• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 của Cotulla cho FLAME

trucdemo

Bản tiếng Anh, mình mới up và thấy rất ổn định, chưa thấy lỗi gì cả, vuốt trượt mượt, giao diện đẹp, đang test tiếp. mọi người test rồi cho ý kiến nhé

Link download: http://cotulla.pp.ru/data/WheelOfFortuneEpisodeInFlameWWE.rar

Nguồn: http://cotulla.pp.ru/FlameWheel.html

đã có bản mới nhất Wheel Of Fortune V3 (30/1/2010)NOTEs to V3 release:
*28205 WM65 build
*New UI, "start" button at bottom. Top bar is small now.
*Fixed CotullaMS problem in storage mode.
*Changes in IPM speed settings: now 208, 312, 416 is faster than before. Now this modes use 208Mhz bus instead of 104Mhz.
*Fixed critical bugs in "NoKeyLock" feature. FM Radio no longer shut down after suspend.
*Working WirelessMgr

DOWNLOAD

Chỉnh sửa cuối:

trucdemo

Bản này xài khá ổn! Bị lỗi camera, thỉnh thoảng bị đứng khi xem Video!

camera đôi lúc bị lỗi chứ chưa hẵn là lỗi 100%:D, còn xem video bằng wmp thì bản 6.5 của máy nào cũng giật, bạn dùng các pm khác sẽ không bị nữa, dùng ok

trucdemo

pin của bản rom này như thế nào các bác nhỉ? Có hao hơn bản rom 6.1 không vậy các bác?

nếu dùng o2 flame thì chắc chắn bạn là dân công nghệ, mà dân công nghệ thì phải vọc, vọc để biết cái mới, thì hao pin một ít mà bù lại cái mình biết không ít chút nào =D>

khoathuy

mình muốn thử up xem thế nào nhưng lại ko dám. up bằng thẻ 2gb như ở trên diễn đàn mình hướng dẫn được ko hả bạn

VUNHATVAN

Sao lại không dám, mua PPC chủ yếu để vọc mà. Up bằng thẻ cũng được mà up bằng DSUU trên PPC cũng được. Cả hai cách đều có hướng dẫn cả rồi, bạn cứ làm theo hướng dẫn là được.

blackdoor

Manager
mình muốn thử up xem thế nào nhưng lại ko dám. up bằng thẻ 2gb như ở trên diễn đàn mình hướng dẫn được ko hả bạn

Bạn nên chọn một thẻ MicroSD có dung lượng nhỏ hơn 2GB để up.

Mình đọc trên diễn đàn XDA user, thấy ằng Flame không thể úp lại các bản Rom trước của Cotulla nếu đã úp lên bản 6.5. Các Bro đã úp rồi có thể cho kinh nghiệm được không?

mypoct1177

Các bác cho em hỏi GPRS của bản rom 6.5 này có vấn đề phải k? Sao e không thể nào kích hoạt đc nhỉ? Em vào wiless manager rồi tap vao data mãi cũng không thấy kết nối vào GPRS gì cả !!!

trucdemo

Mình đọc trên diễn đàn XDA user, thấy ằng Flame không thể úp lại các bản Rom trước của Cotulla nếu đã úp lên bản 6.5. Các Bro đã úp rồi có thể cho kinh nghiệm được không?

mình đã test dùm bạn, up vô tư không vấn đề gì, mình up lên 6.5 rồi quay lại 6.1 004 vẫn ok, bạn cứ mạnh dạng làm nhé, làm cẩn thận theo từng bước up rom là được.
topic cứ trôi mà có một mem thanks, làm biến post quá

mypoct1177

Các bác cho em hỏi GPRS của bản rom 6.5 này có vấn đề phải k? Sao e không thể nào kích hoạt đc nhỉ? Em vào wiless manager rồi tap vao data mãi cũng không thấy kết nối vào GPRS gì cả !!!

mypoct1177

Bác nào biết cách khắc phục lỗi GPRS trên bản rom 6.5 của Cotulla giúp em với!

trucdemo

Bác nào biết cách khắc phục lỗi GPRS trên bản rom 6.5 của Cotulla giúp em với!

bản 6.1 bạn có dùng gprs được không, tại mình không có nhu cầu gprs chứ không là test cho bạn rùi

bạn nào biết cách cài gprs thì chỉ cho bạn mypoct1177 với nhé

mypoct1177

bản 6.1 bạn có dùng gprs được không, tại mình không có nhu cầu gprs chứ không là test cho bạn rùi

bạn nào biết cách cài gprs thì chỉ cho bạn mypoct1177 với nhé

Bản 6.1 mình vẫn dùng GPRS bình thường bạn ạ!

binhmogas

bác vào START->SETTINGS->CONNECTIONS->CONNECTIONS->add a new modem connection->cellular line chọn cellular line(GPRS)->next gõ m-wap(cho mobifone), v-internet(cho viettet) vina không sài không biết->next-> finish. thế thôi