• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Soạn tin nhắn dài, máy báo: "converting to MMSmesssage"?

hoainam76

Mình mới mua con HTC desire chưa có kinh nghiệm sử dụng, bạn nào rành cho mình hỏi cứ soạn tn khoảng gần 100 ký tự là máy báo converting to MMSmesssage và không thể gửi tin được, cảm ơn nhiều

nicklanick

Member
Mình mới mua con HTC desire chưa có kinh nghiệm sử dụng, bạn nào rành cho mình hỏi cứ soạn tn khoảng gần 100 ký tự là máy báo converting to MMSmesssage và không thể gửi tin được, cảm ơn nhiều

trong tin nhắn bạn có kí tự lạ j ko:( bạn đang dùng rom nào :( mình chỉ biết là nếu sms quá dài thì nó tự convert sang mms là đúng :D

grey_cat

Bạn có dùng phần mềm nhắn tin nào k? như handcent chẳng hạn? nếu có thì bạn có thể vào settings->send mess settings-> kéo xuống dưới bỏ tick "auto-convert to MMS" là được. thử xem nhé^^

grey_cat

Cam on ban nhieu, thong cam vi ko biet go tieng viet HTC

Bạn có thể lên market search vietnamese IME nhé, đây là bộ gõ tiếng Việt của tác giả Trí Phạm, theo đánh giá của mình là sử dụng rất tốt đấy.
Cứ lên market search rồi voọc các phần mềm nhiều vào bạn à, nhiều phần mềm hay lắm, xài android đươc cái lợi thế đấy mà^^
P.s: bạn có thể bấm vào nút thanks là ok rồi, k nhất thiết phải trả lời thế đầu^^(hôm nào các mod khó chịu bạn sẽ bị tính là spam đấy,kk, mình trêu tí, các mod đừng giận nhá :p)