• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROOT CHO HTC HERO

Status
Không mở trả lời sau này.

PhamQuang

Manager
TẠO QUYỀN ROOT CHO HTC HERO​

Quyền Root hay còn gọi là Hack Root cho Hero nhằm mục đích:
- Update các phiên bản Custom ROM
- Cài đặt các ứng dụng liên quan Root.

CÔNG CỤ CẦN THIẾT:
- Bạn phải có Driver hỗ trợ Hero để có thể kết nối với PC
- HTC Sync (để máy có thể Sync bình thường với PC), ứng dụng đã có Topic giới thiệu.
- Bộ Tool để tạo quyền ROOT, tải theo link duới đây:
[DOWNLOAD]http://hotfile.com/dl/28905518/0327e0a/HERO_ROOT.rar.html[/DOWNLOAD]

CÁC BƯỚC TIẾN HÀNH:

1/ Đưa máy vào FASTBOOT:
- Tắt máy
- Giữ núm BACK và nhấn nhả POWER, máy sẽ vào FASTBOOT
- Kết nối máy với PC.
- Mở DOS Commander (CMD).

2/ Lần lượt thực hiện lệnh sau:
* Tải và giải nén Tool tải về trên, thành thư mục HERO, để vào ổ nào đó bạn muốn.
* CMD tìm đến thư mục trên, để các tool chạy được ngay.
Ví dụ nếu tôi để HERO ở ổ D, sẽ gõ trên CMD
> D:
> cd hero
Rồi tiến hành các bước tiếp theo.
* Gõ lệnh:
- fastboot devices - Để kiểm tra xem máy đã kết nối tốt chưa.
- fastboot boot cm-hero-recovery.img - Để máy khởi động vào chế độ Recovery.
Máy sẽ chuyển vào chế độ Recovery (gồm các hệ thống Menu).
Sau khi máy vào recovery hoàn chỉnh, tiếp tục tiến hành gõ lần lượt các lệnh sau:

adb shell mount /system >>> ENTER
adb push su /system/bin/ >>> ENTER
adb shell chmod 4755 /system/bin/su >>> ENTER
adb push Superuser.apk /system/app/ >>> ENTER
adb shell reboot

Máy sẽ tự khởi động lại và kết nối với PC.

3/ Kiểm tra máy đã có quyền ROOT:
- Đợi máy kết nối xong với PC.
- Vào Programs trong máy (Hero) bạn sẽ thấy xuất hiện "Superuser Permission" xuất hiện. Hãy nhấn mở và để tạm vậy.
- Vào Windows, mở CMD và hướng tới thư mục HERO trên.
- Gõ lệnh:
adb shell
sẽ thấy dấu "$" xuất hiện, gõ tiếp "su"
trong máy tại cửa "Superuser Permission" sẽ thấy Menu xuất hiện, bạn hãy tìm tới Menu "Allways alow" nhấn vào đó.
Trên CMD sẽ có dấu "#" xuất hiện.

Máy Hero của bạn đã có quyền Root hay nói cách khác là Hack Root đã thành công.

Lưu ý: Trong suốt quá trình chạy trên, máy luôn trong trạng thái kết nối với PC.

nhatthong177

Sao mình vào đến fastboot boot cm-hero-recovery.img thì báo lỗi downloading 'boot.img'...fail (remote: not allow), A.Quang giúp mình với!Máy tính mình xài win 7.
Tks anh.

evilanddevil

mình cũng bị lỗi tương tự nhatthong177 đến fastboot boot cm-hero-recovery.img thì báo lỗi downloading 'boot.img'...fail (remote: not allow)
rồi các bước khác đều ghi error chả hiểu tại sao?

