• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Sensation XE] Xin hướng dẫn cách S-OFF HBOOT 1.29.0000

hanhbkhn

Chào các Bác!
Bác nào đã S-off thành công Sensation xe hboot 1.29.0000 thì hướng dẫn E với. E làm mãi không được, Cám ơn các bác nhiều!
Hoặc Bác nào làm được cho E xin số fone hoặc Y! E hỏi chút nhé!
Yahoo của E : hanhbkhn - 0987 113 911

Chào các Bác!
Bác nào đã S-off thành công Sensation xe hboot 1.29.0000 thì hướng dẫn E với. E làm mãi không được, Cám ơn các bác nhiều!
Máy mình có HBOOT 1.29 và đã S-OFF thành công bằng Tool JuopunutBear (câu dây đồng), nhưng mình làm mãi mới được đó, hên xui thôi...:D

hanhbkhn

Vậy ah, Ths Bác nhé! Mai E cứ câu thử xem thế nào vậy, Con của E giờ tự nhiên nó cứ tự khởi động lại, ngày 6-7 lần, nhiều khi đang nói chuyện cũng bi hichic:((

hai_fish9999

Chào các Bác!
Hoặc Bác nào làm được cho E xin số fone hoặc Y! E hỏi chút nhé!
Yahoo của E : hanhbkhn - 0987 113 911

HƯỚNG DẪN ALL IN ONE DÀNH CHO CÁC MÁY HBOOT 1.27.xxx và 1.29.xxx( 1 lần làm sẽ có đủ các bước theo yêu cầu)
Trang hướng dẫn s-off : http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1661631.
S-off theo cách này cái ngon nhất là rom gốc vì theo HD thì với Hboot 1.27.xxx ,1.29.xxx nếu đang ở rom gốc tỷ lệ s-off thành công là rất cao>90%. Bạn ko cần quan tâm đã unlock bootloader hay chưa.( để cho dễ làm với các bạn mới thì nên UNLOCK BOOTLOADER bằng HTCDEV trước )
Những cái bạn cần để làm là:
1- HTC DRIVER ....007 cài trên máy tính.
2- bộ tool JUOPUNUTBEAR+ dây đồng.
3- tool temp root.
4- bộ tool SUPER CID: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1459369.
5- Firmware 3.33.xxx: https://www.box.com/s/a92c764938362e9d40a8
6- recovery 5.0.0.1 : https://www.box.com/s/65wbslvnxd4ftvkmtfir
Trong đó mục 2 và 3 bạn down tại đây:. http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1661631.
Trình tự làm như sau:
1- LÀM THEO ĐÚNG HƯỚNG DẪN 10 BƯỚC TRONG TRANG ĐÓ.BẠN ĐÃ CÓ S-OFF.( trong bootloader có thể sẽ là LOCKED, ko cần quan tâm).
2- KẾT NỐI DT VÀO MÁY TÍNH CHẾ ĐỘ : CHỈ XẠC- CHẠY TOOL SUPER CID VÀ LÀM THEO HƯỚNG DẪN.XONG BẠN ĐÃ CÓ SUPER CID.
3- CHÉP FILE FIRWARE 3.33.xxx VÀO SD CARD- VÀO BOOTLOADER - NÓ TỰ CHECK - DÙNG NÚT VOL+ ĐỂ ĐỒNG Ý- NÓ TỰ FLASH FW CHO BẠN- REBOOT LẠI MÁY VÀO BOOTLOADER SẼ LÀ REVOLUTIONARY( unlocked). BẠN ĐÃ CÓ UNLOCKED BOOTLOADER VÀ CÓ FW MỚI NHẤT RỒI- XONG XOÁ FILE FW TRONG SD CARD ĐI.
4- COPY FILE RECOVERY( PG58IMG.ZIP GIỐNG FILE FW) VÀO SD CARD- VÀO BOOTLOADER FLASH GIỐNG NHƯ FLASH FW. XONG LẠI XOÁ FILE NÀY TRONG SD CARD ĐI. BẠN ĐÃ CÓ RECOVERY.
Như vậy sau các bước trên máy bạn đã có đủ: UNLOCK BOOTLOADER, S-OFF, RECOVERY, SUPER CID. Kể từ đây bạn đã có thể nghịch Rom thoải mái,kể cả up về Rom Ship (của các khu vực trên thế giới) mà ko bao giờ phải lo BRICK máy.

