• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sóng mini chập chờn

vattephd

Thi thoảng con của em bị mất sóng và ở trong tình trạng search signal nhưng khi gọi 900 thì lại có song.KHông biết cáo ai bị như vậy không nhỉ

orange_244

Banned
Thi thoảng con của em bị mất sóng và ở trong tình trạng search signal nhưng khi gọi 900 thì lại có song.KHông biết cáo ai bị như vậy không nhỉ
cũng có thể do rom và cũng có thể do pin yếu nên xảy ra hiện tượng trên,những lúc như thế bạn thử đo xem pin bạn được 3,7v không??nếu test pin thì bạn nên cắm nguồn rồi test lại xem sao nhé! mà bạn xài bản rom nào!để mình tư vấn thêm cho!

DuongTrunghuy

Bác dùng W6.1 thì bị như thế chứ gì. Thay pin mới đi thì sẽ hết bị như vậy ngay

vattephd

trước em dùng wm2003 bị như vậy giờ chuyển qua 6.1 cũng bị như vậy.pin của em trâu lắm dùng bình thường được 3ngayf cơ.nghe nhạc xem phim cũng rất lâu

tranngocletuan

Active Member
bạn thử kiểm tra lại cột sóng trong máy có bị lỏng ko ? mình cũng bị như vậy nhưng khi kiểm tra lại cột thu sóng trong máy là OK

tdhttb

Bây giờ có cách khắc phục là bạn tháo nắp đằng sau phía trên nắp pin .Bạn sẽ thấy anten của nó và kiểm tra tiếp xúc giữa chân mên và anten có tốt không hoặc bạn hàn thẳng chân tiếp xúc là ok .cách khác để ổn định hơn là ta tìm cục sóng của máy 1110i và bóc miếng lá đồng rồi dán và hàn vào mặt trong anten của o2 .Mình đã test sóng ổn định và khỏe .