• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Secman-Công cụ h@ck đơn giản cho s60v3

Status
Không mở trả lời sau này.

duylinh27884

Moderator
Secman-Công cụ hack đơn giản cho s60v3

;
;

Mình tìm được cách hack này ở diễn đàn nước ngoài,có thể nói đây là cách hack đơn giản nhất trong tất cả các bài hướng dẫn hack mà mình đã từng đọc được,nhưng vì máy mình đã hack rồi nên ko biết nó có tác dụng ko ae nào chưa hack đc máy hoặc vừa format lại máy thì thử xem sao.
Secman là một công cụ giúp bạn hack các máy s60v3 dễ dàng. Chỉ cần cài đặt nó(khi cài đặt bạn tích vào đúng với hệ máy bạn đang dùng 9.1 hoặc 9.2,9.3 nhé) trong điện thoại và mở ứng dụng chạy nó lần nữa rồi khởi động lại máy. Bây giờ thì bạn hãy thử cài các ứng dụng unsigned thử xem.có gì ae vui lòng phản hồi lại nhé!

Link Download

thammong

mình vừa down về, giờ làm chú chuột bạch đầu tiên đây, hihi.

mình cài thì thấy hiện ra rất nhiều mục, mình click chọn 1 số thứ, sau khi cài xong vào Installation để mở Secman thì mở ra 1 cái bảng Welcome rồi thôi ah, k thấy chạy gì cả.
Sau khi mình restart lại thì thử cài X-Plore thấy OK, giờ mình chuẩn bị test với SmartMovie.

Last edited by a moderator:

MinhThang

Manager
mình cài thì thấy hiện ra rất nhiều mục, mình click chọn 1 số thứ, sau khi cài xong vào Installation để mở Secman thì mở ra 1 cái bảng Welcome rồi thôi ah, k thấy chạy gì cả.
Sau khi mình restart lại thì thử cài X-Plore thấy OK, giờ mình chuẩn bị test với SmartMovie.

Secman thật sự là mình đã sử dụng từ rất lâu, Hack để cài Geme N-gay.
X-Plore và SmartMovie thì cài bình thường đâu cần Hack bạn?

Dragon459

Manager

1 số bản Cr thì chắc vẫn cần Hack đó anh :D

duylinh27884

Moderator
mình vừa down về, giờ làm chú chuột bạch đầu tiên đây, hihi.

Thì nó hiện ra bảg Welcome là xog rồi đó bạn,bạn thử cài các app mà trước đây bạn cài nó bảo lỗi chứng chỉ hoặc hết hạn ấy xem đc ko
Ủa vậy lúc a T dùg thì hack thàh côg ko a,máy e hack từ dạo xin cer,key trên Opda tới giờ nên ko test nó đc nên rõ cách hack này có ok ko nữa

thammong

mình đã cài được phần mềm kiếnbò, phần mềm đó thì chắc là máy phải hack rồi mới cài được phải không các bạn?
Có lẽ mình đã hack được rồi, mình mừng quá ah. Cảm ơn anh TM duylinh27884 nhiều lắm lắm.

Chỉnh sửa cuối:

Dragon459

Manager
mình đã cài được phần mềm kiếnbò, phần mềm đó thì chắc là máy phải hack rồi mới cài được phải không các bạn?
Có lẽ mình đã hack được rồi, mình mừng quá ah. Cảm ơn anh TM duylinh27884 nhiều lắm lắm.

Cách tốt nhất là qua các topic ứng dụng việt hóa. Kiếm vài cái dow về thử là sẽ biết chính xác được là hack thành công hay chưa

duylinh27884

Moderator

Nếu hack đc rồi thì bạn nên tìm pm RomPatcherPlus cài vào để chạy các pacth,có nhiều patch hay lắm đã dùg đt có hệ điều hành thì nên vọc và khám phá bạn ạ:D

konhuloiemnoi

mình thử trên nokia e72 không được cậu ah . làm theo các bước trên , cài thử phần mềm free coll calls vẫn bị lỗi chứng chỉ :( !

