• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WWE 2.03 FOR HTC MAGICIAN Giao diện Windows mobile 6

htorancel

Bạn có thể giới thiệu về bản Rom này không. Chứ chưa biết thế nào về ROM này thì làm sao mà UP.

nguyentrong

Phiên bản ROM mới nhất dành cho HTC Magician 2.03 được cập nhật ngày 07/07/2007 có nhiều thay đổi khá phù hợp với bộ nhớ hạn hẹp để lưu trữ trên bộ nhớ Storage 27Mb, khả năng giao diện nghèo nàn trên WM2003SE

Một số thay đổi
Keyboard+
File Dialog Changer 1.6
Âm thanh trên nền WM5 và WM6
Biểu tượng Icon chương trình với giao diện WM5 và WM6
Cài đặt Font hệ thống trên bộ nhớ 27 MB "storage \ fonts"
Lưu Favorites trên bộ nhớ 27 MB "storage \ favorites"
Lưu Cookies trên Storage nhằm giải phóng bộ nhớ trên máy
Lưu dữ liệu DATA (library, danh bạ...) cho các phần mềm Skype, CorePlayer... trên Storage
Camera phiên bản 2.70 tự động xoay ngang màn hình Landscape khi khởi động Camera
Tích hợp Total Commander v2.5 để thay thế File Explorer có sẵn của Windows
Tích hợp tiện ích Bass Boost nâng cấp tinh chỉnh âm thanh có Bass và Treble tốt hơn
Tích hợp Album phiên bản 2.51
...

Hướng dẫn cài đặt

* Xạc pin đầy và backup

* Chuyển máy về chế độ Boot Loader (Power + Camera + Reset)

* Cắm Cable với máy tính

* Chạy MaUpgradeUt_noI D.exe

* Chờ đợi 5 phút để quá trình Upgrade thành công rồi bấm Power + Reset

* Thiết lập Align Screen rồi chạy file HTC Album.cab và HTC Camera.cab

* Vì đây là phiên bản tiếng Nga chuyển sang tiếng Anh nên có một vài điểm phải thay đổi, bạn hãy thiết lập lại Regional Settings sang chế độ English (United Kingdom)

* Đặt lại phím bấm Camera sau khi cài đặt HTC Camera.cab

Chỉnh sửa cuối:

htorancel

Mình sẽ thử Up xem thế nào. Chắc 30 phút nữa sẽ có bình luận thêm về ROM này.
Cảm ơn bạn nhiều.

nguyentrong

Mình đã xài được 5 ngày rồi .Bộ Rom này chạy sướng lắm, miễn trê luôn , lại còn không bị lỗi nữa chứ . Vậy mới đúng là PRO...

htorancel

Mình mới sài được 1 ngày nhưng bản Rom này bị sung với một số phần mềm mình hay dùng. Máy chạy chậm hơn so với bản Rom Qteck nên giờ lại đành quay lại với Qteck.

nguyentrong

Tất nhiên là sẽ chậm hơn 1 chút chứ! Bởi vì nó có đồ họa nhiều hơn mà.
Mod nào chỉ mình cách đưa hình ảnh minh họa nên diễn đàn với , mình không biết làm thế nào cả!Thật xấu hổ , xin chỉ giao
thanks nhiều!!!

Last edited by a moderator:

Tom_codon

Super V.I.P
Mod nào chỉ mình cách đưa hình ảnh minh họa nên diễn đàn với , mình không biết làm thế nào cả!Thật xấu hổ , xin chỉ giao
thanks nhiều!!!

www.photobucket.com
Bạn vào Reg 1 nick.Up ảnh lên đó rồi copy đoạn Code IMG thứ tư từ trên xuống dán vào diễn đàn là sẽ ok..!
Chúc vui..!

nguyentrong

Chà chà! Bài của mình được mọi người ủng hộ nhiều quá ha!!! Mình đã lập chủ đề rất nhiều lần rồi nhưng chỉ có lần này là được kết quả cao nhất đó , mình rất vui vì bài viết của mình có ích cho các Pro dùng PPC !!! Mình sẽ cố gắng tìm nhiều cái hay hơn nữa để đưa PDAVIET nên đỉnh cao ! Các MOD có tánh thành không?
CÒN ĐIỀU GÌ VUI HƠN KHÔNG

duongtrung

Bác có thể vào imageshack.us để post ảnh lên mà không cần phải REG nick, cách post cũng tương tự như cách mà SMOD Tom_codon chỉ. Đem lại niền vui cho người khác chính là phần thưởng lớn nhất cho chính mình. Chúc bác luôn vui!

Chà chà! Bài của mình được mọi người ủng hộ nhiều quá ha!!! Mình đã lập chủ đề rất nhiều lần rồi nhưng chỉ có lần này là được kết quả cao nhất đó , mình rất vui vì bài viết của mình có ích cho các Pro dùng PPC !!! Mình sẽ cố gắng tìm nhiều cái hay hơn nữa để đưa PDAVIET nên đỉnh cao ! Các MOD có tánh thành không?
CÒN ĐIỀU GÌ VUI HƠN KHÔNG

nhatha

có nhiều lỗi lắm mấy bác ơi.word đọc ko được,camera set ko được luôn....và còn nhiều nữa..
e đã quay trở lại 1.13 thân yêu rồi

vudq

O2 mini có up được không các bác?
@Tom_codon: link vẫn không down được bác?

huuquan

O2 mini có up được không các bác?
@Tom_codon: link vẫn không down được bác?

Dĩ nhiên là úp được, thằng này dùng cho O2 mini mà.
Mình up xong roài, sơ qua nhận xét: chạy nhanh, bỏ những phần mềm không cần thiết và có bổ xung những soft hay hơn.
Tuy nhiên do được cải tiến bởi người nga nên vài soft vẫn cón giao diện tiếng nga. Và còn xung đột vài soft khác. Đang test tiếp...
Túm lại được cái giao diện đẹp nên vẫn thích sài.
:-?:-?

huuquan

Bản này hình như có tích hợp: ".net compact framework 2.0". thí phải.
Mình cài NCF v2.0 nhưng nó lại báo lổi. Kiểm tra lại hình như là 2.0 không biết đúng hay sai.
AE test lại cho ý kiến với.

vudq

Đường truyền của bạn có vấn đề rồi.Link mình down vẫn ngon mà..!
Tôi down được rồi. Bác Tom_codon cho tôi hỏi chút: Sao khi tôi UP nó cứ báo lỗi 101 nhỉ. Bác có thể hướng dẫn cụ thể cho tôi được không. Thanks!