• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom WWE Tiếng Việt cho Wildfire S

o0Bdra0o

Ship Rom WWE Tiếng Việt cho Wildfire S

Bản Ship Rom Asia dành cho máy wildfire S chưa có root các bạn cài vào rùi tự làm nha, mình đã test trên máy của mình dùng tốt lắm. Mình dùng Wildfire S của T-mobile đây là lần đầu tiền sử dụng đc rom có Tiếng Việt mà các chức năng vẫn đầy đủ ;;)
các bạn cắm usb cable vào máy rùi chạy file RUU nhé rùi chờ bao giờ báo hoàn thành là đc rùi ^^
Phiên bản Sense 2.1 nhưng giao diện của 3.5 ^^

Link down: RUU_MARVEL_S_ASIA_WWE_2.14.707.2

Chỉnh sửa cuối:

o0Bdra0o

Rom mới ra mà bạn
ruu_marvel_s_htc_asia_wwe_2.14.707.2_radio_47.23a.35.3035h_7.53.39.03m_release_228492_signed.exe
ai dùng Rom này mà sài link2sd thì để phân vùng ext2 ko nhận ext4 đâu :|
Mình dùng con T-mobile nên bây giờ mới có Rom Tiếng Việt dùng đấy \-/

venusian

Moderator
@ o0Bdra0o: bạn nên sửa lại bài. sửa lại các thông tin rõ ràng. Đây là Rom SHIP hay COOK.
Và điều quan trọng là bài viết phải có hình ảnh rõ ràng.

JS_AnhTuan

Active Member
Hướng dẫn up rom này đâu các bạn, mình gà mù quá mong giúp đỡ. thanks

AquaSta

Moderator
Hướng dẫn up rom này đâu các bạn, mình gà mù quá mong giúp đỡ. thanks
VIP cứ từ từ tìm hiểu rồi sẽ biết cách làm, rồi sẽ up được. Nếu bản rom của bạn hiện tại là 2.3.3 số kiểu là x.xx.707.1 thì có thể up lên luôn, chỉ cần down rom ở link trên, kết nối với máy tính, cài htc driver rồi chạy file rom dạng exe và làm theo các bước của nó. Còn nếu khác kiểu thì còn phải làm nhiều bước.

Last edited by a moderator:

hai_phanthiet

Bạn chủ thớt ơi Rom file exe này up như thế nào vậy bạn, mình mới xài máy wildfire s nên không biết, bạn có thể làm 1 bài hướng dẫn chi tiết và các công cụ hỗ trợ up Rom không? Cảm ơn bạn nhiều !

Bạn chủ thớt ơi Rom file exe này up như thế nào vậy bạn, mình mới xài máy wildfire s nên không biết, bạn có thể làm 1 bài hướng dẫn chi tiết và các công cụ hỗ trợ up Rom không? Cảm ơn bạn nhiều !
Bạn đưa máy về chế độ Fastboot, sau đó cắm cáp kết nối với PC chờ đến khi hiện USB thì chạy file rom .exe rồi làm theo hướng dẫn trên màn hình PC để úp. Chú ý trên PC phải cài HTC Sync hay HTC Driver nhé.

hai_phanthiet

Bạn đưa máy về chế độ Fastboot, sau đó cắm cáp kết nối với PC chờ đến khi hiện USB thì chạy file rom .exe rồi làm theo hướng dẫn trên màn hình PC để úp. Chú ý trên PC phải cài HTC Sync hay HTC Driver nhé.

Cảm ơn sự giúp đỡ của bạn, để mình thử xem sao

AquaSta

Moderator
Cảm ơn sự giúp đỡ của bạn, để mình thử xem sao
Máy của bạn phải S-OFF và có Super CID (tức là cid: 11111111) hoặc máy bạn chưa S-OFF nhưng có CID là HTC__044 thì mới up được bản rom này.
Cách kiểm tra CID thì bạn đưa máy về fastboot, sử dụng fastboot tool có trong bộ sdk và đánh lệnh: fastboot getvar cid
Trên cửa sổ dòng lệnh trả về kết quả nào thì đó là CID của máy bạn

hai_phanthiet

Máy của bạn phải S-OFF và có Super CID (tức là cid: 11111111) hoặc máy bạn chưa S-OFF nhưng có CID là HTC__044 thì mới up được bản rom này.
Cách kiểm tra CID thì bạn đưa máy về fastboot, sử dụng fastboot tool có trong bộ sdk và đánh lệnh: fastboot getvar cid
Trên cửa sổ dòng lệnh trả về kết quả nào thì đó là CID của máy bạn

Thật sự thì những thuật ngữ trên mình không hiểu gì cả, bạn có thể hướng dẫn cụ thể dùm mình đc không hay nếu trên diễn đàn có topic nào hướng dẫn S-off thì dẫn link dùm mình nha, mình đã down HTC Sync về và mới cài xong, định up nhưng máy mình chưa S-off lại thấy bài viết của bạn nên ko dám up, mong nhận đc sự giúp đỡ của bạn

venusian

Moderator
Thật sự thì những thuật ngữ trên mình không hiểu gì cả, bạn có thể hướng dẫn cụ thể dùm mình đc không hay nếu trên diễn đàn có topic nào hướng dẫn S-off thì dẫn link dùm mình nha, mình đã down HTC Sync về và mới cài xong, định up nhưng máy mình chưa S-off lại thấy bài viết của bạn nên ko dám up, mong nhận đc sự giúp đỡ của bạn

Mình sẽ nói rõ cho bạn dễ hiểu.
Thứ nhất HTC WILDFIRE S chưa có cách S-OFF thông thường. Chỉ S-OFF đc khi dùng hộp XTC-Clip
Vì thế Muốn up đc Rom Ship mà máy chưa S-OFF và Super CID thì cần phải up đúng khu vực của máy.
Ví dụ bản Rom trên là Rom Ship dành cho khu vực Châu Á. Vì sao biết nó là Châu Á ASIA_WWE_2.14.707 (Chỗ mình tô đỏ đấy chính là cách nhận biết trên thông số Rom ) Bạn vào tra thông số Rom của máy bạn xem có trùng không nhé. trùng thì mới up đc
hoặc một cách nữa để biết là xem mã CID như Mod AquaSta nói trên. Một số lện cơ bản thì bạn xem bài này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?211986-cac-lenh-co-ban-dung-trong-fastboot-voi-adb-tool
Các thuật ngữ cơ bản thì bạn xem bài này: http://www.pdaviet.net/showthread.p...niem-can-biet-truoc-khi-voc-desire-hd-nen-doc

AquaSta

Moderator
Chính xác như mod venusian đã trả lời cho bạn ở trên, rất chi tiết và dễ hiểu. Việc S-OFF giúp bạn up rom dễ hơn đôi chút, nhưng nếu không S-OFF được bạn vẫn có thể up các bản rom cook có ngôn ngữ tiếng Việt, bằng cách unlock bootloader theo hướng dẫn này: http://www.pdaviet.net/showthread.php?207202-huong-dan-chi-tiet-unlock-bootloader-cho-cac-may-htc
Sau khi đã unlock bootloader bạn có thể cài được recovery clockwork mod để up rom cook