• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Rom Xperia Z cho HTC WILDFIRE S

knifpro213

Xperiance Z- Wildfire S

Features:

1.Fully Xperia Z themed(patched)
2.Xperia Z lockscreen,(ported by me :p )
3.Xperia Z JB UI
4.Xperia Z Launcher,Widgets
5.Xperia Z Keyboard
6.Xperia Z JB Bootanimation
7.Xperia Z styled Settings
8.Xperia Z wallpapers
9.GAPPS included

Download:
http://www.mediafire.com/download/5b8vs52581gjzqu/Xperia_Z[PURE]_v1.0.zip

Cài đặt:
1.Wipe data, factory reset
2.Wipe cache
3.Wipe dalvick cache
4.Install zip
5.Reboot
*Chú ý: Nếu ai sử dụng wfs 2012 thì khi cài đặt (flash) xong thì flash cái này: http://www.mediafire.com/download/ckh10si1kyw6bb8/android4_kernel_wfs2012.signed.zip
Vậy thì mới vào được rom\-/
Rom chạy mượt lắm:D

Good luck:p

Nguồn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2277719

mjnha9

vua chạy bản cm7 hôm qua mà bộ nhớ trong kém và wifi cũng kém.để thử xem :D

mjnha9

bạn có thể hướng dẫn thêm cái này không
Cài đặt:
2.Wipe cache
3.Wipe dalvick cache
4.Install zip
5.Reboot
:(
cài đặt k giống bản cm7 hả bạn

mjnha9

bản này mượt đấy nhưng trong camera k có bật tắt đèn flash hả bạn,wifi bắt kém + trong trình quay số không có chức năng sms như của cm7
mình thích cái tắt màn hình của cm7 không có bài nào hướng dẫn cook nhỉ :D

knifpro213

bạn có thể hướng dẫn thêm cái này không
Cài đặt:
2.Wipe cache
3.Wipe dalvick cache
4.Install zip
5.Reboot
:(
cài đặt k giống bản cm7 hả bạn

Ak. Bạn vào recovery (máy root rồi nha bạn), xong rồi nó có Wipe data, factory reset,...:D

knifpro213

bản này mượt đấy nhưng trong camera k có bật tắt đèn flash hả bạn,wifi bắt kém + trong trình quay số không có chức năng sms như của cm7
mình thích cái tắt màn hình của cm7 không có bài nào hướng dẫn cook nhỉ :D

bản cm7 mình thấy lỗi thời rồi mà! Sao ai cũng thích thế:-/

mjnha9

bản cm7 mình thấy lỗi thời rồi mà! Sao ai cũng thích thế:-/

mình mới dùng bản đó có 1 ngày mà :v bản đầu tiên mình flash
các bản flash hình như wifi đều yếu hơn hả bạn,trước dùng rom gốc của nó vào googleplay tải 4 5 ứng dụng 1 khi nó load ầm ầm giờ vào nó tải 1 ứng dụng cũng load mãi :(

thuglife18

Well-Known Member
rom này vs rom cm7 night thì thế nào hã nkif ơi,có thể tăng bộ nhớ trong dc ko ^^

mocthienthuan

chưa biết có mượt như rom gốc của htc ko nữa. đã cài qua rất nhiều rom rồi, nhưng vẫn chẳng thấy rom nào mượt cả.
ah bạn thử cài xem pm ghi ăm nào ghi lại cuộc gọi tốt ko. cái wfs này chẳng sài đc pm ghi ăm nào cả.
đang tính để cái máy lại cho người quen sài, nhìu khi vào hàng ghi số liệu cần pm ghi âm lắm. bạn tìm giúp thanks nhé.

thuglife18

Well-Known Member
chưa biết có mượt như rom gốc của htc ko nữa. đã cài qua rất nhiều rom rồi, nhưng vẫn chẳng thấy rom nào mượt cả.
ah bạn thử cài xem pm ghi ăm nào ghi lại cuộc gọi tốt ko. cái wfs này chẳng sài đc pm ghi ăm nào cả.
đang tính để cái máy lại cho người quen sài, nhìu khi vào hàng ghi số liệu cần pm ghi âm lắm. bạn tìm giúp thanks nhé.

Mượt đấy nhưng có đều bộ nhớ trong dc gần 60mb ah

Sent from my GT-I9100G using Tapatalk 4 Beta

hai_phanthiet

Rom này mình đã chạy thử bản bên xda rồi, thật sự rất tệ, hiện tại mình có mấy bản Rom khá hay, mình sẽ up lên trong thời gia sớm nhất

thuglife18

Well-Known Member
Rom này mình đã chạy thử bản bên xda rồi, thật sự rất tệ, hiện tại mình có mấy bản Rom khá hay, mình sẽ up lên trong thời gia sớm nhất

Nhanh nhanh nha cậu hehe

Sent from my GT-I9100G using Tapatalk 4 Beta