• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sửa usb-brick với hboot 0.93, máy chưa root

tiendat84

Sau 1 tuần tìm hiểu nhiều diễn đàn, thử rất nhiều cách, được sự giúp đỡ của bạn Langdang02 thì cuối cùng mình cũng sửa được lỗi usb-brick đối với hboot 0.93, máy chưa root.
Mình làm trên bản room ship 2.29.405.5.

Mình xin trình bày 1 cách rõ ràng để 1 số bạn đọc vào là làm được liền, vì mình mới xài android cũng như 1 số bạn gặp rất nhiều khó khăn khi bị 1 lỗi gì đó, k phải tham khảo thêm các chủ đề khác nữa, có những đoạn trích dẫn mình sẽ ghi đầy đủ.

Trước tiên chúng ta sữa lỗi brick sdcard trước đã
Đưa điện thoại về chế độ fastboot mode. kết nối với máy tính. Dĩ nhiên trước đó phải setup drvier nhé, không thì không làm được đâu.
nếu chưa có driver thì down ở đây http://www.mediafire.com/?el6u7f61cdwapr3

bác tải Tool này về http://www.mediafire.com/?gg2cg28m1mgr9mc
Sau đó giải nén Tools rồi cho vào ổ C hoặc ổ nào đó
Vi dụ em để ổ C:
Bác vào Run: đánh cmd
Từ dấu nhắc: đánh lệnh cd c:\
C:/>cd tools/fastboot-windows oem enableqxdm 0
nếu là linux thi fastboot-linux nhé, nếu Mac thì fastboot-mac
Sau đó trên máy tính sẽ báo là OK, như vậy là thành công rồi
(((Theo hướng dẫn của bạn trungkiên245, mình sừa lại dòng lệnh 1 chút cho đúng tên file thì mới chạy được)))

Các bước thực hiện như sau:
1. Làm như bạn trungkien245 nhưng mình sửa lại câu lệnh( câu lệnh của bạn trungkien không đúng với file đính kèm, mình tìm mãi mới biết).
Phải xác định được Desire đang cầm trên tay được phân phối ở đâu và nhà mạng nào phân phối

Để kiểm tra xem máy mình phân phối ở đâu, các bác làm như sau
Mở máy ở chế độ fastboot usb ( chữ màu đỏ). Kết nối máy tính
Bác tải Tool này về http://www.mediafire.com/?gg2cg28m1mgr9mc
Vi dụ em để ổ C:
nếu là windows: C:/>cd Tools/fastboot-windows oem boot

Linux C:/>cd Tools/fastboot-linux oem boot
Mac C:/>cd Tools/fastboot-mac oem boot
Sẽ hiện ra nội dung như sau
CODE
#INFOTAG:Ramdisk OK
#INFOTAG:smi ok, size = 0
#INFOTAG:hwid 0x0
#INFOTAG:skuid 0x21F04
#INFOTAG:hero panel = 0x0
#INFOTAG:engineerid = 0x0
#INFOMCP dual-die
#INFOMCP dual-die
#INFOTAG:mono-die = 0x0
#INFODevice CID is not super CID
#INFOCID is HTC__E11
(trích dẫn của bạn trungkien245)

Của mình là HTC__E11
Các bạn nhớ chỗ này lát nữa cần dùng tới.
2. Nếu bạn đang xài rom cook thì up lại rom ship. Các bạn vào trang http://shipped-roms.com/index.php?category=android&model=Bravo để tải bản room ship về.
Cách úp rom ship như sau: Phài cài usb-android-driver nhé.(các bạn tìm trên diễn đàn nhé, file năng quá mình k up wa 3G được)
Chạy file rom bạn tải về và làm theo hướng dẫn thôi. Rất đơn giản.
3. Tạo goldcard ( bước này thật sự mình không biết có cần thiết khi sữa lỗi usb-brick này không nữa, vì mình k tạo goldcard) nhưng mình cũng chia sẽ kinh nghiệm của mình luôn. Các bạn thử bỏ qua bước này, nếu không được thì quay lại làm.
Như hướng dẫn của bạn poseidon0380 và bác PhamQuang mình tóm tắt lại cách làm như sau:( máy đang bị brick usb mới làm như vậy nha, còn nếu không bị thì tạo goldcard đơn giản hơn nhiều)
Lên market download và cài đặt Android Terminal Emulator ( hoặc down ở dưới)
Sau đó mở terminal emulator chạy dòng lệnh này:
cat /sys/class/mmc_host/mmc1/mmc1:*/cid > /sdcard/cidcode.txt
Sau chữ cat, trước và sau dấu > có khoảng trắng.

Sau đó dùng một chương trình file manager nào đó vd như ASTRO, file cidcode.txt nằm ngoài thư mục gốc, mở nó ra bạn sẽ có cid code :). Chắc cú là lấy thẻ ra, mở file đó trên máy copy cái code đó ra cho chắc ăn.
Sau đó truy cập trang web http://psas.revskills.de/?q=goldcard
Điền các thông số và nhấn "Generator Goldcard!" và vào qua Email của bạn, sẽ nhận được file "goldcard.img" mà site gửi cho. Hãy lưu vào nơi tiện để sử dụng trong bước sau.
Do đt của bạn k kết nối được với máy tính nên bạn dùng 1 đầu đọc thẻ nhớ hoặc 1 dt khác để kết nối ở chế độ usb ( mình dùng nokia 6120c để kết nối).
Format lại thẻ nhớ( nhớ sao lưu dữ liệu trên thẻ nhé, lỡ wên thì....heheeh)
Chạy file goldcardtool.exe và điền các thông số vào.

Hình ở dưới nhé. Mình không biết up hình vào

Điền số CID bạn lấy ra từ file cidcode.txt đó ( copy paste wa cho chắc ăn nhé)
Rồi làm như hình trên nhé.
Xong bước này.
Do điện thoại chúng ta là hboot 0.93 mà lại không kết nối được với máy tính để root nên ta làm như sau:
4.Down file rageagainstthecage-arm5.bin, flash_image ở dưới về
Vào trang : http://ks25738.kimsufi.com/misc/
Điền đúng và tải file mtd0.img về
Copy cả 3 file rageagainstthecage-arm5.bin, flash_image, mtd0.img vào thẻ nhớ
Mở Android Terminal Emulator lên.
Đánh dòng lệnh sau rồi enter
cat /sdcard/rageagainstthecage-arm5.bin > /data/data/jackpal.androidterm/shared_prefs/rageagainstthecage-arm5.bin
tiếp tục
cat /sdcard/flash_image > /data/data/jackpal.androidterm/shared_prefs/flash_image

cat /sdcard/mtd0.img > /data/data/jackpal.androidterm/shared_prefs/mtd0.img

cd /data/data/jackpal.androidterm/shared_prefs/

chmod 755 rageagainstthecage-arm5.bin flash_image

lưu ý: Sau chữ cat, cd, trước và sau dấu > có khoảng trắng.
Tiếp tục:
/data/data/jackpal.androidterm/shared_prefs/rageagainstthecage-arm5.bin
Sau khi enter dòng lệnh này, điện thoại bạn bị đứng, nhưng đừng lo. Bấm nút home để thoát ra màn hình chính, vào setting, applicatioon,manage applications chọn terminal emulator rồi force stop nó đi.
Mở lại Terminal Emulator
Đánh dòng lệnh
cd /data/data/jackpal.androidterm/shared_prefs
enter tiếp tục
./flash_image misc mtd0.img
Có đấu chấm đằng trước nhé

Reboot lại và thưởng thức thành quả thôi.
Bài viết này là mình tổng hợp lại các bài viết của người khác, và phần chính mình dịch từ http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=813476&page=2.
Một số file cần thiết khác các bạn kiếm trong diễn đàn nha. Mình k up lên được.

Chỉnh sửa cuối:

Langdang02

Chúc mừng bạn đã giải quyết xong 1 vấn đề hóc búa để sau này anh em ai có dính thì khắc phục được dễ dàng. Máy mình cũng đang bị dính usb brick sau khi cài oxygen nhưng mà do máy đã rooted và s-off nên chạy file update.zip mà ko hiểu sao vẫn chưa khắc phục được usb brick nhỉ +_+. KHông biết có bắt buộc phải chạy lại ROM Shipped ko ta, anh em có ai có cao kiến ko?

DUYAT

cái này ở đâu vậy bạn?

tiendat84

cái này ở đâu vậy bạn?

bạn xem cái link cuối bên forum xda kìa. Mình tham khảo bên đó. những file đó máy desire nào cũng xài được. file đó nằm trong chỗ usb-unbrick đó

Chúc mừng bạn đã giải quyết xong 1 vấn đề hóc búa để sau này anh em ai có dính thì khắc phục được dễ dàng. Máy mình cũng đang bị dính usb brick sau khi cài oxygen nhưng mà do máy đã rooted và s-off nên chạy file update.zip mà ko hiểu sao vẫn chưa khắc phục được usb brick nhỉ +_+. KHông biết có bắt buộc phải chạy lại ROM Shipped ko ta, anh em có ai có cao kiến ko?

máy bạn đã root và s-off rồi thì theo mình cũng không cần thiết phải sữa brick-usb lắm. Máy mình do chưa root nên bắt buộc phải sữa để rồi root, có root thì mình mới cài được 1 số phần mềm cần quyền superuser.

DUYAT

sao mình tìm mãi mà ko thấy file rageagainstthecage-arm5.bin này nhỉ

tunglep

các bác giúp em vấn đề này với. : em cài cái terminal emulator ra rồi. mở nó lên thì thấy màn hình điện thoại xanh lè. có chữ $ đầu dòng. bấm giữ phím menu nó hiên lên bàn phím chữ nhật không à.nhưng bấm không si nhê gì.((con nỳ là htc magic docomo)) hic hic để nhập dòng lệnh này:cat /sys/class/mmc_host/mmc1/mmc1:*/cid > /sdcard/cidcode.txt. còn con htc magic tmobile thì bấm được. ( nó hiện lên từng phím riêng biệt.) xin mọi người giúp đỡ ạ. thanks all!.

Chỉnh sửa cuối:

tiendat84

sao mình tìm mãi mà ko thấy file rageagainstthecage-arm5.bin này nhỉ

mình kiểm tra lại file usb-unbrick đính kèm đó vẫn bình thường mà bạn. Trong đó có file rageagainstthecage-arm5.bin và flash_image mà.
Sao bạn lại không tìm thấy ta. K hiểu được lun.
Thôi thì bạn down ở đây nhé.
Bạn kiểm tra lại có khi nào bạn tải về rồi bị phần mềm diệt virut xóa mất không.

các bác giúp em vấn đề này với. : em cài cái terminal emulator ra rồi. mở nó lên thì thấy màn hình điện thoại xanh lè. có chữ $ đầu dòng. bấm giữ phím menu nó hiên lên bàn phím chữ nhật không à.nhưng bấm không si nhê gì.((con nỳ là htc magic docomo)) hic hic để nhập dòng lệnh này:cat /sys/class/mmc_host/mmc1/mmc1:*/cid > /sdcard/cidcode.txt. còn con htc magic tmobile thì bấm được. ( nó hiện lên từng phím riêng biệt.) xin mọi người giúp đỡ ạ. thanks all!.

Mình nghĩ bạn hỏi bên HTC-magic có nhiều người xài thì mới rõ hơn, bên này xài desire chưa biết mặt mũi con Magic như thế nào thì khó mà hướng dẫn bạn được lắm.

thangzyx

bạn thiếu mất 1dòng này rồi
tìm mãi nhưng cũng xong rồi, cám ơn nhiều!!!!!!!!!!!!!

DUYAT

vừa rồi mình mới bị dính lại vụ brick usb vá sd card do backup bằng rom manager và đã xửa lỗi thành công khá nhanh, trước tiên mình sưa sdcard trước, theo cách của tiếndạt84, sau khi thành công mình dow file update.zip và chạy và báo thành công thế là xong, rất nhanh và dơn giản

tiendat84

bạn thiếu mất 1dòng này rồi
tìm mãi nhưng cũng xong rồi, cám ơn nhiều!!!!!!!!!!!!!

Hihi. Đúng là thiếu 1 dòng thiệt. Đã chỉnh sửa lại rồi nhé. Thanks bạn. Mình cũng đã đưa cái link bên xda để các bạn tham khảo.

vừa rồi mình mới bị dính lại vụ brick usb vá sd card do backup bằng rom manager và đã xửa lỗi thành công khá nhanh, trước tiên mình sưa sdcard trước, theo cách của tiếndạt84, sau khi thành công mình dow file update.zip và chạy và báo thành công thế là xong, rất nhanh và dơn giản

bạn chạy file update.zip được là do máy bạn đã root trước khi bị brick-usb nhé. Máy chưa root thì không chạy được đâu.

vodanh86

Mình cũng đọc tutorial ở vài chỗ rồi mà vẫn chưa thực hiện được, nay qua đấy cái ngon ngay. :D

Trước đọc mấy hướng dẫn, còn định hạ HBoot xuống 0.8, tạo gold card, root máy khiếp quá tẹo tẩu hỏa nhập ma. Mà con HTC này dễ bị brick nhỉ, không như con Motorola Milestone và Rock E6 cũ của mình, up room cứ ầm ầm, up hỏng thì thóa pin ra up lại.

Thanks U!

Chỉnh sửa cuối:

phuongthuy_psp

Các chỉ giup mình setup driver khi sửa lỗi brick sdcard với . Mình ko biết là mình ko cài đc hay mình kô biêt cài nữa . Cac bạn giúp mình với nhé .

tiendat84

Các chỉ giup mình setup driver khi sửa lỗi brick sdcard với . Mình ko biết là mình ko cài đc hay mình kô biêt cài nữa . Cac bạn giúp mình với nhé .

bạn cài driver sao không được thế. Cài vào máy tính chứ không phải vào điện thoại nhé.:D

phuongthuy_psp

bạn cài driver sao không được thế. Cài vào máy tính chứ không phải vào điện thoại nhé.:D
android-usb-driver thì mình dã cài rồi . Bây giờ mình gặp vấn đề là ko chạy đc dòng lệnh ở bước sửa brick sdcard . Mình đã làm theo đúng hướng dẫn của bạn nhưng nó báo : Access is denied . Bạn giúp mình với mình chạy mãi ko đc dòng lệnh ko biết lỗi do đâu . Bạn cho minh xin yahoo minh hỏi bạn cách sửa . Cám ơn bạn nhiều

DUYAT

Ai còn cái này ko cho mình xin với
Tập tin đính kèm
usb-unbrick.rar (49.1 KB, 39 lần tải)
Android Terminal Emulator.rar (49.1 KB, 14 lần tải)

hailun

Sau 1 tuần tìm hiểu nhiều diễn đàn, thử rất nhiều cách, được sự giúp đỡ của bạn Langdang02 thì cuối cùng mình cũng sửa được lỗi usb-brick đối với hboot 0.93, máy chưa root.
Mình làm trên bản room ship 2.29.405.5.

Mình xin trình bày 1 cách rõ ràng để 1 số bạn đọc vào là làm được liền, vì mình mới xài android cũng như 1 số bạn gặp rất nhiều khó khăn khi bị 1 lỗi gì đó, k phải tham khảo thêm các chủ đề khác nữa, có những đoạn trích dẫn mình sẽ ghi đầy đủ.

Trước tiên chúng ta sữa lỗi brick sdcard trước đã
Đưa điện thoại về chế độ fastboot mode. kết nối với máy tính. Dĩ nhiên trước đó phải setup drvier nhé, không thì không làm được đâu.
nếu chưa có driver thì down ở đây http://www.mediafire.com/?el6u7f61cdwapr3

bác tải Tool này về http://www.mediafire.com/?gg2cg28m1mgr9mc
Vi dụ em để ổ C:
Từ dấu nhắc: đánh lệnh cd c:\
nếu là linux thi fastboot-linux nhé, nếu Mac thì fastboot-mac
Sau đó trên máy tính sẽ báo là OK, như vậy là thành công rồi
(((Theo hướng dẫn của bạn trungkiên245, mình sừa lại dòng lệnh 1 chút cho đúng tên file thì mới chạy được)))

Các bước thực hiện như sau:
1. Làm như bạn trungkien245 nhưng mình sửa lại câu lệnh( câu lệnh của bạn trungkien không đúng với file đính kèm, mình tìm mãi mới biết).
Phải xác định được Desire đang cầm trên tay được phân phối ở đâu và nhà mạng nào phân phối

Để kiểm tra xem máy mình phân phối ở đâu, các bác làm như sau
Bác tải Tool này về http://www.mediafire.com/?gg2cg28m1mgr9mc
Vi dụ em để ổ C:
nếu là windows: C:/>cd Tools/fastboot-windows oem boot

Linux C:/>cd Tools/fastboot-linux oem boot
Mac C:/>cd Tools/fastboot-mac oem boot
Sẽ hiện ra nội dung như sau
CODE
#INFOTAG:Ramdisk OK
#INFOTAG:smi ok, size = 0
#INFOTAG:hwid 0x0
#INFOTAG:skuid 0x21F04
#INFOTAG:hero panel = 0x0
#INFOTAG:engineerid = 0x0
#INFOMCP dual-die
#INFOMCP dual-die
#INFOTAG:mono-die = 0x0
#INFODevice CID is not super CID
#INFOCID is HTC__E11
(trích dẫn của bạn trungkien245)

Của mình là HTC__E11
Các bạn nhớ chỗ này lát nữa cần dùng tới.
2. Nếu bạn đang xài rom cook thì up lại rom ship. Các bạn vào trang http://shipped-roms.com/index.php?category=android&model=Bravo để tải bản room ship về.
Cách úp rom ship như sau: Phài cài usb-android-driver nhé.(các bạn tìm trên diễn đàn nhé, file năng quá mình k up wa 3G được)
Chạy file rom bạn tải về và làm theo hướng dẫn thôi. Rất đơn giản.
3. Tạo goldcard ( bước này thật sự mình không biết có cần thiết khi sữa lỗi usb-brick này không nữa, vì mình k tạo goldcard) nhưng mình cũng chia sẽ kinh nghiệm của mình luôn. Các bạn thử bỏ qua bước này, nếu không được thì quay lại làm.
Như hướng dẫn của bạn poseidon0380 và bác PhamQuang mình tóm tắt lại cách làm như sau:( máy đang bị brick usb mới làm như vậy nha, còn nếu không bị thì tạo goldcard đơn giản hơn nhiều)
Lên market download và cài đặt Android Terminal Emulator ( hoặc down ở dưới)
Sau đó mở terminal emulator chạy dòng lệnh này:
cat /sys/class/mmc_host/mmc1/mmc1:*/cid > /sdcard/cidcode.txt
Sau chữ cat, trước và sau dấu > có khoảng trắng.

Sau đó dùng một chương trình file manager nào đó vd như ASTRO, file cidcode.txt nằm ngoài thư mục gốc, mở nó ra bạn sẽ có cid code :). Chắc cú là lấy thẻ ra, mở file đó trên máy copy cái code đó ra cho chắc ăn.
Sau đó truy cập trang web http://psas.revskills.de/?q=goldcard
Điền các thông số và nhấn "Generator Goldcard!" và vào qua Email của bạn, sẽ nhận được file "goldcard.img" mà site gửi cho. Hãy lưu vào nơi tiện để sử dụng trong bước sau.
Do đt của bạn k kết nối được với máy tính nên bạn dùng 1 đầu đọc thẻ nhớ hoặc 1 dt khác để kết nối ở chế độ usb ( mình dùng nokia 6120c để kết nối).
Format lại thẻ nhớ( nhớ sao lưu dữ liệu trên thẻ nhé, lỡ wên thì....heheeh)
Chạy file goldcardtool.exe và điền các thông số vào.

Hình ở dưới nhé. Mình không biết up hình vào

Điền số CID bạn lấy ra từ file cidcode.txt đó ( copy paste wa cho chắc ăn nhé)
Rồi làm như hình trên nhé.
Xong bước này.
Do điện thoại chúng ta là hboot 0.93 mà lại không kết nối được với máy tính để root nên ta làm như sau:
Vào trang : http://ks25738.kimsufi.com/misc/
Điền đúng và tải file mtd0.img về
Copy cả 3 file rageagainstthecage-arm5.bin, flash_image, mtd0.img vào thẻ nhớ
Mở Android Terminal Emulator lên.
Đánh dòng lệnh sau rồi enter
cat /sdcard/rageagainstthecage-arm5.bin > /data/data/jackpal.androidterm/shared_prefs/rageagainstthecage-arm5.bin
tiếp tục
cat /sdcard/flash_image > /data/data/jackpal.androidterm/shared_prefs/flash_image

cd /data/data/jackpal.androidterm/shared_prefs/

chmod 755 rageagainstthecage-arm5.bin flash_image

lưu ý: Sau chữ cat, cd, trước và sau dấu > có khoảng trắng.
Tiếp tục:
/data/data/jackpal.androidterm/shared_prefs/rageagainstthecage-arm5.bin
Sau khi enter dòng lệnh này, điện thoại bạn bị đứng, nhưng đừng lo. Bấm nút home để thoát ra màn hình chính, vào setting, applicatioon,manage applications chọn terminal emulator rồi force stop nó đi.
Mở lại Terminal Emulator
Đánh dòng lệnh
cd /data/data/jackpal.androidterm/shared_prefs
enter tiếp tục
./flash_image misc mtd0.img
Có đấu chấm đằng trước nhé

Reboot lại và thưởng thức thành quả thôi.
Bài viết này là mình tổng hợp lại các bài viết của người khác, và phần chính mình dịch từ http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=813476&page=2.
Một số file cần thiết khác các bạn kiếm trong diễn đàn nha. Mình k up lên được.

Bạn tiendat84 ơi, máy htc desire của mình hboot 0.93.0001 giống với của bạn nên mình muốn hỏi bạn cách để cài đặt ứng dụng và games vào thẻ nhớ để tiết kiệm bộ nhớ máy thì mình cần phải làm sao. Máy mình đã root rồi vì trên menu máy có biểu tượng superuser vì mình đem máy ra chỗ mình đã mua nhờ kỹ thuật ở đây làm dùm. Nhưng sau khi root xong thì kỹ thuật ở đây nói là phải tải file app2sd về mới cài được ứng dụng và games vào thẻ nhớ, điều này đúng ko vậy bạn hay là mình vào phần recovery rồi chọn partition gì gì đó thôi. Bạn có thể hướng dẫn mình được không. Mình có đọc trên 1 số diễn đàn nhưng không rõ lắm và chỉ để đề cập đến máy htc desire hboot 0.75 hoặc 0.8 thôi. Nếu được thì bạn có thể cho mình xin số dtdd của bạn được không để mình hỏi cho tiện. Cảm ơn nhiều.

hailun

Bạn tiendat84 ơi, có thể hướng dẫn giải quyết vấn đề của mình được không? Cảm ơn

DUYAT

Bạn tiendat84 ơi, có thể hướng dẫn giải quyết vấn đề của mình được không? Cảm ơn

Như thế này bạn nha, trước hết bạn hãy tạo recovery trước đã, sau đó vào recocery để phân vùng thẻ nhớ cho phù hợp với yêu cầu bản rom mà bạn muốn chạy, sau khi chạy xong bản rom thì bạn có thể cài phần mềm lên thẻ nhớ, nhưng một số thôi bạn nha, còn muốn chuyển nhiều hơn thì bạn dùng cái này http://www.mediafire.com/?ae3y25ujaohba70 cài vào máy chạy nó chọn APP2SD xuống chọn External xong, bây giờ bạn có thể di chuyển thoải mái qua thẻ nhớ rồi

taychoideu

Bạn tiendat84 ơi,cho mình hỏi với,chắc bạn cũng đang dùng desire Hboot 0.93 fải k?mình cũng đang dùng desire Hboot 0.93,mình muốn root, s-off,recovery cho máy mà k biết làm thế nào,trên diễn đàn chỉ có những bài viết hướng dẫn root cho máy có Hboot thấp hơn 0.93 thôi,mình muốn up rom mà k có cách nào cả,nếu bạn biết cách mong bạn chỉ giáo. Tks

sangmeo

Cho mình hỏi một câu hơi ngớ ngẫn? Nếu bị brick như vậy thì mình thay thẻ nhớ mới có khắc phục dc ko?
Ngoài ra thì mình làm đúng như hướng dẫn của bác tiendat84 nhưng khi gõ dòng lệnh
thì toàn báo là "The sýtem cannot find the path specified"
Mặc dù em đã thử làm đi làm lại nhiều lần, sợ down bị lỗi nên em cũng đã down đi đao lại rồi, máy em đang chạy rom ship, cài driver xong xuôi hết rồi. hay lúc làm có cần tắt cái HTC sync ko vậy?
Các bác có kinh nghiệm giúp dùm em.