evilanddevil

Cách cho những ai mua hàng chính hãng fpt
Cách này rất dễ hư điều hảnh. Nếu muốn up rom thì ra công ty Hồng Quang trên đường 3 thàng 2 TPHCM kều người ta up lên 2.1 mà bây giờ chưa có bảng chính thức chính hãng nên chưa cho up( bản ASEA họ nó bị lỗi chưa dám up). Nếu ai ghiền quá có thể làm cách sau:( Nều thành công và úp sang Rom khác rồi có thể cài Root và Recovery giống bác PhamQuang hướng dẫn ở trên)
Sau một hồi lướt mạng mình đã tìm ra
Những máy nào có HBOOT 1.76.0007( Những máy mua từ công ty fpt chính hãng) chỉ có thể sử dụng cách cài chương trình tên là flashrec để hack lấy quyền root và cài recovery cho Hero. Bài này được viết trên XDA và có hướng dẫn khá đầy đủ rồi.
Nên kiếm 1 thẻ nhớ còn nguyên nếu không muốn bị mất hết dữ liệu, sdcard 2gb càng tốt.
1. Đầu tiên vào Settings, Applications, đánh v vào Unknown source.
2. Tiếp theo vào Settings, SD card ,phone storage, chọn Unmount SD card.
3. Click Format SD card rùi erase không thì gắm vào computer rùi format FAT32.
4. Kết nối với compuer qua via USB, chon mount như trên.
5. Download *.APK và recovery image và save vào computer:
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Hero/Tools/flashrec-20090815.apk ( up lên bảng mới nhất là ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Hero/Tools/flashrec-1.1.2-20090909.apk càng tốt)
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Hero/Tools/modacopatchedrecovery-1.0.zip
6. Extract file cm-hero-recovery.img vào MoDaCoPatchedRecovery-1.0.zip và save 1 nơi nào trong PC.
7. Save cả 2 cm-hero-recovery.img và flashrec-20090815.apk vào SD card( chép nguyên vào sdcard, không tạo thư mục để chứa riêng)
8. Unplug SD card sau khi down xong.
9. Mở và cài đặt file flashrec-20090815.apk .( Mình sài FileManager-1.1.1, bạn có thể dùng HTC sync cài trực tiếp vào máy cũng được)
11. Mở FlashRec program và click Backup Recovery Image rồi chờ đợi nó hoàn tất.
12. Xong rồi thi click vào text box trống trong FlashRec program gõ dòng chữ:
sdcard/cm-hero-recovery.img
click vào nút Flash Custom Recovery Image và chờ hoàn thành
13. Turn off điển thoại và bật vào Recovery mode bằng cách giữ Home và Power
Giử 2 nút cho đến khi có dòng chữ hiện ra
Xong rồi, bạn có thể load bất kì rom nào ban muốn.

Cách này chỉ áp dụng có HTC Hero chính hãng cho những ai không làm được cách trên.
(nguồn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=559613)

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
Chính xác hơn là những máy nào có HBOOT là 1.76.0007 thì có thể áp dụng hướng dẫn tron bài 1 để hack ROOT.
Nên thực hiện trên WinXP, có lẽ sẽ ổn hơn.
Một số máy Hero có thể có HBOOT thấp hơn, cũ hơn, nếu áp dụng chạy ngay như hướng dẫn, sẽ báo lỗi không chạy được.
Muốn hack ROOT cách hay nhất là hãy sử dụng Gold Card để Update ROM có HBOOT cao 1.76.0007, sau đó mới hack ROOT, sẽ thành công thôi.

Mấy bạn trên ặp lỗi có lẽ máy của các bạn có HBOOT cũ hơn thì phải, kiểm tra lại xem sao.

Thực tế, việc hack ROOT các máy có HBOOT khác nhau đều không phức tạp, ai cũng có thể tự làm, miễn là có 1 chút kiên trì và đọc tham khảo các bài viết là có thể làm được thôi, khỏi cần mang qua địa chỉ này, địa chỉ kia tốn tiền, đôi khi có nơi biến "lợn lành thành lợn què", đổi chác link kiên,...

