• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RSPL / HSPL for HTC Windows Phone 7 (Update 16/2/2012)

blackdoor

Manager
DFT_RSPL_WP7FG1_LAUNCH sao đóng cửa sổ lại ùi hd7 vẫn chưa tự reset jì hít là sao ta, hay fải tự reset cho nó...thấy bác Quang nói nó tự reset mà ta...?_?
Vậy là chưa chạy thành công RSPL rồi, bác chạy lại nhé, nhớ chọn đúng phiên bản SPL.

thuyhl

Các bác cho em hỏi, sau khi ở màn hình Bootloader xong mà muốn máy trở lại bt thì làm thế nào ạ. Em toàn phải tháo pin rùi khởi động lại:p

Taki7610

Unlock_GSM
Các bác cho em hỏi, sau khi ở màn hình Bootloader xong mà muốn máy trở lại bt thì làm thế nào ạ. Em toàn phải tháo pin rùi khởi động lại:p

Bạn chạy sao ấy, mình chạy nhiều máy đâu có bị đứng ngay bootloader đâu, chạy cái bước 2 xong là tự khởi động lại mà.

thuyhl

Bác Blackdoor cho e hỏi, em đang chạy RSPL, SPL hiện tại của em là 1.57 thì em sẽ phải chọn phiên bản nào đc ạ:-?. E có thấy nói là chọn phiên bản gần nhất. Em đã chọn thử 1.56 nhưng ko được ạ. H làm sao ạ

blackdoor

Manager
Bác Blackdoor cho e hỏi, em đang chạy RSPL, SPL hiện tại của em là 1.57 thì em sẽ phải chọn phiên bản nào đc ạ:-?. E có thấy nói là chọn phiên bản gần nhất. Em đã chọn thử 1.56 nhưng ko được ạ. H làm sao ạ

Ơ, em làm được rồi ạ sau khi chọn phiên bản 1.60 :)):p
Với HD7 Asia đang chạy ROM có SPL 1.57 thì đúng là chọn 1.60 sẽ thành công.

Taki7610

Unlock_GSM
HSPL ok với HTC 7 Pro_GOLD !

thang_hesman

spl của em 5.10 , không thấy có bác ơi đang muốn hspl rồi nạp bản cús tom mà sợ brick quá

blackdoor

Manager
spl của em 5.10 , không thấy có bác ơi đang muốn hspl rồi nạp bản cús tom mà sợ brick quá
SPL 5.10 thì không được chạy tool này ngay, phải hạ SPL xuống đã, nếu chạy ngay thì die máy đấy.
Để hạ SPL thì phải dùng Goldcard, nếu là máy khu vực EU thì có thể dùng tool của Ansar để hạ.

katuro

bác ơi cho em hỏi cái sao máy em cat như bác nói o trên mà khi làm đến bước DFT_RSPL_WP7FG1_LAUNCH.exe thì chon dòng nào vay may em HTC mozart Uk SPL1.22.2250 nó không tự khởi dộng lại với lại em hok biết chọn dòng nào hết em la Newbie mong bác giúp đỡ..

blackdoor

Manager
bác ơi cho em hỏi cái sao máy em cat như bác nói o trên mà khi làm đến bước DFT_RSPL_WP7FG1_LAUNCH.exe thì chon dòng nào vay may em HTC mozart Uk SPL1.22.2250 nó không tự khởi dộng lại với lại em hok biết chọn dòng nào hết em la Newbie mong bác giúp đỡ..

Vậy là RSPL chưa chạy thành công rồi.
Khi chạy RSPL hãy chọn SPL đúng với SPL của máy là tốt nhất.

katuro

hic em cũng làm như bac nói chon SPL1.22 cung hok dc bác àh thông tin máy em như sau
Firmware 2250.09.12210.061
Radio softwảe:5.50.0918_22.50.09U
Bootloader : 1.22.2250.10(110809)40
may em THC mozart. mong bác tìm cách giúp đỡ