• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

RSPL / HSPL for HTC Windows Phone 7 (Update 16/2/2012)

katuro

hic hic em up về rom gốc luôn chạy cũng hok dc luôn có bác nào cao tay tri giúp em với

AquaSta

Moderator
phiên bản 15/2/2012 Updated release v3. có hỗ trợ cho HTC 7 pro T7576 ko ah ?
Có thấy ghi, bạn thử xem
DarkForcesTeam HSPL #3

Supported devices:
*HTC Mozart (HD3,T8697,T8698,T8699)
*HTC Mondrian (Surround,T8788)
*HTC Spark (Trophy,T8686)
*HTC Spark_W (Trophy Verizion)
*HTC Gold (HTC Pro 7,T7575)
*HTC Gold_C (HTC Arrive)
*HTC SCHUBERT (HD7,HD7S,T9292,T9295,T9296)

myangel1292004

Bác Blackdoor cho em hỏi lúc đầu máy của em dùng bản rom gốc của T-MOS (SPL 1.20) có Schubert: “PD291000”, “PD291100” (1 trong 2 cái này thôi). Sau đó em chạy HSPL như hướng dẫn thành công HSPL3.1 và tiếp tục tải rom nextgen v3.2 về và tiến hành up rom, được 6% thì đứng im và chương trình up rom hướng dẫn em trỏ lại ban đầu (tức là quay lại bootloader).

Sau đó em tiếp tục up rom nextgen thêm lần nữa và mất luôn bootloader (ra tiệm mất 200 ngàn để kích lại).
Bây giờ kiểm tra Bootloader của em không phải như trên nữa mà trở thành “PD29****”, em up lại rom gốc TMOS (SPL 1.20 như cũ hoặc 1.54 của ansar) thì toàn bị đứng máy ở 11%.
Vừa rồi em download bản SPL 1.60 của châu âu (giải nén và xóa file SPL) vào thì up rom OK (SPL lúc này lại trở thành 1.60 mặc dù đã xóa file SPL trong bản rom gốc, do đó không còn là HSPL3.1 nữa), hiện giờ đang dùng tạm bản này. Bây giờ muốn dùng bản Mango thì phải làm sao, nhờ bác chỉ giúp với và tư vấn dùm bản mango ổn định

blackdoor

Manager
Bác Blackdoor cho em hỏi lúc đầu máy của em dùng bản rom gốc của T-MOS (SPL 1.20) có Schubert: “PD291000”, “PD291100” (1 trong 2 cái này thôi). Sau đó em chạy HSPL như hướng dẫn thành công HSPL3.1 và tiếp tục tải rom nextgen v3.2 về và tiến hành up rom, được 6% thì đứng im và chương trình up rom hướng dẫn em trỏ lại ban đầu (tức là quay lại bootloader).

Sau đó em tiếp tục up rom nextgen thêm lần nữa và mất luôn bootloader (ra tiệm mất 200 ngàn để kích lại).
Bây giờ kiểm tra Bootloader của em không phải như trên nữa mà trở thành “PD29****”, em up lại rom gốc TMOS (SPL 1.20 như cũ hoặc 1.54 của ansar) thì toàn bị đứng máy ở 11%.
Vừa rồi em download bản SPL 1.60 của châu âu (giải nén và xóa file SPL) vào thì up rom OK (SPL lúc này lại trở thành 1.60 mặc dù đã xóa file SPL trong bản rom gốc, do đó không còn là HSPL3.1 nữa), hiện giờ đang dùng tạm bản này. Bây giờ muốn dùng bản Mango thì phải làm sao, nhờ bác chỉ giúp với và tư vấn dùm bản mango ổn định
Để có ROM Mango và Full Unlock thì máy phải được HSPL, chọn một bản ROM cook và up vào máy.
Giờ có nhiều ROM Mango, bản nào ổn định thì còn tuỳ theo cảm nhận và nhu cầu của mỗi người. Bạn có thể thử một vài ROM rồi tìm ra bản phù hợp nhất với bạn.
Lưu ý: trước khi post bài, nên chuyển sang chế độ khung đầy đủ để không bị lỗi nhân đôi bài viết.

AquaSta

Moderator

Rom ship có SPL ở trong RUU_Signed.nbh rồi bạn ạ, up về là xóa bỏ HSPL là đương nhiên. Giờ máy của bạn hiện PD29**** HSPL#3 vẫn hỗ trợ mà, sao không dùng rồi phang rom cook

clt9195

ak ngon thế ta
đang cầm trong tay mozart, trophy, surruond, hd7 vooc sướng lun :))

htv31hn

Bác Blackdoor và các bác cho E hỏi cái ạ. E đang dùng HD7 T-Mobile US đã up lên lên OS: 7.10.8107.79; SPL: 5.12.2250.0(135916). Máy E trước đây trước hạ SPL không thành công nên ko cài được RSPL/HSPL. Bình thường vẫn kết nối với PC và update bình thường. Nhưng khi Boot Loader máy chỉ hiện được đến 2 ô màu đỏ và xanh lá cây, sau đó dừng và treo luôn ở đó giống như máy bác NMLam, kết nối với PC qua ZUNE ko được, toàn phải tháo pin ra khởi động lại. Các bác xem có cách nào cứu hoặc sửa chữa thì chỉ giúp E với ạ. Tks các bác nhiều!

blackdoor

Manager
Bác Blackdoor và các bác cho E hỏi cái ạ. E đang dùng HD7 T-Mobile US đã up lên lên OS: 7.10.8107.79; SPL: 5.12.2250.0(135916). Máy E trước đây trước hạ SPL không thành công nên ko cài được RSPL/HSPL. Bình thường vẫn kết nối với PC và update bình thường. Nhưng khi Boot Loader máy chỉ hiện được đến 2 ô màu đỏ và xanh lá cây, sau đó dừng và treo luôn ở đó giống như máy bác NMLam, kết nối với PC qua ZUNE ko được, toàn phải tháo pin ra khởi động lại. Các bác xem có cách nào cứu hoặc sửa chữa thì chỉ giúp E với ạ. Tks các bác nhiều!

Nếu còn update được qua Zune, bác cắm máy vào PC và để nó update. Sau khi update xong sẽ hết lỗi hiển thị trong boot loader, khi này SPL sẽ là 5.xx.
Để hạ SPL 5.xx xuống thì phải dùng goldcard thôi. Sau khi hạ thì chạy RSPL/HSPL và up ROM cook thoải mái.

htv31hn

Tks bác Blackdoor nhiều ạ. Vậy là E lại phải đợi rồi vì ko ở VN nên ko hạ bằng gold card được.

AquaSta

Moderator
Tks bác Blackdoor nhiều ạ. Vậy là E lại phải đợi rồi vì ko ở VN nên ko hạ bằng gold card được.
Máy của bạn nếu vào bootloader ko nhận usb + ở chế độ bình thường cũng ko nhận zune thì dễ là bị brick cổng usb, hôm trước mình cũng gặp 1 máy này rùi

namthanh13

sao em thực hiện như hướng dẫn mà máy ko tự khởi động lại sau khi chạy RSPL để tiếp tục HSPL. usb vẫn nhận bình thường.

Taki7610

Unlock_GSM
sao em thực hiện như hướng dẫn mà máy ko tự khởi động lại sau khi chạy RSPL để tiếp tục HSPL. usb vẫn nhận bình thường.

Tool báo lỗi sao bạn, có thể dùng ver cũ để chạy HSPL.