Mình đã làm theo cách này và thành công 100% mặc dù nghe thì hơi lạ và có vẻ ngược đời nhưng = cách này mình đã s-off thành công cho 3 máy ( 2 cái 1.27 và 1 cái 1.29) mỗi máy mất khoảng 30' và đặc biệt là ko bị hỏng SD CARD.( về SD CARD mình ko khuyến khich,tốt nhất nên backup data đề phòng rủi ro ko mong muốn).

Chỉnh sửa cuối:

vietcad

Member
BÁC THỬ LÀM THEO CÁCH NÀY CỦA TÔI XEM SAO NHÉ :

1- Cài đặt ROM gốc cho máy theo Firmware 3.2.... Tìm xem CID máy là gì sau đó tìm Firmware của nó trên Google hoặc XDA ( của mình là HTC_622 Firmware_3.32.708.112) sau đó download Firmare đó về trích xuất lấy file hboot 1.27....hay 1.29 ( của mình là 1.29 máy HTC_Hồng Kong)
2- Vào trang chủ của JuopunutBear download ControlBearRelease_pyramid_ICS_WIN về giải nén ra ổ C nhé.
3- Trong thư mục đó sẽ có file jhboot. trong đó sẽ có file hboot_8x60_1.27.1100_20120113_signedbyaa.nb0 bạn xóa nó đi và đặt HBoot (VD của mình là :hboot_8x60_1.29.0000_20120302_signedbyaa.nb0) của mình vào
4- Để chắc ăn hơn bạn copy cả HBoot 1.27...1.29 của mình vào thư mục nói trên.
5- Tiến hành chạy chuwowngn trình Juopunutbear S-OFF.
Trước mình vật vã gần 50 lần mãi mà không được sau khi làm cách trên một phát ăn ngay. Các bạn thử trên máy mình và cho kết quả sao nhé. Chúc thành công

Do not remove sdcard from phone
Do wire-trick now!! Check the instructions at http://unlimted.io
Bắt đầu câu dây đồng....
----------------------------------
Waiting device....
Rebooting device
Please wait....
Found device... Please wait...
Getting into bar.....
Raising Glass
SUCCESS - Taking a sip.
SUCCESS - Beer is tasty.
SUCCESS - Beer is tasty.
SUCCESS - Beer is tasty.
SUCCESS - Beer is tasty.
SUCCESS - Buddies and Beer
Checking alcohol level......
Seems to be just right.....
Let's take one more......
Aaaah, nice sunny day!!
Rebooting.......
Waiting device....
Found device... Please wait...
Rebooting bootloader.......
Waiting device....
Fastboot detected
JuopunutBear S-OFF success
Do you want to install JuopunutBear modified hboot? (y/n)

đến đoạn này thì bạn nhấn Y để đồng ý

Installing JuopunutBear hboot.....
Waiting.....
Flashing.......
Rebooting......
JuopunutBear hboot installed
Press ENTER to exit.....

Sau khi thành công máy bạn sẽ bị LOCK hboot lại. Các bạn nên vào trang HTCDEV.com mở khóa lại nhé vì unlockcdoe.bin cũ không dùng được vì mã token đã thay đổi. Sau đó cài lại Recovery hay 4eXT nhé.