PhamQuang

Manager
thanks bác Quang, dùng GoldCard update Rom rùi hack Root ok rùi

Lưu ý các bạn có máy chạy ROM phiên bản thấp hơn thì sử dụng thẻ "Gold Card" Up bản HTC Generic 2.73.405.5 là tốt nhất.
Phiên bản này dễ hack ROOT nhất và cài các thành phần hỗ trợ cũng dễ nhất.

Link tải phiên bản này trong Topic "Link ship ROM..."

kingeric

Giờ em đã hack root nhưng có vấn đề về bảo hành nên muốn unroot thì làm thế nào bác nhỉ?

thanh2050

Cho mình hoi tí với mình làm đươc tới bước 3 thì khi gõ lệnh "adb shell " thi no báo lỗi sau : "error: device not found", kiem tra thấy máy đang connect với PC.

kidphuongit

Giúp đỡ ROOT HTC Hero T-mobile HBOOT 1.76.0007(HERO*****)

Các bác có thể giúp em việc này được không ạ. Em làm đủ mọi cách rồi
Trích Được post bởi evilanddevil Xem Bài viết
cái fail reboot đó là do HTC hero mua chính hãng của fpt đó
vào đây để giải quyết nha http://www.pdaviet.net/showthread.ph...T-CHO-HTC-HERO
Con máy của em đã thử hết các cách, cách cài cái phần mền này thì em bị lỗi ở đoạn: 11. Mở FlashRec program và click Backup Recovery Image rồi chờ đợi nó hoàn tất.

còn dùng cách kia thì bị như bác bạn khác là

Bản của em là Bản G2 Touch của T-mobile
Hboot là HBOOT 1.76.0007(HERO*****)
hic em đang dùng bản rom 1.5 của T-mobile mà ko làm cách nào hack root được cả.
Bác nào giúp em pm em qua Ym: kidphuong.info
hoặc nhắn tin cho em 0974221086 em sẽ gọi lại ạ

zorrovtv

Chính xác hơn là những máy nào có HBOOT là 1.76.0007 thì có thể áp dụng hướng dẫn tron bài 1 để hack ROOT.
Nên thực hiện trên WinXP, có lẽ sẽ ổn hơn.
Một số máy Hero có thể có HBOOT thấp hơn, cũ hơn, nếu áp dụng chạy ngay như hướng dẫn, sẽ báo lỗi không chạy được.
Muốn hack ROOT cách hay nhất là hãy sử dụng Gold Card để Update ROM có HBOOT cao 1.76.0007, sau đó mới hack ROOT, sẽ thành công thôi.

Mấy bạn trên ặp lỗi có lẽ máy của các bạn có HBOOT cũ hơn thì phải, kiểm tra lại xem sao.

Thực tế, việc hack ROOT các máy có HBOOT khác nhau đều không phức tạp, ai cũng có thể tự làm, miễn là có 1 chút kiên trì và đọc tham khảo các bài viết là có thể làm được thôi, khỏi cần mang qua địa chỉ này, địa chỉ kia tốn tiền, đôi khi có nơi biến "lợn lành thành lợn què", đổi chác link kiên,...

Bác Quang ơi, máy PC của em chạy Win XP, con hero của em HBOOT-1.76.0007, ROM: 2.73.405.5
Khi đánh lệnh fastboot boot cm-hero-recovery.img vẫn báo lỗi:
downloading 'boot.img' ... FAILED <remote: not allow>
Bác giúp em với. Thanks Bác nhiều

kidphuongit

Bác Quang ơi, máy PC của em chạy Win XP, con hero của em HBOOT-1.76.0007, ROM: 2.73.405.5
Khi đánh lệnh fastboot boot cm-hero-recovery.img vẫn báo lỗi:
downloading 'boot.img' ... FAILED <remote: not allow>
Bác giúp em với. Thanks Bác nhiều

