ máy mình hao ram và tốn pin là đúng, nhưng hay treo là không đúng. Mình dùng bản này tóm lại là nếu dùng nghe gọi và vào mạng cùng thi thoảng chơi tý game thì pin dùng tạm, mình cũng sắm một quả pin dự phòng. Tóm lại giờ dùng 2sim onlien lại đủ chức năng con này vẫn là số 1, gọi vào máy báo bận chứ ko please of try again leter

chimen

Mình không còn sử dụng bản rom trên nữa mà hiện giờ mình đang sử dụng bản 6.5 (Extendir Rom 23123) của bác BM cũng ok lắm.