AquaSta

Moderator
Các MOD nên kiểm duyệt bài viết trước khi public để tạo sự thuận tiện cho mọi người. Secman đã có từ năm 2008, nó chỉ để hack những dòng Pre-FP1, FP1 và một vài con FP2 với fw còn thấp. Giờ đã là 2012, Norton, Drweb,... đâu hết rồi mà lại mang cái này ra post?

duylinh27884

Moderator
Các MOD nên kiểm duyệt bài viết trước khi public để tạo sự thuận tiện cho mọi người. Secman đã có từ năm 2008, nó chỉ để hack những dòng Pre-FP1, FP1 và một vài con FP2 với fw còn thấp. Giờ đã là 2012, Norton, Drweb,... đâu hết rồi mà lại mang cái này ra post?

Tất cả các app mà mình post và updata trog trog thời gian qua điều đã test thực tế trên máy mình trước khi đi đưa lên,duy chỉ có cái này vì máy mìh đã hack với hellox rồi nên ko biết đc khả năg thực tế của nó,Norton, Drweb có nhưg cách làm cũg khá rườm rà seman này để hack 1 số dòng máy cấp thấp Pre-FP1, FP1 ,Fp2 như n73,nokia5700 chẵg hạn thì vẫn đơn giản nhanh gọn hơn Norton và Drweb chứ nhỉ:-?

thammong

Mình không biết sao chứ mình đã cài được font tiếng Trung và bộ gõ tiếng Trung, 2 thứ mà mình cần nhất lúc này, và 1 số phần mềm khác. Rất nhanh chóng và gọn gàng trong việc hack các bác ơi. Mình rất thích và hoàn toàn hài lòng với Secman. Có lẽ do máy mình là FP1? (E63) hoặc fw thấp chăng? (mình không biết cách coi fw).

@TM duylinh27884: em không biết patch là gì cả anh ơi. Trước giờ em chỉ cài ứng dụng ah chứ không có dùng patch. Em tưởng cài nhiều ứng dụng như vậy là vọc máy rồi chứ. Hihi.

duylinh27884

Moderator
Mình không biết sao chứ mình đã cài được font tiếng Trung và bộ gõ tiếng Trung, 2 thứ mà mình cần nhất lúc này, và 1 số phần mềm khác. Rất nhanh chóng và gọn gàng trong việc hack các bác ơi. Mình rất thích và hoàn toàn hài lòng với Secman. Có lẽ do máy mình là FP1? (E63) hoặc fw thấp chăng? (mình không biết cách coi fw).

@TM duylinh27884: em không biết patch là gì cả anh ơi. Trước giờ em chỉ cài ứng dụng ah chứ không có dùng patch. Em tưởng cài nhiều ứng dụng như vậy là vọc máy rồi chứ. Hihi.

Patch là các file có đuôi .rmp rất nhẹ bạn chỉ việc chép vào thư mục patches rồi dùg rompatcher chạy nó,có các patch khá hay như chặn truy cập internet,pacht chặn truy cập dạnh bạ,pacht chặn truy cập setting... Thay vì cài các ứng dụg có chức năg tươg tự bạn thì bạn có thể chạy patch,vừa nhẹ,vừa đỡ tốn ram:D

Dragon459

Manager
Thông báo với bác Lịnh là thằng secman này đã k còn tác dụng nhé. e đã test trên 2 con máy 1 con 6120c và 1 con e63
K con nào hack được cả :(

duylinh27884

Moderator
Thông báo với bác Lịnh là thằng secman này đã k còn tác dụng nhé. e đã test trên 2 con máy 1 con 6120c và 1 con e63
K con nào hack được cả :(
Các máy bây giờ đã có fw cao hơn nên chắc nó ko còn tác dụg.Đóng thớt cho ae đỡ mất thời gian test,Thanks bác Rồng:D

Status
Không mở trả lời sau này.