• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

So sánh Sony Ericsson Xperia X1 và Touch 3G

nollit

Em muốn so sánh Sony Ericsson Xperia X1HTC Touch 3G trên các mặt sau :

1.Giao diện ( cái nào lung linh hơn )
2.Cảm ứng ( cái nào Touch nhẹ nhàng hơn, chứ như Omnia i900 em vuốt gãy tay ko đc )
3.Kết nối GPS
4.Nhìn 2 con ở ngoài con nào đẹp hơn ạ?

Bác nào biết không giúp em với, sẽ cảm ơn các bác :)

nollit

Về tốc độ thì theo em biết con Xperia X1 nhanh hơn con 3G ( nhg ko đáng kể )
Về kích thước Xperia X1 cũng dài và dầy hơn.

Về giá em thấy hàng Xperia X1 2nd bán là 6triệu.
hàng Touch 3G new thì là 6.75 triệu
các bác tư vấn giá cả 2 con như thế có đc ko? có bị đắt ko ạ?

tuanthanh1990

thui mua X2 đi kakaka. nếu mình mình chọn X1 nó đẹp mà cảm ứng cũng nhạy lắm màn hình lại đẹp rõ nữa. mình chỉ biết bấy nhiêu thui.

nhantong82

Em muốn so sánh Sony Ericsson Xperia X1HTC Touch 3G trên các mặt sau :

1.Giao diện ( cái nào lung linh hơn )
2.Cảm ứng ( cái nào Touch nhẹ nhàng hơn, chứ như Omnia i900 em vuốt gãy tay ko đc )
3.Kết nối GPS
4.Nhìn 2 con ở ngoài con nào đẹp hơn ạ?

Bác nào biết không giúp em với, sẽ cảm ơn các bác :)

Mình đang xài cả 2 con này, đúng là k thể so sánh như vậy được. X1 kiểu dáng đẹp, có phím cứng qwertynhìn pro hơn nhiều so với Touch 3G. CPU như nhau (528 MHz) nhưng RAM X1 nhỉnh hơn (256 so với 192 MB). Về cảm ứng, Touch 3G mượt hơn X1 nhưng k nhiều. Màn hình X1 lung linh hơn, độ phân giải 480 x 800 hiển thị tốt hơn Touch (240 x 320). GPS của Touch 3G bắt vị trí nhanh hơn X1. Nhìn ở ngoài X1 đẹp hơn Touch 3G (theo cảm nhận cá nhân). Tóm lại, về tính năng có thể nói là tương đồng, vấn đề là bạn thích kiểu dáng con nào mà thôi. Chúc vui!

thang789

Nhầm rồi, so X1 là phải so với Tuoch Pro 2 kia kìa.... cấu hình 2 con này mới gọi là tương đương :|