• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sisboom v6.00-Xem trước gói, bung gói, đóng gói SIS, SISX

NGUYENTRANDUNG

Phiên bản cập nhật mới, hoàn chỉnh nhất cho đến nay. Giờ đây Sisboom đã hoàn toàn bung gói và đóng gói SIS, SISX cho cả S60_2nd và S60_3rd. Lựa chọn xem bên trong gói trước khi bung, chức năng này giúp bạn xem gói SIS, SISX rất nhanh. Đã tối ưu hoá tốc độ đóng gói cũng như bung gói. Hãy lựa chọn tốt nhất cho bạn ứng dụng hoàn hảo này.

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Ặc , tốc độ cập nhật của NTD nhanh chóng mặt luôn ! 5.8.4 test 1 +test 2 +test 3 ---> 6.0 --> khỏi phải bàn !:-/:))=D>

jimmyvn88

Dũng à! Bạn xem lại hộ cái mình vẫn phải xóa file powlite_fm.pyc thì mới đóng gói đc và đóng gói chỉ ra file sis và file này cài đc trên S60, chưa kịp test trên 3rd xem đc ko nhưng mình nghĩ là sẽ ko đc

NGUYENTRANDUNG

Dũng à! Bạn xem lại hộ cái mình vẫn phải xóa file powlite_fm.pyc thì mới đóng gói đc và đóng gói chỉ ra file sis và file này cài đc trên S60, chưa kịp test trên 3rd xem đc ko nhưng mình nghĩ là sẽ ko đc

Cái file đó mình vẫn dùng từ phiên bản 5.8.4 đến bây giờ đâu bị gì, vẫn đóng gói, bung gói bình thường. Nếu 1 số bạn không dùng được mình sẽ edit trở lại
Còn về chức năng đóng gói ấy bạn hãy tìm sis, sisx của 3rd làm thử ấy. Xem screenshot nhé bạn mình đã kiểm tra bung và đóng gói Sisx đấy mà, tuy nhiên chưa có máy test sau khi đóng gói có dùng trên v3 được ko:D

Chỉnh sửa cuối:

jimmyvn88

Cái file đó mình vẫn dùng từ phiên bản 5.8.4 đến bây giờ đâu bị gì, vẫn đóng gói, bung gói bình thường. Nếu 1 số bạn không dùng được mình sẽ edit trở lại
Còn về chức năng đóng gói ấy bạn hãy tìm sis, sisx của 3rd làm thử ấy. Xem screenshot nhé bạn mình đã kiểm tra bung và đóng gói Sisx đấy mà, tuy nhiên chưa có máy test sau khi đóng gói có dùng trên v3 được ko:D
Posted via Mobile Device

Uhm, mình bung file sis của 3rd mà, vừa mượn máy N81 test thử thì ko cài đc chán thế đấy, còn về file powlite_fm.pyc thì ko lẽ do bộ Python mình đang dùnh ah

NGUYENTRANDUNG

Posted via Mobile Device

Uhm, mình bung file sis của 3rd mà, vừa mượn máy N81 test thử thì ko cài đc chán thế đấy, còn về file powlite_fm.pyc thì ko lẽ do bộ Python mình đang dùnh ah

:DNếu ko dùng được thì mình up đã 4 bản sisboom lên sao được nè? Mình đang dùng. À. Mình đã thay đổi đính kèm rồi, cho bạn nào không dùng được cái đầu thì dùng cái thứ 2 nhé. Rất cám ơn jimmy đã góp ý. Nếu ko mình cứ tưởng máy nào cũng test tốt thì các phiên bản sau này mình vẫn làm vậy sẽ thiệt thòi cho các bạn:D

n2ln2l

Có vụ này phải nhờ NTD thui.Lâu nay vẫn dùng Sisboom bung và đóng gói Sis bt,từ ngày dùng 5.8.4+test 1-2-3 đến giờ chưa đóng lần nào cả, chỉ toàn bung thui.Hôm nay đóng gói một ứng dụng gửi cho bạn nó bóa thế này đây.Nhờ NTD xem hộ nhá.Cám ơn.
Quên nói tí : Đã thử 5.8.4 Test3 và cả hai gói trên đều báo lỗi như nhau, em đang dùng N72.Mong sớm được hồi âm

NGUYENTRANDUNG

Có vụ này phải nhờ NTD thui.Lâu nay vẫn dùng Sisboom bung và đóng gói Sis bt,từ ngày dùng 5.8.4+test 1-2-3 đến giờ chưa đóng lần nào cả, chỉ toàn bung thui.Hôm nay đóng gói một ứng dụng gửi cho bạn nó bóa thế này đây.Nhờ NTD xem hộ nhá.Cám ơn.
Quên nói tí : Đã thử 5.8.4 Test3 và cả hai gói trên đều báo lỗi như nhau, em đang dùng N72.Mong sớm được hồi âm

Đã sửa đính kèm download lại nhé bạn. Cái Sisboom v6.00_VI(02) nhé.

nguoiqualoicu

Bạn cứ thử test bản 6.0(2) mà NTD đưa lên đi xem còn lỗi đó kô, nếu vẫn bị vậy thì mình sẽ chỉ cách khắc phục lỗi cho bạn, nhìn vào cái tradeback mà bạn up lên thì đây chỉ là lỗi đơn giản thôi mà, khắc phục dễ ợt :D.

n2ln2l

Bạn cứ thử test bản 6.0(2) mà NTD đưa lên đi xem còn lỗi đó kô, nếu vẫn bị vậy thì mình sẽ chỉ cách khắc phục lỗi cho bạn, nhìn vào cái tradeback mà bạn up lên thì đây chỉ là lỗi đơn giản thôi mà, khắc phục dễ ợt :D.

