• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WWE cho Gigabyte gSmart MS800

evil1982

COn MS800 của em đang ở rom tiếng Trung.Bác nào có Rom tiếng anh cho em xin hoặc cho em link nhé.Thank all

PhamQuang

Manager
Thank bác nhưng trong này chưa updata cho MS800 hay sao ý

Dưới đây là phiên bản ROM, ngôn ngữ WWE dành cho Gigabyte MS800:

Mã:
http://www.mediafire.com/?jjfxze9qo7j

Có 2 cách Update ROM:
* Có thể Up ROM qua kết nôi với Tool kèm theo: DSUU.exe
* Có thể Copy các thành phần:
- Thư mục CUSTFILE
- BootLogo.bmp
- GBCQ6280_080201_2831.img
- MWGENG20596.nb0

Vào thẻ để Up ROM từ thẻ nhớ.

cho em hỏi các bác một chút đây là bản rom tiếng anh hay tiếng gì vậy maays bác . thanhk các bác nhiều.

có bác nào đã up rom này chưa ,nếu có bác nào up rồi thì máy chạy có mượt ko vậy.xin các bác chỉ giáo thêm . thanhk các bác nhiều.

PhamQuang

Manager
có bác nào đã up rom này chưa ,nếu có bác nào up rồi thì máy chạy có mượt ko vậy.xin các bác chỉ giáo thêm . thanhk các bác nhiều.

Bạn có máy trong tay không vậy?
Nếu có thì dũng cảm mà Up thôi. Đây chỉ là bản WM6.0, ngôn ngữ WWE thôi mà.
Không khác nhiều so với bản WWE đã có trong máy đâu.
Về Gigabyte, nếu tuân thủ đúng quy trình Up ROM, không ngại gì cả, MS800 cũng được loại khá bền đấy.

thanhk bác phamquang. hiện tại em đang dùng con MS800 ROM tiếng nga nên em muốn hỏi cho biết để up vào cho ok thôi. theo bác phamquang thì nên up rom tool exe hay là up rom bằng thẻ nhớ là tốt , mong bác chỉ giao cho. cảm ơn bác nhiều.

PhamQuang

Manager
thanhk bác phamquang. hiện tại em đang dùng con MS800 ROM tiếng nga nên em muốn hỏi cho biết để up vào cho ok thôi. theo bác phamquang thì nên up rom tool exe hay là up rom bằng thẻ nhớ là tốt , mong bác chỉ giao cho. cảm ơn bác nhiều.

Với Gigabyte thì Up cách nào cũng được cả.
Tuy nhiên theo kinh nghiệm của các chuyên gia dùng các máy hãng này thì nếu có Tool Up ROM từ PC (sử dụng Tool EXE) thì độ an toàn và ổn định cao hơn.
Mình đang có ý định Build "mò" WM6.1 (vì chưa ai làm) cho MS800 đây.
Bạn Up thạo ROM, nếu dũng cảm hơn, không ngại die máy, co thể test thì rất tốt đấy. :))

bác phamquang ơi vì sao em chạy ROM DSUU.EXE vào máy lại ko được vậy bác nhĩ nó báo lỗi. ko chạy thêm được nữa vậy bác. nên em up bằng thẻ nhớ ko biết thế nào em đang thử cho biết. mong bác chỉ giáo them cho .

bác phamquang ơi em up rom ms800 thành công rồi . em đang xài thử có gì phát triển thêm em phản ánh sau.

phuongcv

bác phamquang ơi vì sao em chạy ROM DSUU.EXE vào máy lại ko được vậy bác nhĩ nó báo lỗi. ko chạy thêm được nữa vậy bác. nên em up bằng thẻ nhớ ko biết thế nào em đang thử cho biết. mong bác chỉ giáo them cho .

bác phamquang ơi em up rom ms800 thành công rồi . em đang xài thử có gì phát triển thêm em phản ánh sau.

Sau khi chạy thì DSUU sẽ tự xóa các file.
Tốt hơn là bạn nên Up từ thẻ nhớ. copy:
- Thư mục CUSTFILE
- BootLogo.bmp
- GBCQ6280_080201_2831.img
- MWGENG20596.nb0
Vào thu mục gốc của thẻ nhớ (256MB~1GB, không dùng SDHC)
Sau đó up bằng cách giữ Volume-, giữ Power và chọc reset.

AnhPheCT

Một vài ảnh Rom GSmart MS800 đẹp quá!!! Đinh tậu con này!!! ghiền Up cho xem đã ghiền!!!
WMP 6.1 nhé!!!

Chưa ai Build Rom nên còn e ngại đây!!!!

các bác ơi có bác nào gặp trường hợp này chưa nhờ các bác chỉ dùm cho em biết với. em có con MS800 rom tiếng nga . em lấy được rom MWGATOMV-MS800 của các bác cho ở trên up vào xài được một hai ngày thì bị lỗi : mỗi lần có cuộc gọi đến hoặc gọi đi là phải bật loa ngoài nếu không bật loa ngoài thì không nghe được. nếu có bác nào biết bệnh này xin các bác chỉ dùm en thanhk các bác nhiều.

kasandra

mình vừa uprom cho MS 800 xong (bản rom chính thức của Gigabyte), xài ok. nhưng hơi thắc mắc xíu là hình hư cây MS800 này giống y chang Atom V của MWg, ai xài rồi cho nhận xét thử coi phải như vậy k?Mod PhamQuang cho ý kiến giúp e nha

nói chung nhìn hình thức thì như nhau nhưng mà rom chính thức thì nhiều chức năng hơn rom MWg bác à. bác cứ xài rồi biết à.

kasandra

trao đổi với bro Thaibinhduong2009 chút xíu: máy của bro uprom MWGATOMV-MS800 nay đã khắc phục lỗi phải mở loa ngoià chưa? thêm 1 nội dung nữa là bác có biết chỗ nào bán bút cảm ứng cho dòng này k vậy?hay là bác còn dư thì chuyển nhượng lại cho iem 1 cái,e bị mất mà k thấy chỗ nào bán hết,e đang tính ra tiệm vàng đặt 1 cây bút bằng bạc cho hoành tráng. có gì phản hồi nha dùm iem.thanks bác nhiều

Kasandra à mình dùng bản ROM chính thức của hãng GIGABYTE V2.05.A2_CV1.07_ENG chạy mượt lắm . còn lỗi bật loa ngoài thì mình khắc phục được rồi. vấn đề bút thì mình còn dư 1 cái nhưng mà liên lạc với bạn như thế nào đây _ hiện tại mình đang làm ăn tại LB nga . có gì bạn hồi âm lại nhé.

kasandra

em đang ở VN. Nếu bác có lòng thì ship về cho em cũng được. Dù sao cũng cảm ơn bác nhìu

vinh0808

Với Gigabyte thì Up cách nào cũng được cả.
Tuy nhiên theo kinh nghiệm của các chuyên gia dùng các máy hãng này thì nếu có Tool Up ROM từ PC (sử dụng Tool EXE) thì độ an toàn và ổn định cao hơn.
Mình đang có ý định Build "mò" WM6.1 (vì chưa ai làm) cho MS800 đây.
Bạn Up thạo ROM, nếu dũng cảm hơn, không ngại die máy, co thể test thì rất tốt đấy. :))

Bác Quang ơi Gigabyte i120 có up dc Rom MS800 ko bác? E nhìn giao diện Rom MS800 phê wa!