• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROM WWE HTC Sense Ravage WM6.5.x Full và một số ứng dụng cơ bản

vitaminbh

bài viết rất hay, mình chưa có thời gian up thử, nhưng đã down về :)
cám ơn nhiều ^^

nhattri1602

Các huynh ơi! giúp đệ với!
Mới up bản rom này dùng được 5 ngày,tự nhiên nó chậm blacklight roi,cắm sạc khi nó hết pin,sáng mở lên thì giờ nóa là cục gạch rồi.
Tối thui hết cả,cắm sạc vào nó cũng ko thấy báo sạc pin,usb thì đơ luôn
.... giờ làm sao khi màn hình tối om đây mấy huynh? ở tp có chỗ nào sửa ko mấy huynh....

Các huynh ơi! giúp đệ với!
Mới up bản rom này dùng được 5 ngày,tự nhiên nó chậm blacklight roi,cắm sạc khi nó hết pin,sáng mở lên thì giờ nóa là cục gạch rồi.
Tối thui hết cả,cắm sạc vào nó cũng ko thấy báo sạc pin,usb thì đơ luôn
.... giờ làm sao khi màn hình tối om đây mấy huynh? ở tp có chỗ nào sửa ko mấy huynh....
Máy không chết được đâu bạn. Giờ bạn sạc pin bằng sạc đa năng sau đó lắp vào, đưa máy về chế độ Bootloader và úp lại rom...

ngoctuyen

Bản ROM này rất hay và mượt bộ nhớ trong sau khi UP ROM còn rất nhiều để cài các ứng dụng khác, cơ bản thì các ứng dụng đã có đủ, tuy nhiên icon hơi nhỏ, để chỉnh lại các bạn cài thêm phần mền này nhé http://www.mediafire.com/?t3njtmmydik Trong tập tin tải về mỗi file cab sẽ có một số riêng(3,4,5,6) để tương ứng với số cột trong start menu mà bạn cần. cài vào máy xong nhớ reset lại nhé

elias

Mình up thử rùi, khá cool, hôm nay Sg mưa nhìn màn hình chờ mà thấy ... ướt.

Cảm nhận chạy mượt và các ứng dụng cần thế là đủ

thank for postman

hungkim

Mình dùng bản này, cảm nhận thấy cảm ứng mượt nhưng thấy tốn pin quá

ngoctuyen

Mình dùng bản này, cảm nhận thấy cảm ứng mượt nhưng thấy tốn pin quá
xem lại quả pin của bạn nhé, mình dùng thấy pin của mình được hơn 1 ngày mới sạc

keo_lac

có bác nào cài vietmap bị báo là không thể nạp bản đồ không ạ? máy em trừ khi vừa khởi động chưa chạy ứng dụng j thì vào Vietmap đc, còn nếu đã chạy thì dù tắt hay clean ram vào vietmap đều báo ko thể nạp bản đồ hix hix

ngoctuyen

có bác nào cài vietmap bị báo là không thể nạp bản đồ không ạ? máy em trừ khi vừa khởi động chưa chạy ứng dụng j thì vào Vietmap đc, còn nếu đã chạy thì dù tắt hay clean ram vào vietmap đều báo ko thể nạp bản đồ hix hix

Xem lại bản cài Vietmap của bạn có đúng không nhé (dùng cho màn WVGA không bản này bác Quang đã có bên ứng dụng rồi ) xem lại dung lượng file có đủ không. bình thường mình chạy 4 ứng dụng vào Vietmap vẫn mượt không lỗi gì cả