• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WM6.5 Kostas244_ROM_3G_23016_FINAL_B4

laivinhanh

Rom 6.5 Kostas244_ROM_3g_23016_FINAL_B4 từ XDA

mình thấy rom này rẩt hay,các bạn dùng thử xem thế nào nhé
http://www.4shared.com/file/215084069/f415641b/Kostas244_ROM_3g_23016_FINAL_B4.html
Mình dùng thì thấy rất ưng ý,giao diện đẹp,pin tốt,nói chung là đáng cái đồng tiền bát gạo

Tham khảo thêm bản rom tại http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=554071

Last edited by a moderator:

laivinhanh

mình không biết post ảnh thế nào,bạn qua thử đây tham khảo nhé,mình đang dùng bản này đó

Đã thêm ảnh cho bạn và đưa link lên #1...

Last edited by a moderator:

freebird

Mình cài ROM này và bị lỗi không hiển thị Weather ở màn hình Clock. Sau khi kết nối Internet và Click vào dòng chữ "Tap to update weather" thì nó chỉ hiện lên "No weather data available". Không biết cách nào khắc phục hết ah.

Mình cài ROM này và bị lỗi không hiển thị Weather ở màn hình Clock. Sau khi kết nối Internet và Click vào dòng chữ "Tap to update weather" thì nó chỉ hiện lên "No weather data available". Không biết cách nào khắc phục hết ah.
Bạn update nhiều lần là được, ngoài ra bạn nên bật chế độ từ động update thì hay hơn...

manxd

Bạn update nhiều lần là được, ngoài ra bạn nên bật chế độ từ động update thì hay hơn...

Đã uprom này dùng thử và thấy ko hiển thị đc thời tiết ở Home, hiển thị đc ở bên trong. Tuy nhiên bản này thấy có ưu điểm sao pin đc lâu thế, nghe gọi bình thường hơn 3 ngày. Thanks các bác!

Mình up bản này chạy được vài ngày mình thử chọc vào nút reset khoảng 4 lần là rom bắt đầu lỗi cuối cùng bị treo ở màn hình boot luôn không thể vào được! rom bên xda đẹp nhưng không ổn bằng pdaviet;;)

mabunono

giúp em với

em úp xong rom này xài được nhưng khi gọi thì chuông die có phải do bản raidio không bác

mabunono

giúp em vối

em úp rom thành công vào thì phần thời tiết vẫn không update được mặc dù đã update nhiều lần, còn nghe nhạc bỉnh thường nhưng khi nghe hay điện thì không nghe được gì

Là sao? Bạn nói rõ hơn xem nào...;;)

em úp rom thành công vào thì phần thời tiết vẫn không update được mặc dù đã update nhiều lần, còn nghe nhạc bỉnh thường nhưng khi nghe hay điện thì không nghe được gì

Là sao? Bạn nói rõ hơn xem nào...;;)

Pro thử up bản khác xem sao! có nhiều bản "Kostas244_ROM_3g_23541_..." lắm! còn việc pro nghe nhạc được nhưng nghe gọi không được là do Radio không phù hợp. nếu pro xài htc thì radio "1.59.46.12" là chạy ok còn nếu là Orbit 2 pro nên chày radio "1.65.30.09" radio này thích hợp với nhiều rom lắm kể cả android! mình up bản "Kostas244_ROM_3g_23541_A3S" thời tiết xài ok.

mabunono

bạn up bản radio 1.65.38.14,còn thời tiết thì tải phần mềm manila home weather là ok thôi .mình củng như bạn