• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[ SIS ] Bejeweled Twist - Lối chơi Kim Cương quen thuộc cho s60v5 sym^3

Jay_Chou

Active Member
Game này quá quen thuộc rồi nên tớ không nói gì nhiều nhé :p

Thay đổi lớn nhất trong Bejeweled Twist là lối chơi: chỉ được di chuyển 4 viên kim cương thành một vòng tròn theo chiều từ trái sang, thay vì di chuyển từng viên theo chiều ngang dọc, dù việc ăn điểm vẫn là tìm cách làm cho ít nhất 3 viên cùng màu liên tục nhau. Dù không bắt buộc mỗi lần di chuyển phải ăn điểm, nhưng sẽ làm mất điểm combo và sẽ không kiếm được nhiều điểm tại mỗi màn chơi. Cách chơi mới mẻ, đồ họa và âm thanh cùng kiểu chơi đa dạng hoàn hảo thừa kế từ những phiên bản trước, Bejeweled Twist chắc chắn đem đến những trải nghiệm khác lạ.

[video=youtube;AMMPvIMR5Fk]http://www.youtube.com/watch?v=AMMPvIMR5Fk&feature=player_embedded[/video]

Đã có bài viết về Bejeweled Twist nhưng đấy là bản Java nhé. Đây là bản .sis nên đồ họa đẹp hơn nhiều.
So sánh nhỏ về đồ họa nhé.

Bản Java :

Bản SIS :

Mã:
http://upfile.mobi/141391

Last edited by a moderator:

vietoanphudu

Game của POPCAP phát triển, NOKIA mua bản quyền mà lại Unsigned ???

Chỉnh sửa cuối:

jack_hunter97

Thì singed lại có gì đâu đa phần máy hack cài tuốt để mai tải bây giờ lười

vietoanphudu

Thì singed lại có gì đâu đa phần máy hack cài tuốt để mai tải bây giờ lười

Thì thấy lạ thôi, quá lạ mới đúng :p
Cái này chắc chắn 100% đã qua Mod lại gì đó :-??.

Em trai có bản gốc không vậy ???

Jay_Chou

Active Member

Phần lớn anh em Pdaviet đều hack phone nên Unsigned hay Signed cũng không ảnh hưởng gì lắm.
Và tớ không phải post Game thường xuyên, có game hay thì tớ post chứ tớ cũng không hiểu chuyên sâu về Game như bạn đâu. :)

Nhoxly00

chơi thì cứ chơi đi. quan tâm gốc giếc làm gì trời...

vietoanphudu

Không có gì, tại máy mình không hack nên chuyện Signed này rất quan trọng. không cần phải trả lời dài vây chứ mình chỉ hỏi là bạn có bản gốc Game này ko thôi. (bản Signed chưa chỉnh sửa gì hết) đó ???

vietoanphudu

Tôi ủng hộ bạn Post game hay cho anh em
Nhưng câu hỏi của tôi bạn còn không quan tâm mà trả lời thì tôi thấy không hay rồi.

p/s: Coi như tôi chưa hỏi.

Jay_Chou

Active Member
Tôi ủng hộ bạn Post game hay cho anh em
Nhưng câu hỏi của tôi bạn còn không quan tâm mà trả lời thì tôi thấy không hay rồi.

p/s: Coi như tôi chưa hỏi.

Bạn QUOTE trả lời Jack tôi tưởng hỏi bạn ấy? :|
Nếu hỏi tôi thì tôi trả lời là tôi không có.

vietoanphudu

Mình nghĩ Game này dành cho S^3 nhưng có người đã Edit lại để thích hợp cho S60v5 nên mới có chuyện Unsiged.
Mình không hack máy nên mới cần tìm bản Signed.
Chắc mình nghĩ không có đâu,

Jay_Chou

Active Member
Mình nghĩ Game này dành cho S^3 nhưng có người đã Edit lại để thích hợp cho S60v5 nên mới có chuyện Unsiged.
Mình không hack máy nên mới cần tìm bản Signed.
Chắc mình nghĩ không có đâu,

ừm. chắc là nó của sym^3 mod lại. mà sao không hack máy đi?

vietoanphudu

Mình cũng không thích chơi Game cho lắm (trừ máy game hay như bạn Post ở trên ) nên cũng không quan tâm đến việc hack máy.

Jay_Chou

Active Member
Mình cũng không thích chơi Game cho lắm (trừ máy game hay như bạn Post ở trên ) nên cũng không quan tâm đến việc hack máy.

Cài phần mềm cũng cần hack máy mà. TTpod nghe nhạc pro thế mà, và nhiều phần mềm hay hơn nữa đấy. :D :)

OnlineNo1

@@. Hack máy ko liên quan đến chơi game nhé bạn. Giờ cũng đã có Hello OX 2.1 rồi, có thể cài vào và gỡ ra nếu không thích. Còn việc bạn hỏi bản gốc của nó, thì nó là game JAVA, đã có lâu rồi, bạn search là ra ầm ầm. Bạn ko thể mod 1 game JAVA thành 1 game sis được. Đây là do Popcap nâng cấp phiên bản của game và chuyển từ JAVA sang C thôi. Mình đã test và thấy mức độ chi tiết của đồ hoạ + độ mượt thì hơn hẳn bản JAVA. Khuyên chân thành là nên chơi bản này hơn cái bản JAVA giật giật lag lag.

Nhoxly00

xài symbian mà không hack thì phí... giống như cái máy không có HĐH thôi à...

vietoanphudu

xài symbian mà không hack thì phí... giống như cái máy không có HĐH thôi à...

Ôi, bạn xỉn mất rồi. X_X
100% Phần Mềm hay Game của SPB, ROVIO, GAMELOFT, POLARBIT, POPCAP... đều Signed mà bạn vì những hãng này là bên thứ ba hợp tác với NOKIA.
Vấn đề là bạn có bỏ phí mà mua hog thôi.

Chỉ những bản Edit hay Crack thì mới Unsigned chứ .
Mà Unsiged muốn cài thì mới hack... :p

Không hack mình vẫn cài cũng khá nhìu chương trình đó chứ. X_X
không vô dụng đâu.