• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sài Gòn - Nhờ Giúp Đỡ Chuyển Về ENG S-ON

hatnaf

Máy của e là DHD hàng FPT. Máy e lúc mua chưa root và là ENG S-ON

Sau khi root máy full ( ENG SHIP S-OFF ) thì nay e muốn trở lại như cũ để đem đi bảo hành. Nhưng e đã làm theo các bước như úp lại rom SHIP đúng xuất xứ asia , chạy tool Easy Radio V2.1 rồi, nhập đúng CID rồi nhưng sao các thông số của e nó chỉ có thế này thôi.

ACE PVT SHIP S-ON RL
HBOOT 0.85.0024
MICROP-0438
RADIO-26.09.04.11_M2
eMMC-boot
Apr 12 2011, 00 : 55 : 45

chứ ko là ENG S-ON như lúc đầu. rất mong dc các bác có kinh nghiệm trong việc này giúp đỡ. E xin hậu tạ

E tên Hiển . 01214.86.86.98 ở SG

tettit

Member
nếu chưa về lại ban đầu thì chắc chắn bạn up chưa đúng rom ship cho máy bạn rồi

hatnaf

thì mình úp bản Rom cho DHD Asia của bác quang. Mình úp qua thẻ nhớ bản này Ace_1.32.707.1_Radio_26.03.02.08_M (Asia). Và sau đó bản này Ace_2.37.707.3_Radio_26.09.04.11_M2 (Asia). Vậy mà nó ko ENS S-ON mà cứ SHIP S-ON thôi :(

tvp3004

bảo hành j vậy bạn? nếu bh những lỗi pm cứng thì khỏi đưa về eng-on
,còn pm thì up lại, ngại mấy vụ bh lém rùi

hatnaf

bảo hành j vậy bạn? nếu bh những lỗi pm cứng thì khỏi đưa về eng-on
,còn pm thì up lại, ngại mấy vụ bh lém rùi

Ủa sao lại ko cần đưa về ENG S-ON vì lúc mình mua nó là như thế mà. Nhưng giờ sau khi root rồi chạy tool trở lại thì chỉ dc SHIP ON thôi :(. Như vậy thì đem qua Hồng Quang có dc bảo hành ko vậy bạn. Thanks

venusian

Moderator
Ủa sao lại ko cần đưa về ENG S-ON vì lúc mình mua nó là như thế mà. Nhưng giờ sau khi root rồi chạy tool trở lại thì chỉ dc SHIP ON thôi :(. Như vậy thì đem qua Hồng Quang có dc bảo hành ko vậy bạn. Thanks

Một số nơi thì họ yêu cầu máy còn nguyên về phần mềm thì mới bảo hành. Nói chung là tùy từng nơi thôi.
SHIP ON là đc rồi bạn ạ.

hatnaf

Một số nơi thì họ yêu cầu máy còn nguyên về phần mềm thì mới bảo hành. Nói chung là tùy từng nơi thôi.
SHIP ON là đc rồi bạn ạ.

Mình bảo hành chính hãng HTC . Theo địa chỉ là ở bên Hồng Quang. Bảo hành cái camera của con DHD . Khi quay phim nó ko có tự động lấy nét dc :(. HTC support bảo là hư phần cứng nên mình tính đem qua Hồng Quang bảo hành

minhthaohcm123

HÀNG KẸP NÁCH THÌ CÓ VÔ TRUNG TÂM BẢO HÀNH HTC ĐỂ XEM CÁI CẢM BIẾN TIỆM CẬN SAO MÀ NÓ KHÔNG CHIỆU HOẠT ĐÔNG ĐƯƠC KHÔNG MỘI NGƯỜI? MÁY EM CÒN BẢO HÀNH HNAMMOBILE 6 THÁNG MÀ NGHE NỐI NẢO HÀNH Ở ĐÂY CHÁN LẮM

sheva2202

Mình bảo hành chính hãng HTC . Theo địa chỉ là ở bên Hồng Quang. Bảo hành cái camera của con DHD . Khi quay phim nó ko có tự động lấy nét dc :(. HTC support bảo là hư phần cứng nên mình tính đem qua Hồng Quang bảo hành
bác ở đấu lận? đem ra hồng quang thì giá chát lắm đó, nếu ở tphcm thì mang ra cho a badkid xem thử xem ^^