Cái này bác làm theo cách này là ok.
Em đã thành công rồi :)
Cách này rất dễ hư điều hảnh. Nếu muốn up rom thì ra công ty Hồng Quang trên đường 3 thàng 2 TPHCM kều người ta up lên 2.1 mà bây giờ chưa có bảng chính thức chính hãng nên chưa cho up( bản ASEA họ nó bị lỗi chưa dám up). Nếu ai ghiền quá có thể làm cách sauClick here to enlarge Nều thành công và úp sang Rom khác rồi có thể cài Root và Recovery giống bác PhamQuang hướng dẫn ở trên)
Những máy nào có HBOOT 1.76.0007( Những máy mua từ công ty fpt chính hãng) chỉ có thể sử dụng cách cài chương trình tên là flashrec để hack lấy quyền root và cài recovery cho Hero. Bài này được viết trên XDA và có hướng dẫn khá đầy đủ rồi.
Nên kiếm 1 thẻ nhớ còn nguyên nếu không muốn bị mất hết dữ liệu, sdcard 2gb càng tốt.
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...c-20090815.apk ( up lên bảng mới nhất là ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...2-20090909.apk càng tốt)
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com...covery-1.0.zip
6. Extract file cm-hero-recovery.img vào MoDaCoPatchedRecovery-1.0.zip và save 1 nơi nào trong PC.
7. Save cả 2 cm-hero-recovery.img và flashrec-20090815.apk vào SD card( chép nguyên vào sdcard, không tạo thư mục để chứa riêng)
9. Mở và cài đặt file flashrec-20090815.apk .( Mình sài FileManager-1.1.1, bạn có thể dùng HTC sync cài trực tiếp vào máy cũng được)

Cách này chỉ áp dụng có HTC Hero chính hãng cho những ai không làm được cách trên.

trando

Cái này bác làm theo cách này là ok.
Em đã thành công rồi :)

Em cũng đã làm theo bước này (HTC FPT) nhưng đến bước khởi động lại, nhấn 2 phím Home và Power đến lúc hiện ra chữ HTC thì nhả mà không thấy gì cả và đứng luôn ở đó, phải tháo pin gắn lại mới khởi động được. Giúp em với

namy2k

adb shell mount /system >>> ENTER
==> cái này gõ xong nó báo ko tìm thấy....

tommynguyen1961

Giờ em đã hack root nhưng có vấn đề về bảo hành nên muốn unroot thì làm thế nào bác nhỉ?
Sorry ! maý mình hang FPT dả hack theo 2 cách trên má vẩn o dược , phiền bạn cho mình xin số phone hỏi trưc tiêp cho dể . Tâm 0909257299 . Cám ơ bạn

tommynguyen1961

Cách này rất dễ hư điều hảnh. Nếu muốn up rom thì ra công ty Hồng Quang trên đường 3 thàng 2 TPHCM kều người ta up lên 2.1 mà bây giờ chưa có bảng chính thức chính hãng nên chưa cho up( bản ASEA họ nó bị lỗi chưa dám up). Nếu ai ghiền quá có thể làm cách sau:( Nều thành công và úp sang Rom khác rồi có thể cài Root và Recovery giống bác PhamQuang hướng dẫn ở trên)
ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Hero/Tools/flashrec-20090815.apk ( up lên bảng mới nhất là ftp://xda:xda@ftp.xda-developers.com/Hero/Tools/flashrec-1.1.2-20090909.apk càng tốt)

sorry ! mình hack theo cách hàng fpt , chay FlashRec vao backup cứ báo loi backup fail nhờ bạn giúp dùm , cho xin số phone mình alo cho tiện . TÂM 0909257299 . Cám ơn

tommynguyen1961

Sorry ! máy mình hàng FPT hboot 1.76.0007 dả up lên bản 2.1 . Mình làm theo hương dẩn của ban : copy 2 file flashrer và recovery.img vào thẻ nhớ . Caì chương trình flashrec vào máy và chay , điểm vào box Backup recovery image thì máy báo lổi * Backup FAILED * .Nhờ bạn hướng dẩn tiếp . Thanks

Status
Không mở trả lời sau này.