• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Smart installer v1.2 En-Hỗ trợ giải nén file sis/sisx

i_love_baby387

Smart installer v1.2 En Translated By Nima79 ( Update 14.9.2009)

English name: SmartInstaller
Software Version: 1.2
License: Free
Software Type: System Assistant
Test Model: 6120c,N79
Support models: Theoretical models support all s60v3

Yêu cầu : Python 1.45 + Extra Power Module Pack

Các tính năng:

*Hỗ trợ giải nén tập tin nén Zip
* Hỗ trợ giải nén tập tin thư mục
* Hỗ trợ cho giải nén sis \ SISX file
* Hỗ trợ tuỳ chỉnh lưu đường dẫn

hvnh

Kaka phần mềi giải nén rất hay mà ít ng wan tâm wá ,có phần mềm nào đóng gói file sis,sisx ngay trên đt ko anh

hvnh

anh có thể hướng dẫn 1 chút đc ko ạ ,những phần mềm bung và giải nén file sis bên ứng dụng python em down hết về và thử cả nhưng vẫn ko tìm ra dc cách đóng gói file sis

Kojiro

Super V.I.P
anh có thể hướng dẫn 1 chút đc ko ạ ,những phần mềm bung và giải nén file sis bên ứng dụng python em down hết về và thử cả nhưng vẫn ko tìm ra dc cách đóng gói file sis

SmartSis hiện giờ có đến bản 2.27 rồi, tiếng Anh luôn :) cũng chạy trên nền python luôn. Ứng dụng rất đơn giản nhưng nhiều chức năng, có Pack (dóng gói) và unpack (bung nén) luôn, giả nén sẽ tạo ra folder, muốn gói lại thì tạo folder đó gói lại thôi. BẠn cứ làm thử, gì ko hiểu hỏi, mình biết thì mình trả lời cho :)

hvnh

em chọn unpack thì thấy nó giải nén rất nhanh nhưng dùng xplore thì ko thấy thư mục nào chứa file giải nén cả ,còn dùng fần mềm smart installer v1.2 để giải nén thì dùng smartSis chọn pack ở khắp các thư mục giải nén ra nhưng ko đóng gói dc

Kojiro

Super V.I.P
em chọn unpack thì thấy nó giải nén rất nhanh nhưng dùng xplore thì ko thấy thư mục nào chứa file giải nén cả ,còn dùng fần mềm smart installer v1.2 để giải nén thì dùng smartSis chọn pack ở khắp các thư mục giải nén ra nhưng ko đóng gói dc

Trước tiên bạn phải SS phần Cài đặt xem bạn đang chọn ổ đĩa là việc là E hay C (mặc định là C), sau đó vào ổ đó trên Xplore, tìm folder tên SmartSis, vào folder unpack, bạn sẽ thấy ngay :) Pm tại chủ đề này chỉ để bung nén chứ có đóng gói được đâu :p

hvnh

vâng thì em cũng bit thế ,ý định là dùng smart installer v1.2 để giải nén và dùng smartSis để đóng gói nhưng ko đc ,,,trước tiên em cài smartSis vào ổ E sau đó mở smartSis và chọn unpack (chọn unpack file ucweb) sau đó thấy nó giải nén rất nhanh nhưng khi dùng xplỏe kiểm tra thì tìm trong cả ổ c và e thư mục smartSis nhưng đều ko thấy file nào liên wan đến ucweb cả:( ah trong thư mục smartSis ->unpacked có 2 thư mục con là symbian8 và symbian9 ,trong thư mục symbian9 có 2 thư mục con nữa là AAPIG và PVPACK còn thư mục smartSis tại ổ c thì ko có thư mục con nào là unpack cả:(

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
vâng thì em cũng bit thế ,ý định là dùng smart installer v1.2 để giải nén và dùng smartSis để đóng gói nhưng ko đc ,,,trước tiên em cài smartSis vào ổ E sau đó mở smartSis và chọn unpack (chọn unpack file ucweb) sau đó thấy nó giải nén rất nhanh nhưng khi dùng xplỏe kiểm tra thì tìm trong cả ổ c và e thư mục smartSis nhưng đều ko thấy file nào liên wan đến ucweb cả:(

Giải nén xong nó có báo âm và báo xong trên màn hình ko? Nếu thể là phải có vì anh làm hoài mà, e xem lại xem sao, nó tao ra folder tên Smartsis đó :-?

hvnh

Giải nén xong nó có báo âm và báo xong trên màn hình ko? Nếu thể là phải có vì anh làm hoài mà, e xem lại xem sao, nó tao ra folder tên Smartsis đó :-?

ah thank anh ,hóa ra là sau khi chọn unpacking file ucweb sau khi thấy nó giải nén thì mình phải chọn tiếp unpacking ->complete unpacking 1 lần nữa khi đó mới đc :D

Kojiro

Super V.I.P
...ah trong thư mục smartSis ->unpacked có 2 thư mục con là symbian8 và symbian9 ,trong thư mục symbian9 có 2 thư mục con nữa là AAPIG và PVPACK còn thư mục smartSis tại ổ c thì ko có thư mục con nào là unpack cả:(

Vì em chọn làm việc trên E nên ko có trong C là đúng rồi, chứ nó bung ra trên cả 2 ổ thì hao dung lượng sao :)