• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Share] Bộ smiley "da xanh" do mình edit lại

Dragon459

Manager
[Share] Bộ smiley "da xanh" do mình edit lại

Dạo này edit nhiều theme nên có vẻ "quen tay" mấy vụ svg này.:p
Mình edit bộ "smiley da xanh " này tính để cho vào cfw ở bản cook tiếp theo tuy nhiên thấy nhiều cooker cũng đang có ý gằm hàng chờ ngày tết nên mình shows luôn
Nếu các cooker muốn có thêm nét mới "đổi gió" cho cfw thì sử dụng bộ smiley này.^^
Tính add vào mif trước rồi ms shows lên nhưng các bạn thông cảm. đang túi bụi mấy việc
Sơ lược chút ít

-Trong gói smiley này gồm 52 "tên" da xanh. Các bạn tha hồ lựa chọn và edit
-Tất cả mình đều để ở định dạng svg cho dễ xem và tiện chỉnh sửa lại nếu muốn.
-Các smiley có dung lượng khá nhỏ nên các bạn cứ yên tâm cho vào :p
(Còn nếu bạn nào chỉnh sửa lỡ trớn khiến dung lượng tăng đột biến thì mình k chịu trách nhiệm đâu nha\-/)

===================
========​
LInk download

Các bạn chưa rõ thì cách add thì kéo xuống đọc bài hướng dẫn của SunshineVietNam tại #7 nhé. (nhớ cảm ơn SunshineVietNam đấy nhé. :D)

Chỉnh sửa cuối:

realman225

mình nghĩ rồng và ban quản trị nên tạo 1 sub forum mod cfw để mọi người post mod vào.chứ dể mod trong topic tổng hợp vài trăm trang nên nhiều mem cũng ngại kiếm nên hỏi tùm lum

huutran77

Đẹp quá nhỉ, tiếc là mấy mặt cười kiểu này chỉ hiện trên máy mình thôi chứ máy người nhận thì hên xui, mai mốt đi làm thành tỉ phú sẽ mua cho gấu 1 cái điện thọai cặp giống mình để hiển thị mấy cái mặt cười này.:D

Dragon459

Manager
cho mình hỏi chút cook vào cfw thế nà hả bạn :D
Add vào smiley.mif rồi vất vô rofs bạn ạ

mình nghĩ rồng và ban quản trị nên tạo 1 sub forum mod cfw để mọi người post mod vào.chứ dể mod trong topic tổng hợp vài trăm trang nên nhiều mem cũng ngại kiếm nên hỏi tùm lum

Mình cũng hiểu về vấn đề tìm mod cfw.
Những mod cơ bản thì đã có mấy topic chia sẻ và tổng hợp rồi.
Còn những mod riêng của từng cooker thì thì mình cũng bó tay. Nếu là mod share rộng rãi thì bạn cứ hỏi trên các topic thắc mắc về cfw.sẽ có người trả lời và cung cấp cho bạn.

SunshineVietNam

mình gà vụ này:D bạn có thể nói cụ thể đc hok
add vao smiley.mif như thế nào và nó ở đâu :D thank!

Bạn lấy 1 file mif bất kỳ, ko thì lấy file smiley.mif trong Rofs2/resource/apps cũng dc.
Mở siscontent, ấn Ctrl+N. Chỉ tích vào ô S605th edition devices thôi, sau đó chuyển sang tab Content ( hình 4 ô vuông bên cạnh ấy). Bạn chọn Add entry và add file entry vào, chính là add 1 file mif ấy. Ấn OK để tiếp tục, sau đó click chuột 2 lần vào file mif để xem những thứ có ở trong đó, bạn nên xóa tất cả nó đi rồi add những file svg của Dragon post. Xong nhấn extract :D. Done
Dài dòng quá nhỉ :">, tớ đã add sẵn vào đây:D : http://www.box.com/s/8u6886bk9ocfrkag3k65

0902123007

thank kiu bạn nhá :D.
rất cảm ơn lady đã hướng dẫn các newbie giúp mình ^^
Cũng cảm ơn về file mif kia luôn.^^
thanks của bạn 090 và 2 thanks của mình.^^

Last edited by a moderator:

thanh1990t

ây dà, ngon ghớm, để lúc nào có thời gian test xem sao, thank nhé. Rồng + sunshinevietnamese ++

LoiPT

Bác rồng ơi
Icon thay đồng bộ hết ak. mình hỏi tại chưa có thời gian test
cả icon động OK ak :)