• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SisEditor v2.00 để Signed và nhiều chức năng khác nữa đã Việt hóa

HHT2010

:D SisEditor v2.00 để Signed và nhiều chức năng khác nữa đã Việt hóa

Đây là phiên bản mới nhất của SisEditor dùng cho mọi Symbian:S60V3, S60V5, S^3, Anna, Belle… Cài vào ổ nào cũng được và lưu ý sau khi cài xong bạn chạy pm và mở 1 file sis bất kỳ sau đó thoát ra và theo đường dẫn: C:\Private\10003a3f\import\apps\UCdesk_reg.rsc để xóa bỏ file UCdesk_reg.rsc do mình thêm vào để loại bỏ pop-up khó chịu mỗi khi mở pm nầy.

Symbian là HĐH có nhiều rắc rối như phải có chứng nhận chữ ký ( signed) khi cài các pm hãng thứ 3 và khi tháo gỡ pm hãng thứ 3 thường để lại rác mà chưa có tiện ích nào hoàn chỉnh để khắc phục điều nầy. SisEditor là tiện ích quen thuộc, nhỏ gọn, mạnh mẽ dùng signed cho các file sis, sisx để dùng cho các máy chưa hack ( hay cho người dùng phổ thông chưa cần biết nhiều về Symbian).

1/ Ứng dụng thông dụng nhất của nó là signed pm dạng sis, sisx. Các bạn mở file sis chép về xem thử và tiến hành signed dành riêng cho máy mình bằng cách: Vào chọn máy đích hỗ trợ thêm S60V3, S60V5 hay cụ thể kiểu máy của mình vào. Vào tiếp mục chữ ký chọn gói chữ ký cung cấp kèm theo: BinPDA, self sign (30 year) hoặc cer và key của riêng máy mình mà chọn. Kế đến chọn lưu như thành tên khác là xong. Dùng file mới nầy cài vào máy mình không sợ báo lỗi nữa.
2/ Chức năng cao hơn là vào danh sách file dùng lệnh giải nén để bung file sis nầy ra gồm các thành phần cấu tạo nên nó vào 1 thư mục mới để "ngâm cứu, sửa đổi" chúng theo ý thích rồi gom chúng lại theo cách nầy. Có thể trích xuất các tập tin ngôn ngữ của nó để Việt hóa theo ý thích.
3/ Tuy nhiên, nhấn mạnh là là bạn vào danh sách để xem đường dẫn của bất kỳ file sis nào mà bạn sắp cài đặt để biết nó ở đâu mà sau nầy sẽ xóa thủ công nếu gỡ bỏ không sạch.

Tải về: https://www.box.com/s/6a9d6e7c25c299e4b62a (69KB)