Vậy Bác ra tay nghĩa hiệp đi.Em cài cả hai bản trên rồi, bản nào cũng bị thế cả.

nguoiqualoicu

Vậy Bác ra tay nghĩa hiệp đi.Em cài cả hai bản trên rồi, bản nào cũng bị thế cả.

Bạn có còn lưu giữ bộ Libs Python của dòng máy bạn kô, hãy lấy module tên là crc16.pyd mà cho vào E\system\libs là đc thôi.

Nguyên nhân là do các bản sisboom cũ nó có chứa module này nên khi bạn gỡ ra thì nó cũng ra theo luôn,còn các bản mới thì không kèm theo module này (vì đã có trong bộ libs) nên nó không chạy đó thôi, đây là module quan trọng với sisboom,nó dùng để tính toán kích thước nguồn trước và sau đóng gói.

n2ln2l

Thì ra thế, dúng là lâu nay cứ cài đè, bởi thế có lúc có tới 2 thằng sisboom.Hôm nay nổi hứng vệ sinh bớt cho nó gọn ai dè thế.Từ đó suy ra : thiếu ngăn nắp và ở....bẩn vẫn không phải không tốt bác nhỉ.Vì sạch sẽ mà hôm ni không đóng gói được cái theme cho bạn gái.Bực thật đó.Cám ơn bác, em đã làm được rùi.Hay thật, phải học hỏi thui:-?

NGUYENTRANDUNG

Thật ra sisboom luôn kèm theo modules crc16.pyd này, do mình gỡ bỏ nó thôi cứ nghĩ ai đã từng cài những phiên bản trước rồi thì không cần. Nếu để nó trong file cài thì khi gõ bỏ sisboom Python bị hỏng ngay, nếu không hiểu vấn đề thì khổ lắm đấy. Nên vẫn giữ nguyên ý định sẽ không kèm modules crc16.pyd này. Ai thiếu thì pm thôi:D lúc nãy bạn bảo không đóng gói được làm ám ảnh ngay đến Jimmyvn88 nên download ở trên đã fix ko xem screenshot=))

Chỉnh sửa cuối:

saodoingoi142

Moderator
Chà chà!Vấn đề này cũng khá hay đấy!:-?
Đúng là gặp lỗi như là thành viên n2ln2 đã nói!Hôm qua mình đã gỡ bỏ bản Sisboom cũ để up về bản Update mới!Và máy 7610 của mình cũng bị lỗi Python_Libs đó!:(
Đầu tiên ngồi nghĩ ko biết lại bị lỗi gì???Rất may ngồi nghĩ 1 lát cũng đã hiểu ra chân lý là trong bản Sisboom cũ có chứa 1 tệp tin gì liên quan đến Libs của máy!Vậy là mình lại phải mang máy ra quán Net chép đè lại bộ Libs của Pro nguoiqualoicu!Phù...!!!Rất may sau khi chép đè lại bộ Libs thì Sisboom mới lại hoạt động binh thường rồi!!!:p
Rất hay là hôm nay dc 2 Pro (nguoiqualoicu và TRDung) đã nói rõ nguyên nhân vì sao...??? Hi vọng những lần sau update các bản khác của những phần mềm khác các Pro lưu ý dùm cho những thằng OS7 như 7610 "khó nuốt trôi" khi thay đổi ứng dụng liên quan đến Python_Libs này.Để mình và các anh em khác ko gặp lỗi bất ngờ như trên!!!CHÂN THÀNH CẢM ƠN CÁC PRO PDAV...!!! hiiii :):p

jimmyvn88

Nguyễn Trần Dũng làm thế cũng đúng thôi, vì bây giờ ai cũng đã biết dùng bộ Python đầy đủ cả rồi thì nên lược bỏ những Libs trong các pm đi, 1là sẽ tránh nặng file, 2là nếu sau này cập nhật bản mới khỏi bị tình trạng như mấy bạn kia gặp, tóm lại là dùng bộ Libs full là tốt nhất rùi

saodoingoi142

Moderator
Đồng ý là vậy rồi!:p
Song vì TrDung ko nói sớm và rõ ràng hơn trong lúc Update bản mới có gỡ bỏ phần mềm đó,nên anh em mới ko biết và tự nhiên máy sẽ bị lỗi.Và khi bị lỗi lại phải chạy lên PDA hỏi,rồi phải cài đặt lại_Như vậy có phải là vừa phiền hà,lại vừa mất công cho các Pro khi trả lời ko...!!!!???:-/
Ý mình nói là những lần sau hi vọng các Pro khi Uplate thì nói rõ hơn 1 chút nữa về việc gỡ bỏ hay thêm bớt phần gì kẻo máy các chàng bị lỗi,rồi lại mất công và phiền hà cho các Pro mà thôi!!!!hiii:)