• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ROM][WWE][Mar.26.2009] "a Touch of HD" 4.5.3

headone

KWBR, Một người Cooked ROM đầy uy tín trên XDA vừa cho ra bản ROM dành cho HTC Touch. Các bản ROM của KWBR nổi tiếng nhờ sự ổn định, chạy mượt mà... mời các bạn dùng thử và cho nhận xét
PS: tôi đã chuyển sang dùng HD nên chưa test được bản này:D

[ROM][WWE][Mar.26.2009] "a Touch of HD" 4.5.3 [OS 5.2.19972, Opera ad-blocking,uc2.0]

Sau khi flashing nên hard reset lại máy

WWE Version
* Full version 4.5.3 for Elfin
* Lite version 4.5.3 for Elf

o Based on the latest hTC WM6.1 rom with Touch HD elements. 12MB pagepool for ELFIN, 4MB pagepool for ELF.
o Full rom: Free storage ~130MB and Free program ~75MB (romsize 81.431kB).
o Lite rom: Free storage ~163MB and Free program ~77MB (romsize 62.431kB).
o hTC rom: Free storage ~98MB and Free program ~73MB (romsize 112.656kB).
o Lite version is recommended for ELF users. No radio, ipl or spl included. This rom is UC2.0 compliant. No Activesync running all the time. Please use uspl or hspl before flashing this rom. Hard SPL 3.10 and radio 3.34.90 are recommended. Use RUU for flashing this rom and not the "white screen method" used to flash your initial SPL.

Link tải:
http://www.mediafire.com/file/mromyowkmmd/RUU_Touch_of_HD_full_4.5.3.zip
http://www.mediafire.com/file/mnnywevc3te/RUU_Touch_of_HD_lite_4.5.3.zip

Hình ảnh

icman

Mình dùng rom "a Touch of HD" từ phiên bản 4.1 rồi 4.2, 4.3,4.4, và bây giờ 4.5.3. Nhìn chung tất cả các phiên bản điều cực kỳ ổn định. Đặt biệt mình đã dùng cái 4.4 hơn 2 tháng thất rất ok, hầu như ko gặp phải lỗi gì. hiện đang dùng 4.5.3 được hơn tuần, tất cả đều ok.

Đây là bản rom nên dùng đối với cả Touch và touch2.

kimnam_2005

bản rom này tui thấy chạy mượt ổn định nhưng cảm ứng kô được nhạy cho lắm

leehung126

em vừa mới cài bản này hôm wa, theo em thấy tính năng rất ổn định, chuyển đổi wa lại giữa các tab rất mượt, không bị cà giựt. tính năng vuốt cũng rất mượt chính xác. bản rom này đúng là rất tốt cho cả ELF & ELFIN
@ mimnam_2005: nếu bác thấy cảm ứng không được chính xác thì bác thử Hard Reset thử xem, lần trước 1 bản uprom cũng bị tình trạng lệch cảm ứng, sau khi Hard Reset lại thì chạy chính xác hơn.

leehung126

Pin thì tùy vào cách sử dụng của mọi người thôi, nếu mở nhiều chương trình cùng lúc or lấy ra chọt chọt thường xuyên thì vấn đề pin tốn là chuyện thường tình. nói chung, xài touch thì pin k wa nổi 2 ngày, có khi 1 ngày là "cạn tàu ráo máng". nhưng nếu bạn xài rom này thì có hao pin cũng k có zì phàn nàn vì rom chạy rất tốt, thử đi sẽ bít ngay mà. have fun.

vincenttat

Các bác cho mình xin links bên khác được ko,ben Media buổi tối ko download được

leehung126

bên media nên tránh load buổi tối, tranh thủ buổi sáng or trễ lắm chiều thôi.

PPC911

mình up rom này 1 tuần thì phát hiện lỗi bluetooth gửi được mà không nhận được, mong các bạn chỉ giúp ,thanks !

thaibao23

Mình đã uprom này xài thử. Nói chung rất ok. Đã có [ROM][WWE][Mar.26.2009] "a Touch of HD" 4.5.4 bên XDA rùi đó. Mình đang download

thaibao23

mình up rom này 1 tuần thì phát hiện lỗi bluetooth gửi được mà không nhận được, mong các bạn chỉ giúp ,thanks !

bạn nên up lên bản HD 4.5.4 đi, có thể sẽ fix lỗi bạn nói. Hơn nữa cảm ứng nhạy hơn bản 4.5.3

blackmiu

Mình mới Up test thử bản mới nhất, nhắn tin SMS hok đi ( đã cấu hình lạl mạng Mobil hoàn chỉnh) Lướt Internet thì rất hay bị báo Full memory ( dù hok chạy cái gì hết ngoại trừ IE ) mặc dù máy vẫn báo memorry ram free 70% trở lên ( pó tay )
Máy mình HTC ELF , chưa cài gì ngoài cái Rom 9 Hao pin khủng khiếp ( mới mua 1 cục pin mới 100% ). Mới test sơ sơ, có ai bít Fix mấy cái lỗi trên thì post lên chia sẽ nhe

leehung126

lỗi bluetooth vẫn chưa được hoàn thiện, chỉ gửi đi mà k nhận được, có ai có cách nào khác k?