• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Share bản Rom 6.5 M2D Build 21874 nhanh như 6.1 nè

trucdemo

Tìm bản rom thật nhẹ cho dòng ARTEMIS & LOVE khó thật, vì cấu hình hơi khiêm tốn nên thường các bản 6.5 đều chạy khá nặng nề, tình cờ mình sang bên forum.xda-developers.com tìm được bản 6.5 này chạy rất mượt, có thể nói là mượt như 6.1 (theo mình cảm nhận) nên post lên cho anh em nào chưa dùng qua bản này (rất đáng để thử) còn đã dùng thì cho biết ý kiến để mọi người tham khảo nhé.
Ưu điểm: chạy khá nhanh và ổn định, pin tốn ít, giao diện cực đẹp, vuốt mượt
Nhượt điểm: Dấu x để tắt chương trình bấm một cái ko có tác dụng, phải giữ khoảng 2s thì chương trình mới được tắt - lỗi này có thể chấp nhận được so với cái ưu điểm (ai có thể khắc lỗi thì rom này quá tuyệt)

Download
Nguồn: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=566595

xuckieng

Hình ảnh trên ko phải của bản rom này .bản này dùng rất mượt nhưng toàn tiếng đức.bó tay thôi

trucdemo

Trong hình ko phải ngôn ngữ WWE? Còn ROM thì seo?????
Hình ảnh trên ko phải của bản rom này .bản này dùng rất mượt nhưng toàn tiếng đức.bó tay thôi
hình ảnh trên đúng là của rom này, nhưng ko phải là nguôn ngữ tiếng anh, link mình đưa download là ngôn ngữ tiếng anh, yên tâm download về dùng

thanhcong_to

rom có nhiều ngôn ngữ, vào topic ấy chọn tiếng anh mà down. công nhận bản này chạy nhanh thật, ép xung lên 252Mhz là chạy như ngựa! gần như không có trễ trong các tác vụ.
một số lỗi:

không chỉnh sáng tối màn hình được.
phím dialpad thi thoảng đơ
cảm ứng không ổn, đôi khi vuốt thì tốt nhưng click chọn thì ko được.
đang nghe nhạc mà máy ngủ thì mất luôn! (cái này có thể edit được!)

mọi người có thế không? hay do máy mình nhỉ? tiếc bản này chạy nhanh lắm!

Chỉnh sửa cuối:

hoang000

em đã down về và up , nhận xét chung là rất tuyệt, nhanh và đẹp .
Tuy nhiên e bị vấn đề là wifi của máy em (M700) không kích hoạt được, mỗi lần bật on lên là treo máy, phải reset lại . Ai có cách khắc phục thì chỉ dùm em với .
Xin cảm ơn ace .