• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Slick 0.65 Việt hóa SymPViet ( Mod Emoticon - Sound)

DreamLand

Bản này chỉ có Emoticons của Yahoo! , FaceBook, Google talk , xóa tất cả Emoticons của MSN, ICQ, AIM, jabber để dung lượng nhẹ hơn vì theo quan điểm của mình là ko cần dùng đến :D
Mod âm báo theo Yahoo Messenger.

Bản Việt hóa : V.I.P hihoha

Các tính năng:

* Hỗ trợ các giao thức: ICQ, Yahoo, AIM, MSN, Google Talk, Jabber
* Nhắn tin văn bản
* Biểu tượng cảm xúc
* Cảnh báo - âm thanh, ánh sáng nền, độ rung, cửa sổ hiển thị thông báo số tin nhắn mới
* Nhóm và quản lý buddy (thêm, xóa, đổi tên)
* Thông điệp lịch sử
* File chuyển giao - gửi và nhận tập tin
* Gửi / nhận tin nhắn offline
* Tải tập tin gửi là các liên kết
* Nhiều tính năng khác được thêm vào.

DreamLand

không biết ver này có gì mới pro. Liệu edit đc skin không anh? ;))
Theo trang chủ thì phiên bản này fix lỗi liên quan kết nối MSN. Còn mình thấy bản này dùng Yahoo cũng ổn định lắm.

Làm Skin thì cũng dc, bạn có thấy file Skin.dta trong System/Apps/Slick/Messenger ?
Rename nó thành skin.dta.zip và thay thế ảnh bgnd.jpg ( kích thước 176 X 208 ). Fix màu file colors.txt cho phù hợp. Sau đó rename thành Skin.dta chép vào thư mục gốc như trên :D

xtruong89

cho em hỏi tý em đang dùng slick dc 1 thời gian nhưng dạo này hok vào dc chả biết tai sao nó báo lỗi thế này auth failer. socket eror DSN internal error là sao bực cả mình ~X(

DreamLand

cho em hỏi tý em đang dùng slick dc 1 thời gian nhưng dạo này hok vào dc chả biết tai sao nó báo lỗi thế này auth failer. socket eror DSN internal error là sao bực cả mình ~X(
Vào C:/System/Data/
Xóa tệp hosts là login bình thường nhé bạn.

tien217a3

phiên bản này có chậy dc trên nền python ko vây chủ top?với lai có pải từ phiên bản 0.63 trở về đây thì nó đã fix lỗi người hiện offline vẫn có trên danh bạ pai ko các pro?

DreamLand

phiên bản này có chậy dc trên nền python ko vây chủ top?với lai có pải từ phiên bản 0.63 trở về đây thì nó đã fix lỗi người hiện offline vẫn có trên danh bạ pai ko các pro?
- Slick hoạt động mà kg cần Python & có Python, Slick vẫn hoạt động bình thường. :D
- Lỗi bạn nói thì bản 0.63 đã fix rồi đấy. :)

bestgames

Member
Bác DreamLand cho mình xin bản tiếng Anh (Mod Emoticon - Sound) nhé! Máy toàn tiếng Anh mà phần mềm tiếng Việt không đồng bộ, mình ko thích lắm!
Cảm ơn nhé! Tặng bác phát thanks cho bản tiếng Việt!

DreamLand

Bác DreamLand cho mình xin bản tiếng Anh (Mod Emoticon - Sound) nhé! Máy toàn tiếng Anh mà phần mềm tiếng Việt không đồng bộ, mình ko thích lắm!
Cảm ơn nhé! Tặng bác phát thanks cho bản tiếng Việt!
Của bạn nè :D

Pr_huy

Sao mình dang nhập thì bị lỗi: auth failed.socket error time out là bị làm sao vây chủ top?

saodoingoi142

Moderator
Sao mình dang nhập thì bị lỗi: auth failed.socket error time out là bị làm sao vây chủ top?

Trường hợp này có thể là do sóng mạng GPRS không ổn định,bị mất sóng nơi bạn đang đứng đó.Bạn hãy thử chọn vào 1 thời điểm khác trong ngày và 1 vị trí khác để truy cập lại xem sao nhé!!!;;)

Nếu vẫn không truy cập được thì bạn có thể làm theo cách thứ 2 này nha!!!;;) :

Vào C:/System/Data/
Xóa tệp hosts là login bình thường nhé bạn.

forestier

Xin lỗi chủ topic,mình xài 5800, trước giờ mình cài bản slick bên v3 vẫn ngon, but bản 0.65 cuả bác e k cài dc.bên v3 cũng k có bản 0.65.bác giúp em dc k