• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Splash screen PDA Việt với phong cách mới

TaQuangDuc

Có lẽ cách up thì không phải bàn nữa vì ai cũng biết rồi (không biết thì tham khảo lại các bài liên quan trên box này link đây)
Do các splash cũ đã out of date (anh em sang 6.1 hết rồi) nên mình làm bộ Splash mới để mọi người dùng cho vui.
bộ mới bao gồm:
màn hình logo HTC (màn hình 5s)
HTC.bmp

màn hình welcome của PDAViet
splash.bmp

và cuối cùng là welcome loading...

riêng welcome loading, các bạn click phải, save về máy tính rồi sau đó copy paste vào windows của prophet thân yêu.

thật ra đây là bộ giao diện mình đang build, nhưng do bận việc riêng nên nó ra hơi chậm so với dự kiến. Trong khi đó anh em dùng Prophet sau khi upRom lai không có 1 bộ splash + welcome đồng bộ nên mình đưa ra phần này trước để anh em có cái dùng
Cheers,

:D nếu có ích thì thanks mình phát, Thanks

Chỉnh sửa cuối:

elmi

Híc. Em down bọ splash của bác về nhưng không up được bác à. Copy vao tool cua PDAViet Step1 nhưng khi up nó báo lỗi bác à

TaQuangDuc

Híc. Em down bọ splash của bác về nhưng không up được bác à. Copy vao tool cua PDAViet Step1 nhưng khi up nó báo lỗi bác à

ờ,
thật ra cái này phải copy vào folder, giống 1 folder up ROM (trên máy tính), bao gồm các file:
EnterBootLoader.exe
ROMUpdateUtility_NV_G4.exe hoặc ROMUpdateUtility_NV_G3.exe tùy theo máy là G3 hay 4
RUUGetInfo.exe
RUUResource.dll
và cuối cùng là file nk.nbf mình gửi kèm bài này
có đầy đủ thành phần thì chỉ cần đưa về bootload mà up (yêu cầu đã hard SPL, nếu không thì ...)
Chúc thành công,
Đức

Lamson

Well-Known Member
Thank Taquanduc về bộ giao diện
* nhưng xin có ý kiến Vì màu này với Prohpet phân giải hơi kém nên sợ nó sẽ không lên.Taquangduc có thể làm bộ giao diện màu xanh sẫm được không ( như màu của WM7)

TaQuangDuc

Thank Taquanduc về bộ giao diện
* nhưng xin có ý kiến Vì màu này với Prohpet phân giải hơi kém nên sợ nó sẽ không lên.Taquangduc có thể làm bộ giao diện màu xanh sẫm được không ( như màu của WM7)

hí hí, đang dùng rồi, đẹp vãi chưởng (ngôn từ cho nó xì tin :D) bạn ạ, mấy hôm nữa hoàn thành đủ bộ thì công bố luôn thể. An tâm, mình test đàng hoàng lắm mà

HeroHP

Đúng là tác phẩm của TaQuangDuc đẹp thật, nhưng màn hình 5s đầu tiên bị vỡ hình cậu ạ, bị mấy cái vòng vòng màu :-??

TaQuangDuc

hello Lamson, hôm qua đi có việc, ngồi xem PV bằng đt nên không trả lời bác được, cái đấy dễ thôi bác ạ

bkvn46

Bác QuangDuc ơi cho em hỏi, cái splash này có setup cho con wizard được không..nhìn đẹp quá :D..

Lamson

Well-Known Member
hello Lamson, hôm qua đi có việc, ngồi xem PV bằng đt nên không trả lời bác được, cái đấy dễ thôi bác ạ
Đã tìm được chỗ sửa là dùng XN Resouce Editor để mở file *.exe hay *.mui ra sửa. Nhưng nó không cho save vào ? nó luôn báo “ system error : code 19, The media is write protected” ? vậy cần làm gì để sửa được nó TaQuangDuc??

TaQuangDuc

Bác QuangDuc ơi cho em hỏi, cái splash này có setup cho con wizard được không..nhìn đẹp quá :D..
được bạn ạ, nhưng phải dùng tool của wizard để làm (mình không có wizard để test cho mọi người nên không dám làm liều đâu)

Đã tìm được chỗ sửa là dùng XN Resouce Editor để mở file *.exe hay *.mui ra sửa. Nhưng nó không cho save vào ? nó luôn báo “ system error : code 19, The media is write protected” ? vậy cần làm gì để sửa được nó TaQuangDuc??

hic, mình chỉ làm giao diện thôi, thường là bung file .cab của bộ giao diện (làm thành 1 file setup ngoài sau up ROM) rồi lấy file đồ họa và thiết kế lại theo kích thước của nó. Còn kiểu chuyên nghiệp thẳng vào ROM là do các cook yêu cầu kích thước cũng như định dạng trực tiếp. Bạn hỏi thế này là mình chịu rồi!
Nhưng theo mình (kinh nghiệm dùng win thôi) thì bạn đang dùng quyền user không đủ để save sau khi sửa file bung, bạn thừ set lại quyền user lên mức cao nhất, rồi set permission cho file cần sửa, rồi hẵng mởi file đó ra sửa xem có được không?