• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Router model: WAG 54 G2 Linksys (xin vai ngay)tk

hungm

Chào các bạn nhờ các bạn giúp tôi chút xin được cám ơn
Tôi đang dùng Router model: WAG 54 G2 Linksys do FPT cung cấp mạng internet .do chỉ dùng kết nối Wi-fi cho laptop.phần còn lại cho anh bạn nhà bên cắm dây vào cổng router dùng chung mạng.thời gian gần đây thấy mạng chậm tôi cài thêm cái đĩa kèm theo khi mua router có phần mềm xem được hệ thống mạng dùng chung và được biết đường mạng của tôi có tận 10 máy sử dụng.
tôi có hỏi anh bạn nói anh ấy có mua thêm 1 bộ chia nữa kết nối thêm cho nhiều máy khác
tôi góp y nhưng ko đc .các bạn có cách nào cài đặt ở router của tôi để chỉ cho riêng anh bạn kia sử dụng thôi phần còn lại các máy khác do anh chia từ bộ chia của anh ấy cho máy khác đc khống chế chặn lại từ router linksys của tôi không?
vì từ mấy của tôi có thể nhìn thấy và biết đc tất cả máy nào đang hoạt động và số luợng bao nhiêu máy nhờ phần mềm đi kèm của router thậm chí cả số ip của máy đó
xin đuợc trự giúp từ kinh nghiệm của các bạn
tôi viết hơi dài dòng mong các bạn đọc cảm thông và nhiệt tình hướng dẫn giúp thôi.cám ơn các bạn.