• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Samsung S5830 không lên màn hình

hobach9x

Thằng em em nó nhờ up room con máy.e thì đang xem phim.mới root được cho e nó.e down room manager để cài recovery.mục đích là để back up lại bản room đang dùng.
Trong room manager không có CWM của s5830.em dở phim nên nghĩ cứ down về.nếu không fù hợp thì làm lại
Và kết quả là bh e làm đủ mọi cách nó k lên màn hình nữa.tối thui.huhu
Giúp e với

quangk8b

Thằng em em nó nhờ up room con máy.e thì đang xem phim.mới root được cho e nó.e down room manager để cài recovery.mục đích là để back up lại bản room đang dùng.
Trong room manager không có CWM của s5830.em dở phim nên nghĩ cứ down về.nếu không fù hợp thì làm lại
Và kết quả là bh e làm đủ mọi cách nó k lên màn hình nữa.tối thui.huhu
Giúp e với

Xem máy tính còn nhận driver không.rồi tìm rom gốc.còn vào được dowloading không.dùng odin up lại rom

hobach9x

màn hình tối thui bác ơi.dowloading không.k nhận driver.chắc chết e mất@@

màn hình tối thui bác ơi.dowloading không.k nhận driver.chắc chết e mất@@
Bạn tải rom phù hợp với máy, đưa máy về Downloading và úp lại rom thông qua Odin. Yêu cầu PC phải cài SAMSUNG_USB_Driver_for_Mobile_Phones nhé.

Không lên bác ạ.màn hình đen thui.có khi nào chết hẳn luôn k bác
Bạn tháo pin rồi sạc pin bằng sạc đa năng, sau khi sạc đầy thì bỏ pin vào máy rồi bật nguồn lại coi sao. Phải đưa máy về được chế độ Downloading.. thì mới cứu được máy.

hobach9x

tks bác nhé.e mang e nó ra ngoài tiệm r.họ gắn thêm 1 đống giây loằng ngoằng nữa.20' sau e nó hoạt động bt.e chỉ thắc mắc 1 điều:khi máy hoạt động trở lại thì ở trạng thái hết pin mặc dù e đã dùng sạc đa năng vào tối hôm trước.đèn báo đầy e mới tháo ra@@