• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Root và cài Recovery cho DHD Hàn quốc 3.13.1010.2?

ledat19121991

e có con DHD hàn quốc android 2.3.5 software 3.13.1010.2,làm mọi cách trên diễn đàn để root và cài recovery nhưng không thành công,mong các pro giúp đỡ ạ

trinh12345

e có con DHD hàn quốc android 2.3.5 software 3.13.1010.2,làm mọi cách trên diễn đàn để root và cài recovery nhưng không thành công,mong các pro giúp đỡ ạ

đúng rồi, bác phải làm như trong link bác tinh_la_gi đưa ý, mục dành cho 3x xuống 1.32 nhé:) mình cũng có rom 3x giống bạn giờ xuống thoải mái rồi. Nhớ là làm đúng các bước.

dung_93

đúng rồi, bác phải làm như trong link bác tinh_la_gi đưa ý, mục dành cho 3x xuống 1.32 nhé:) mình cũng có rom 3x giống bạn giờ xuống thoải mái rồi. Nhớ là làm đúng các bước.

máy em cũng bản HQ, lúc mua thì em nhờ root+up lên 2.3 lun rồi, anh í bảo là máy em ko cần downgrade, mở botloader xong up luôn, bây h em muốn up rom khác thì làm tn hả bác

Chỉnh sửa cuối:

trinh12345

máy em cũng bản HQ, lúc mua thì em nhờ root+up lên 2.3 lun rồi, anh í bảo là máy em ko cần downgrade, mở botloader xong up luôn, bây h em muốn up rom khác thì làm tn hả bác
Mình bó tay:)) bạn hỏi venusian ý:D mình chỉ biết là có vẻ như bạn là chưa được. Vì số phần mềm vẫn là 3.12 chứ ko phải là 1.32, bạn phải đưa về 1.32 + S - off rồi muốn làm j thì làm. Cách làm thì mình nhớ rõ vì lần trước cũng nhờ mod venusian:D

venusian

Moderator

Vào Hboot kiểm tra xem máy bạn đã có S-OFF và Recovery chưa. Có rồi thì tải Rom cook mà bạn thích quăng vào thẻ nhớ dùng Recovery để up thôi.
Theo thông số trên đưa ra thì máy bạn đang dùng Rom Cook rồi. :D

dung_93

Vào Hboot kiểm tra xem máy bạn đã có S-OFF và Recovery chưa. Có rồi thì tải Rom cook mà bạn thích quăng vào thẻ nhớ dùng Recovery để up thôi.
Theo thông số trên đưa ra thì máy bạn đang dùng Rom Cook rồi. :D

đây ạ, nhưng mà số phần mềm máy em là 3.12 mà sao vẫn root đc nhỉ

Mountain8x

đây ạ, nhưng mà số phần mềm máy em là 3.12 mà sao vẫn root đc nhỉ

Máy của bạn đã S-off; Root và đang chạy ROM cook được phát làm bởi nitroo

Bạn chạy Rom cook phiên bản Android 2.3.5 thì Build number tất nhiên là 3.12 rồi. :((

Giờ bạn muốn up rom cook thì cho rom dạng zip vào thẻ nhớ rồi vào recovery up thôi

dung_93

thanks các bác rất nhiều
bác chỉ giúp e cách sử dụng titannium backup đc ko ạ, google thần chưởng chả thấy bài nào chi tiết

Chỉnh sửa cuối: