• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Slick bản mới nhất ko kết nối được qua GPRS, help!!

Status
Không mở trả lời sau này.

nuhonngatngay8x

Mình dùng bản Slick mới nhất tải từ lonlycatgames, nhưng mỗi lần dùng GPRS để online thì bị báo lỗi "Auth failed. Socket error Host not found", còn khi dùng wifi thì online vào đc xong là thoát ra ngay tức thì. Mình ko biết khắc phục ra sao, các bạn chỉ giúp với, Thanks!!!

smiler

Well-Known Member
lNhìn nick bạn thấy ngây nhất quá rùi. Hì.
Bạn dùng SIM VIETEL à ? . Vịt teo kết nối Slick mệt lắm. Mình dùng Mobi. Máy mình vẫn dùng bình thường (vậy là kô phải tại mạng Y!M rùi).
Bạn thử gỡ bỏ bản cũ và dow bản 0.43 cài thử xem sao

A bộ pin sóng của bạn đẹp quá. cho mình xin với . cho full luôn nhé. thank nhìu nhìu

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn đã chỉnh kết nối cho Slick là GPRS chưa? Mặc định của nó là Automatic, ở chế độ Auto nó chỉ kết nối dc với wifi thôi. Nếu đã chỉnh rồi mà vẫn kg kết nối dc thì vào Control panel/Connection/Internet accounts click vào tab Groups chọn edit, di chuyển tới kết nối GPRS bấm Priority chọn số1 save lại là xong.

Posted via Mobile Device

O9xx19xx29

Đúng rồi - priority là 1 và nếu viettel thì đổi cả v-wap thành v-internet trong phần account kết nối

chauhiep123

mình xài mobi lúc trước cũng bị y như bạn,cứ vào được là thoát ra liền ko thì bị lỗi socket gì đó,giờ mình thử vào bằng wifi thì ko bị như vậy nữa

NokuaN70

Well-Known Member
Em Slick này mặc định của nó là wifi( chế độ Auto) nếu muốn chat bằng GPRS thì phải set lại thủ công thôi. Lúc trước kg có cái lỗi này kể từ bản 0.44 là bị. Kg biết đây là bản cải tiến hay cải lùi của LCG

tommynguyen1961

bị trường hợp này trước khi vào slick các bạn nên vô 1 trang web nào bất kì trước để kích hoạt GPRS rồi vô slick liền là ok thôi.

samachcm

bị trường hợp này trước khi vào slick các bạn nên vô 1 trang web nào bất kì trước để kích hoạt GPRS rồi vô slick liền là ok thôi.

Đâu làm thử như thế này xem có đc kg.bạn bật slick lên khoan hãy connect bạn vào configuration kéo xuống dòng chữ access point để chọn kết nối cho slick.nhớ tắt wifi nếu xài gprs

nuhonngatngay8x

thanks all

thanks các bạn đã giúp đỡ, giờ thì mình đã xài đc vô tư rùi, thanks lần nữa!!

mình up 2 bộ icon pin sóng, thực ra là mình dùng bộ này của P1i và edit nó lại theo ý thjx à, bạn nào thjx thì dùng nha

ps: bạn nên đồng hóa icon và theme theo phong cách vista để có kết quả như ý

tommynguyen1961

thanks thì kích vào nút thanks bên phải chứ đừng nói thanks ko coi chừng bị xem là spam đó. Đã xem qua bài viết nội quy của Caohieu chưa?

hakison

Mình dùng bản Slick mới nhất tải từ lonlycatgames, nhưng mỗi lần dùng GPRS để online thì bị báo lỗi "Auth failed. Socket error Host not found", còn khi dùng wifi thì online vào đc xong là thoát ra ngay tức thì. Mình ko biết khắc phục ra sao, các bạn chỉ giúp với, Thanks!!!

bạn chỉ cần thay đổi chút là ok ngay mà,bạn vào menu - configuration - access rùi chọn My Work network là ok ngay, lúc đó slick sẽ tự độg chạy auto vào yahoo thui

Status
Không mở trả lời sau này.