• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom WM6.5 nào tốt cho Verizon touch pro2?

SgCowboy

Các bác cho mình hỏi Roms WM 6.5 nào tốt cho con Verizon này ạ? mình nâng cấp lên Rom 6.5 của bác muarung2911 chạy khá ổn, nhanh, có điều là Manila 2.1 nên không có mấy shortcut ngoài màn hình khá bất tiện, mình down Manila 2.5.2012 và 2.2.2011 về cài đều thấy máy chạy rất chậm, sau đó cài MaxManila 3.0 vào thì không load được HTC sense lên luôn, vậy cho mình hỏi có bác nào chạy con Verizon dùng dùng ROM 6.5 có MaxManila 3.0 hổ trợ cho Manila 2.5.2012 mà chạy mượt không? cho mình cái link down với, hic, dòng Verizon này ít Rom quá mà bác Quang lạ không build Rom cho nó thật là bất lợi quá. Cảm ơn mợi người

À, còn câu hỏi nhỏ nữa là có chương trình tắt màn hình nào tạo shortcut ra ngoài màn hình thuận tiện không vậy, mình đang dùng xda shutdown 1.01 thấy phải chọt vài bước mới tắt màn hình được mất thời gian quá.

DucLong

Super V.I.P
Các bác cho mình hỏi Roms WM 6.5 nào tốt cho con Verizon này ạ? mình nâng cấp lên Rom 6.5 của bác muarung2911 chạy khá ổn, nhanh, có điều là Manila 2.1 nên không có mấy shortcut ngoài màn hình khá bất tiện, mình down Manila 2.5.2012 và 2.2.2011 về cài đều thấy máy chạy rất chậm, sau đó cài MaxManila 3.0 vào thì không load được HTC sense lên luôn, vậy cho mình hỏi có bác nào chạy con Verizon dùng dùng ROM 6.5 có MaxManila 3.0 hổ trợ cho Manila 2.5.2012 mà chạy mượt không? cho mình cái link down với, hic, dòng Verizon này ít Rom quá mà bác Quang lạ không build Rom cho nó thật là bất lợi quá. Cảm ơn mợi người

À, còn câu hỏi nhỏ nữa là có chương trình tắt màn hình nào tạo shortcut ra ngoài màn hình thuận tiện không vậy, mình đang dùng xda shutdown 1.01 thấy phải chọt vài bước mới tắt màn hình được mất thời gian quá.

Bạn phải tự tìm cho mình một bản ROM theo ý của mình vì mỗi người mỗi ý. Người cook ROM cũng chỉ làm theo ý thích của họ hay một số người thôi.
Dùng chương trình Resco file Explorer thì giúp bạn di chuyển các Icon thỏa mái.
chủ đề của bạn sẽ không tồn tại được lâu đâu nhé. nó sẽ bị đóng lại thôi.

SgCowboy

Ok, cảm ơn bạn nhiều, mình cũng vừa tìm được trang này có rất nhiều ROM khá hay, cập nhật hàng tuần: http://thewingster.com/tp2cdmaroms.aspx, hiện giờ mình đã down ROM trên này và đang dùng ROM Ennergy, thấy khá là màu mè, nhiều ứng dụng hay, chạy cũng khá ổn, có điều bắt sóng wifi hơi kém, cho minh hỏi luôn có chương trình nào cải thiện khả năng bắt sóng wifi không? mình cùng thằng bạn ngồi 1 chổ, nó dùng Iphone 3G bắt sóng ầm ầm tỏng khi minh 2không có mới tức :D. Thank bạn ha