• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SISX] T9 Nav v3.01 - Bàn phím tìm kiếm cực thông minh cho s60v5 VH STV

0908727527

[SIS] T9 Nav v3.01 - Bàn phím tìm kiếm cực thông minh cho s60v5 VH STV

Mượn bài viết của bác BoyOnl nhé :D
Ngôn ngữ Anh - Việt

p/s: ...

Xin giới thiệu với các bạn phần mềm mới cho s60v5 nhé: T9 Nav - Bàn phím tìm kiếm (cực) thông minh =D>. Cái soft này hình như ngày trước chỉ cho s60v3 thì phải, nhưng may mắn là nó đã được Nuance viết riêng phiên bản này cho s60v5 :-/

Chắc chỉ cần nhìn qua là biết công dụng của nó rùi nhỉ? Đúng như tên gọi, phần mềm này search theo kiểu T9, ví dụ trong hình: Mình bấm phím 2 và phím 8, nó sẽ tìm tất tần tật mọi thứ trong máy bạn (phần mềm, tin nhắn, danh bạ, nhật kí, nhạc....) có tên là sự kết hợp giữa "2 a b c" và "8 t u v": at, bu, au, dư, cu,....=D>=D>=D>. 1+ cho tính năng này :p

Nếu như bạn muốn giới hạn phạm vi tìm kiếm thì hãy bấm vào phần Tùy chọn Default setting: ví dụ muốn nó ko tìm trong danh bạ và nhật kí, ta chỉ việc bỏ dấu tích phần Contact và Call Log ;;). Vote 1 phiếu nữa =D>=D>=D>

Hoặc bạn cũng có thể xử lý kết quả tìm kiếm ngay trên giao diện chính của T9 Nav, chạm vào phần Default Result phía trên, chọn phần mình cần tìm. Thế là có được kết quả mình muốn rôi =D>=D>

Ngoài ra phần mềm này còn có bàn phím qwerty để dành cho các bạn ko quen việc sử dụng kiểu bàn phím search T9. Quá good ;;). Rep thêm 1 cái nữa ;;)

Một điểm hay nữa mà bạn có thể nhận ra khi sử dụng phần mềm này, đó là nó có khả năng tìm kiếm danh bạ thông minh của C6: Ví dụ khi mình bấm phím số 9, nó sẽ tìm trong danh bạ của mình những người có tên có kí tự là "w x y z", đồng thời nó tìm luôn các số điện thoại có số 9 :O:O:O

Kết luận: Đây là phần mềm rất hữu ích, nhất là các bạn đang dùng cfw N97 (mini) và fw gốc, bởi bàn phím smart dialer của C6 khi port sang N97 mini thì độ smart của nó đã giảm 2/3 công lực :D. Với những tính năng quá tuyệt ấy mình đã cho em nó một vị trí thuận tiện trên thanh widget, như vậy mình có thể tìm được mọi thứ ngay trên màn hình chủ mà ko cần vào menu :D.
Tất nhiên với mọi phần mềm sẽ luôn tồn tại những nhược điểm. Mình thì thấy hai nhược điểm lớn nhất của nó là: Ko chạy ẩn đc trên Task Manager và ko hỗ trợ tiếng Việt có dấu. Nhưng ko sao! Với những tiện ích nó đem lại thì ta vẫn có thể chấp nhận đc điều đó đúng ko :D=D>=D>?

Cuối cùng là link download :

Chỉnh sửa cuối:

JohnyNguyen

:ar!:ar!:ar! Chú e tốc độ thế :p tranh thủ lúc ngta đi vắng :))=)) Lợi hại thật :ar!=D>=D>=D>

boy_online01

Mod nào ghé qua sửa cái tiêu đề [SISX] bỏ chữ X đi dùm e cái :D:D

Copy nguyên cả cái tiêu đề của người ta, láo thật >:)>:). À thêm đc chữ VH STV ở đằng sau nhưng vẫn ko che giấu đc bản chất :))

0908727527

Copy nguyên cả cái tiêu đề của người ta, láo thật >:)>:). À thêm đc chữ VH STV ở đằng sau nhưng vẫn ko che giấu đc bản chất :))

Mượn bài của bác rồi mà giở chứng k cho hả X_X Bắn bỏ h :ar!

missthuha

èo ng.ta bê ngyên jới thiệu và tiêu đề vì nó hay nhưng nói thật miss vẫn thích Vi hơn hihi ;;)