BÁC THAM KHẢO CÁC CÔNG CỤ ĐỂ S-OFF VÀ CÀI ĐẶT NHÉ RECOVERY : http://vi8.info/HTC-Sensation/

Sau khi thành công máy bạn sẽ bị LOCK hboot lại. Các bạn nên vào trang HTCDEV.com mở khóa lại nhé vì unlockcdoe.bin cũ không dùng được vì mã token đã thay đổi. Sau đó cài lại Recovery hay 4eXT nhé.
File Unlock_code.bin cũ vẫn dùng tốt nhé bạn vì mình vẫn đang dùng nó để unlock mà...:D

vietcad

Member
File Unlock_code.bin cũ vẫn dùng tốt nhé bạn vì mình vẫn đang dùng nó để unlock mà...:D
Mình dùng unlockcode.bin cũ nó báo sai thế mới lạ. đành phải unlock lại theo token mới. chả hiểu sao. máy bạn mình cũng vậy.

hongphong141

Vậy máy Sensation 4G Tmobile đã update OTA lên 4.0 thì phải về lại rom gốc rồi mới làm được hả bác?

hanhbkhn

E cả tháng nay bận giờ xử lý nó được, Loay hoay từ tối giờ bật máy không lên nguồn gì luôn. Vậy là nó bị sao rồi Bác nhỉ?:((

E cả tháng nay bận giờ xử lý nó được, Loay hoay từ tối giờ bật máy không lên nguồn gì luôn. Vậy là nó bị sao rồi Bác nhỉ?:((
Chắc là hết pin thôi. Bạn thử cắm sạc xem có báo đèn sạc không nhé.

hanhbkhn

Cám ơn các Bác đã tận tình giúp đỡ, E đã S-off và up thành công ! Xin cám ơn các Bác!

tranhoangquyen

Máy mình XE đã unlock qua HTD dev hiện HBOOT 1.29.0000. em thử S-OFF theo cách hướng dẫn ở trên nhưng không được. Khi chạy JUOPUNUTBEAR nó chỉ hiện ra divice found .... mà không khởi động về Juopunutbear screen . Chọc dây đồng thì máy khởi động lại. Màn hình ControlBear version 0.2 for JuopunutBear S-OFF báo no root.

Xin các bạn hướng dẫn mình với. Cảm ơn nhiều.

hai_fish9999

Máy mình XE đã unlock qua HTD dev hiện HBOOT 1.29.0000. em thử S-OFF theo cách hướng dẫn ở trên nhưng không được. Khi chạy JUOPUNUTBEAR nó chỉ hiện ra divice found .... mà không khởi động về Juopunutbear screen . Chọc dây đồng thì máy khởi động lại. Màn hình ControlBear version 0.2 for JuopunutBear S-OFF báo no root.

Xin các bạn hướng dẫn mình với. Cảm ơn nhiều.

Chạy lại Juopunutbear, chọt lại vài lần mới được.

tranhoangquyen

Hic, giờ thì máy nằm chết ở màn hình JoupunutBear. Chọt cả trăm lần rồi mà vẫn fail. Giờ làm sao để làm nó về lại như cũ để lúc khác làm lại vậy các bác.

Bố khỉ, vừa lên khóc lóc với các bác thì nó lại được. Thank all.

hanhbkhn

Đúng là cái này phải chọt đôi khi vào chục lần, E chọt nguyên 1 đêm không được, Oải quá vứt đó, hum say chọt có phát thứ 2 được luôn

hai_fish9999

Đúng là cái này phải chọt đôi khi vào chục lần, E chọt nguyên 1 đêm không được, Oải quá vứt đó, hum say chọt có phát thứ 2 được luôn

Tối qua làm hộ máy cho thằng cu em,chọt 2 phát ăn luôn( Hboot 1.29.xxx). Oải nhất là unlock bootloader qua HTCDEV vì cáp quang có vấn đề nên phải hơn 1h mới kết nối và unlock được.Sau khi flash FW 3.33.xxx universal vào để unlock lại bootloader thì hay 1 cái là HBOOT đang từ 1.29.xxx xuống 1.27.1100.