• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROOT THÀNH CÔNG MÁY TÍNH BẢNG ASUS MEMOPAD 8 ME180A

yeskia

Moderator
Tôi đã Root thành công máy tính bảng ASUS MemoPad 8 ME180A (K00L).
Root bằng ứng dụng VROOT do Mod Taki7610 giới thiệu ở đây

Ứng dụng này, tôi nghĩ có thể root cho nhiều thiết bị khác nhau, miễn là android từ 4.3 trở xuống, version cao hơn chưa hỗ trợ nhé
Root rất đơn giản, cách làm như sau:
[HIDE-THANKS]
1. Download ứng dụng về máy tính và cài đặt.
2. Không cần khởi động lại, chạy luôn ứng dụng.
3. Trên máy tính bảng, bật chế độ USB Debug (chế độ gỡ lỗi) trong settings của máy (mục tuỳ chọn nhà phát triển)
4. Kết nối với máy tính qua cáp USB.
5. Trên máy tính, click vào nút connect (màu xanh lá)
6. Máy tính sẽ tự động download driver cần thiết về.
7. Download driver xong, chương trình hỏi có install không, bạn click đồng ý.
8. Cài driver xong, máy tính tiếp tục connecting với máy tính bảng.
9. Nếu máy tính báo connect faillure (nút connect thành màu xám), bạn rút cáp kết nối ra, rồi cắm lại.
10. Trên máy tính, click lại vào nút connect, sẽ kết nối được, hiện nút ROOT (màu xanh lá cây), bạn click vào nút ROOT.
11. Chờ khoảng 30 giây, máy tính báo ROOT hoàn tất, máy tính bảng khởi động lại.
12. máy tính bảng khởi động xong, bạn rút cáp, vào kiểm tra trong App Drawer có icon KingUser là máy đã được ROOT. Nếu cần thiết, lên CHPlay tải Root Checker về kiểm tra, bảo đảm 100% là máy đã được ROOT.
13. Tận hưởng nó bằng cách tha hồ cái đặt các ứng dụng cần ROOT.​

Hình ảnh:

Lưu ý:

1. Bạn nên sao lưu các dữ liệu quan trọng ra thẻ nhớ hoặc máy tính trước khi ROOT, đề phòng thôi, chứ tôi không sao lưu mà làm luôn :p
2. Máy tính phải kết nối mạng suốt trong quá trình ROOT.
3. Đây là ứng dụng CHINA, bạn nào thích thì dùng, không bình luận lung tung nhé.
4. Khi bạn ROOT máy là bạn đã tự chịu trách nhiệm về kết quả việc mình làm, tôi không chịu trách nhiệm về các hư hỏng do quá trình ROOT đã giới thiệu gây ra (nếu có).
5. ROOT máy sẽ mất bảo hành! (bất kỳ máy nào cũng vậy: điện thoại, máy tính bảng...)​
[/HIDE-THANKS]
Chúc các bạn thành công và vui vẻ!

Chỉnh sửa cuối: