• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Siêu dịch v1.80-Cập nhật tính năng quá tuyệt vời

NGUYENTRANDUNG

>:)Phiên bản chính thức cập nhật tính năng khá pro. Cải thiện tốc độ. Bạn hoàn toàn có thể dịch trực tiếp từ tập tin *exe, *app trên cả khối nguồn tài nguyên văn bản với phiên bản 1.80 này.>:)>:)

tanpossible

Đêm qua thử mò English hóa mấy cái soft đã việt hóa.Hehe rất hay luôn!

MinhThang

Manager

Trời bó tay bác này luôn, từ EN hóa thành VI, vậy muốn sài EN thì Search về mà dùng chứ sao lại từ VI hóa Thành EN cho mỏi thế.:-??

Kojiro

Super V.I.P

Trình này mặc định đã có tiếng Anh rồi mà :( Bạn cũng rảnh hen vì thường có tiếng Anh mới có tếng Việt :)

manhtu

Test thử với file app, khi mình dịch quá số ký tự sẵn có của 1 string thì Siêu dịch sẽ ko làm việc

TruBic

Well-Known Member
Đó là chuyện của người ta mà, họ rảnh hay kô có gì làm cũng đâu liên quan đến mình? Sao các bác cứ sông vào mà phán ầm ầm thế hử :))
Vì em ko tham gia Vh nên em đâu biết là vất vả, em ko cảm thấy mem đó phát biểu quá thừa hả. Tụi anh vh cũng từ eng mà ra, còn mem đó eng hoá từ việt, vậy mem đó có phải là người việt ko? trong khi đây là diễn đàn việt mà.
Stop vấn đề. Ko tranh cãi nưã nhé.

youngknow

Phiên bản chính thức cập nhật tính năng khá pro. Cải thiện tốc độ. Bạn hoàn toàn có thể dịch trực tiếp từ tập tin *exe, *app trên cả khối nguồn tài nguyên văn bản với phiên bản 1.80 này.
Quả này tha hồ việt Hóa game bị mã hóa, mấy bro nhẩy? :D

Thangnd31082

Test thử với file app, khi mình dịch quá số ký tự sẵn có của 1 string thì Siêu dịch sẽ ko làm việc

file app này thi mobihex cũng thế mà tú ! Siêu dịch hiện văn bản rồi thì OK lém đó ! Giờ thì tính năng dịc tự động trên RSC đã có thể chuyển Qua File app rồi ---> điều này Mobihex không có nè ! Nhưng phải xem mức độ thế nào nữa đã vì nhiểu File mở bằng siêu dịch, dịch hết rồi vẫn thấy còn tiếng anh khi dùng , quay lại dùng mobihex mở thì thấy mấy File đó ! Ngày trưốc minhg dịch mấy PM quản lý cấu hình tự động hay gặp trường hợp này !

Caominh171

Quả này tha hồ việt Hóa game bị mã hóa, mấy bro nhẩy? :D

Chưa chắc nha bạn tại đa số game hay string rất nhìu, tuy dịch được nhưng hầu hết anh em đều ngán cả. Nếu rảnh thì bạn cứ dùng SD mới này "xơi" vài game cho mọi người thưởng thức xem nào!! :)

NGUYENTRANDUNG

Đúng vậy, Siêu dịch khi dùng cũng có những từ ngữ không thấy được, tính năng sửa *app, *exe đối với Siêu dịch còn khá mới mẽ, kiểm tra cho thấy chức năng này chỉ để tham khảo và dịch qua những ứng dụng nhỏ, không thể hiển thị hoàn toàn trong *app cũng như RSC, PY, PYC vẫn thế...Nếu quá tin tưởng vào Siêu dịch cũng có ngày nhứt óc "Tại sao nó dịch được nhưng ta không dịch được":D:D

tuanhien98

dịch app và exe là thế nào hả các bác....e chỉ biết mỗi dich rsc hui mong chỉ dẫn cá bác nhé.e dùng bản 1.77

MinhThang

Manager
dịch app và exe là thế nào hả các bác....e chỉ biết mỗi dich rsc hui mong chỉ dẫn cá bác nhé.e dùng bản 1.77
Chú ý gõ tiếng Việt có dấu đầy đủ bạn nhé!

Có 1 số pm ngôn ngữ nằm trong file exe nên phải dịch từ nó, bạn cứ từ từ sẽ biết exe là file nào nằm ở đâu.

NGUYENTRANDUNG

Có bản mới 1.80 sao không dùng bạn? Đối với một số ứng dụng cứng đầu phần lớn ngôn ngữ nằm trong app, vd: Cái InTop 2.7 mình dịch khá lâu. Còn ngôn ngữ nằm trong exe phần lớn chỉ ở v3 họ rất cần đấy bạn. 1bản dịch hoàn hảo nhiều khi lại rất phức tạp mà người dùng lại không biết cứ tưởng đơn giản dùng Siêu dịch, nhiều khi người dịch phải nhức óc đa dạng phức tạp đấy chứ chẳng chơi;)