• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

♥♥♥So Sánh Nhận Xét Các Bản NAND ANDROID HD2♥♥♥

thinhletien

chạy trên nand được cái đỡ hao pin hơn, và thấy nó cũng okie hơn. Chạy trên thẻ thấy vẫn ko tiện = ngoài cái data 1G ra, đó là dùng thẻ xịn class6 đấy nhé. Còn class10 thì giá hơi gằn, chưa đủ lúa mua hehehe

vinhhuynh1

Cho mình hỏi mua thẻ nhớ transend lass 6 8G chạy được không bạn thấy bán giá hon 500k cũng hợp túi tiền. đang chạy cái thẻ sandis 16G lass 2 giờ nó không load nổi nữa chán quá
Lúc đầu còn chạy nổi sau 1 tháng nó toi. Formax tak 29 4 lần vẫn không cãi thiện được, vài ý kiến xin anh em giúp đỡ.

clarkht

chạy trên nand tốc độ download trên maket cải thiện rõ rệt,ko hiểu sao lại vậy

bananavn

review thêm bản MDJ Desire HD 2.2 và bản MDJ Froyo Revolution 2.1 đi bạn ơi

kenpham

mình đánh giá cao bản MIUI NAND 24-12 về tính ổn định, chạy nhanh, hiệu ứng đẹp, RAM dư trung bình 280mb, bộ nhớ trong ít tốn.

KOK

Cho ít ảnh Quadrant như ngày xưa với mấy bản SD đi bác. Vẫn đang dùng trên SD, chưa chuyển sang NAND vì bản SD đang ngon óa ;(

forus1983

Hix, sao mình cài OK rồi nhưng tìm cái explorer để truy cập vào thẻ nhớ (để cài các ứng dụng,tài liệu...) nhỉ. Nghe nhạc thì nó vẫn nhận các bài hát trong thẻ nhớ. Anh em chỉ giúp làm sao để vào được bây h. Thanks!

KOK

Hix, sao mình cài OK rồi nhưng tìm cái explorer để truy cập vào thẻ nhớ (để cài các ứng dụng,tài liệu...) nhỉ. Nghe nhạc thì nó vẫn nhận các bài hát trong thẻ nhớ. Anh em chỉ giúp làm sao để vào được bây h. Thanks!

Lên Market tải Astro về là okie mà bác.

justforjoking

bác nói sai rồi,bản froyo của CM 6.1 bắt được adhoc hoặc bản MUMI cũng bắt được nhưng bản MUMI thì bị lỗi tùm lum,market không vào được,vẫn còn forceclose,còn bản MUMI thì ok mà giao diện chữ với icon thì nhỏ quá,chả biết tăng lên cách nào và chơi game thì nhiều trò bị nhỏ màn hình,ko chỉnh lớn ra được

Ban cai lcddensity la chinh duoc. (xin loi, goi tu dien thoai nen khong danh dau duoc).

quanganh1810

Mình cài bản của MIUI NAND bị méo tiếng khi call, không biết nguyên nhân tại sao, ai biết chỉ cho mình với.

IamT

Mình cài bản của MIUI NAND bị méo tiếng khi call, không biết nguyên nhân tại sao, ai biết chỉ cho mình với.
Cách trị méo tiếng rất đơn giản
Áp dụng cho tất cả các bản build luôn!
Bạn làm như sau:
1. Gọi tới 1 số nào đó (VD: 900 chẳng hạn)
2. Đợi cuộc gọi được kết nối thì bấm nút Speaker (phát loa ngoài)
3. Ngắt cuộc gọi.

Từ bây h bạn đã hết bị méo tiếng :)
Good luck!

atungbk

Các bác có để ý là Hiện nay các máy Android khi quay video, ta có thể focus lại bằng cách touch lên điểm cần focus trên màn hình. Em thấy khi quay bằng HD2 < Android > chức năng này ko hoạt động được, dù cái khung focus có di chuyển theo tay mình :(

hatnaf

Các bác có để ý là Hiện nay các máy Android khi quay video, ta có thể focus lại bằng cách touch lên điểm cần focus trên màn hình. Em thấy khi quay bằng HD2 < Android > chức năng này ko hoạt động được, dù cái khung focus có di chuyển theo tay mình :(

Xác nhận là android quay phim vừa quay vừa tự lấy nét dc nha bạn. bạn thử xài bản JDMS 1.6.2 sẽ biết, nhưng có điều khi xem lại phim đã quay thì lúc nó chỉnh ống kính lấy nét cũng dc quay vào phim luôn. nhìn hơi nản chút. Bản JMDS này là bản Android duy nhất mình chơi Dungeon Defens gần 3h đồng hồ mà pin báo nhiệt độ có 38 độ . Máy mát rượi :)) . các bản khác chơi trò này tầm 30 phút là máy nóng hổi, nhất là các bản SD. tầm 10 phút là nhiệt độ lên 43 độ luôn . nóng kinh @@

atungbk

Xác nhận là android quay phim vừa quay vừa tự lấy nét dc nha bạn. bạn thử xài bản JDMS 1.6.2 sẽ biết, nhưng có điều khi xem lại phim đã quay thì lúc nó chỉnh ống kính lấy nét cũng dc quay vào phim luôn. nhìn hơi nản chút. Bản JMDS này là bản Android duy nhất mình chơi Dungeon Defens gần 3h đồng hồ mà pin báo nhiệt độ có 38 độ . Máy mát rượi :)) . các bản khác chơi trò này tầm 30 phút là máy nóng hổi, nhất là các bản SD. tầm 10 phút là nhiệt độ lên 43 độ luôn . nóng kinh @@

máy android bình thường cũng thế anh ạ :) Vậy là em vui rồi :-x

bananavn

Bản MDJ revolution 2.3 chán chết, Bản RAFDROID HD lỗi Fc tùm lum. update thêm đi chủ topic ơi