• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

<SOS> Cần bà con PdaViet giúp Up ip4work 4.3.5 -> 5.0.1

yoongy

Mong các bác giúp đở !!!
Tình hình là mình có 1 chú Iphone 4 work đang nằm ở fw 4.3.5 (8L) tethered jailbreakn hay bi lổi treo táo khi hết pin và tắc nguồn là phải boot bằng redsnow mới được(bất tiện quá)
Bây h mình muốn Up lên iOS 5 untethered jailbreak để thoát khỏi tình trạng trên có được không các bác.
Không phải dân công nghệ nên e chick mấy cái này lắm. Cũng tìm và đọc nhiều nhưng "chén đã đầy - có rót cũng tràng" nên mới lên đây nhờ các pác chỉ cho e một bài cụ thể về cách Up lên iOS 5 untethered jailbreak !

Thanks các bác trước !!!

bigboo

Nếu máy quốc tế thì bạn up như thế nào cũng được
Cắm vào iTunes -> update
Down về từ mạng. Mình thì down qua openIPSW vì nó nhanh và tiện
Sau khi đã up xong thì bạn có thể jb bằng redsn0w 0.9.12b2 hoặc absinthe 2.0.4

NguyenTu

Super V.I.P
Cắm vào iTunes -> update

Thời điểm này không thể up được lên 5.01 nữa mà phải lên 5.1.1

NguyenTu

Super V.I.P
Cắm vào iTunes -> update

Thời điểm này không thể up được lên 5.01 nữa mà phải lên 5.1.1

yoongy

Của mình hiện tại là 4.3.5 tethered jailbreak , vậy mình chỉ cần để như thế rồi Update lên 5.1.1 = itunes rổi jailbreak mà không cần restore hay phải làm gì khác phải không các bác. Các bác giúp e phần này với nhé !!!!