• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sử dụng điện thoại internet có sẵn trong WM6 !

shpy

Mình theo link này làm từng bước thì các kết quả trên PPC ok. Tuy nhiên, do hiện giờ không có wifi để test nên các bạn cùng dùng thử và trao đổi kinh nghiệm nhé.

http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=299950

Mình lược dịch như sau:
Để ử dụng internet phone / SIP phone bạn cần phải có các file sau trong /Window :

# ipdialplan.xml
# dnsapi.dll
# voipphonecanvas.dll
# rtcdll.dll
(có thể sẽ tìm không thấy vì nó ẩn. Dùng resco explorer thì sẽ ra. Không có nữa thì thua, kiếm file cab chuyển vào !!)

Tải file đính kèm về. Open file _setup.xml.txt và edit như sau:
_sip_provider_name_ --> tên nhà cung cấp (muốn đặt sao cũng được)
_account_ and _password_ --> khỏi giải thích ha !
sip:_user@sip_host.com_ ---> username@địa chỉ SIP sever (nhớ có cả port )
_sip_proxy.com_ and _sip_registrar.com_ --> ---> địa chỉ SIP sever, thường thì 2 cái này giống nhau (nhớ có cả port )

Xong save lại thành _setup.xml và vào startmenu/run type cmd để ra dos. Tới thư mục chứa mấy cái này , (type) chạy như sau :
cabarc N voip.cab _setup.xml

Ra file Voip.cab, copy vào PPC và cài đặt.

Thế là đã có SIP trong máy. Vào setting/phone/internet . chỉnh sang xài internetphone khi nào có internet !

Có gì bàn thêm nha các bạn !

dkkd

cái này có gọi free đến máy điện thoại trong nước đc ko vậy bác:D

hdh03101976

Tôi rất quan tâm đến vấn đề này.
Bạn cho biết là WM5 có dùng được không? Mua thẻ internet phone rồi nhập info vào để dùng đt internet (gọi nước ngoài) có được không?

hcqp

Đây là một vấn đề rất hay và hữu ích. Mong các bác có trình độ về kỹ thuật mạng và PPC giải thích rõ thêm cách tạo. Hướng dẫn làm sao để một người em gái không biết về công nghệ có thể làm theo và sử dụng được nhé!
Mình đọc trên bài đầu tiên, thấy hơi khó (vì chưa sử dụng điện thoại Net bao giờ). Ví dụ các bác có thể cho link tải các File cần có và tạo file setup làm ví dụ cho các bạn chưa biết làm theo... rồi hướng dẫn mua thẻ Net...
Trân trọng kính chào!

hdh03101976

Đã mua thẻ đt ring-voiz do OCI phát hành, đọc một số trang trên forum xda và đã cài IP phone cho O2s ROM Helmi_C WM6. Tất cả mọi chuyện diễn ra giống hệt hướng dẫn: khi connect wifi thì phone tự động chuyển từ Mobifone sang RingVoiz ... trừ chuyện gọi được đt (internet): mình vừa call là nghe 3 tiếng tút rồi tự động ngắt phone ngay. Khi vào trang web theo dõi các cuộc gọi (call log) thì nó có ghi nhận số đt đã gọi nhưng thời gian gọi là 0:00 . Có thể OCI chận cổng, bắt xài soft phone cài trên PC !!???
Bạn nào quan tâm thì tham gia cho vui nhé.

abcviet

Đọc mãi không hiểu gì, mong muốn giải thích cặn kẽ hơn 1 chút....
xin cảm ơn...