• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SYSTEM FONTS - Hỗ trợ đa ngôn ngữ

PhamQuang

Manager
SYSTEM FONTS - Đa ngôn ngữ

Xin giới thiệu bộ fonts hệ thống mới - Tahoma hỗ trợ đa ngôn ngữ.
Hiển thị tiếng Việt, Trung Quốc, Ả rập,... đều rất tốt.
Đặc biệt hỗ trợ tiếng Việt rất đầy đủ và đẹp.

Các bạn tải và cài thử sẽ thấy rõ.

Lưu ý: Fonts hệ thống này có thể sử dụng cho mọi dòng PPC đều tốt.

ximocquy

bác cho hỏi mình cài fonts này vào thẻ nhớ đc ko ah?

Chỉnh sửa cuối:

anhtuhntl

:| Các bạn sử dụng PPC mà không hiểu nhửng cái cơ bản này sao?Không hiển thị được tức là thiếu font,bạn kiếm cái font mà soạn thảo trên trang web đó chép vào PPC là xong thôi,y như PC ma.

ximocquy

:| Các bạn sử dụng PPC mà không hiểu nhửng cái cơ bản này sao?Không hiển thị được tức là thiếu font,bạn kiếm cái font mà soạn thảo trên trang web đó chép vào PPC là xong thôi,y như PC ma.

thì mình biết là thiếu font, but mà ko phải cái systemfont của bác PhamQuang là giải quyết đc vấn đề này sao?

NhatToai

Super V.I.P
thì mình biết là thiếu font, but mà ko phải cái systemfont của bác PhamQuang là giải quyết đc vấn đề này sao?

Mình vừa test thử thì đúng là như vậy,vào web China toàn ô vuông,phải cài thêm font China.:)

tmt1

Fonts tiếng Trung cho HD2!!!xin giúp mình

Hiện nay mình đang học tiếng Trung và làm cho người Đài Loan nên rất cần thiết cái fonts này mà mình tìm hết di6e4n đàn kể cả sýtem fonts của chú Quang http://www.pdaviet.net/showthread.php?80440-SYSTEM-FONTS-Hỗ-trợ-đa-ngôn-ngữ cũng cài rồi nhưng vẫn không hiện thị được tiếng Trung:((
Bên topic dành cho tiếng Trung mình cũng thử vài cái fonts do mọi người đưa ra cung không có cách nào
Ai tốt bụng xin giúp đỡ mình với,mình dùng HD2 T-mobile

loumeiyin

Hiện nay mình đang học tiếng Trung và làm cho người Đài Loan nên rất cần thiết cái fonts này mà mình tìm hết di6e4n đàn kể cả sýtem fonts của chú Quang http://www.pdaviet.net/showthread.php?80440-SYSTEM-FONTS-Hỗ-trợ-đa-ngôn-ngữ cũng cài rồi nhưng vẫn không hiện thị được tiếng Trung:((
Bên topic dành cho tiếng Trung mình cũng thử vài cái fonts do mọi người đưa ra cung không có cách nào

Mở google lên, paste cụm từ này vào là thấy à : Chinese display support for WWE ROMs xda

Bạn thử với Font Chinese này xem sao, cài qua kết nối AS hay MDC với PPC nhé...;;) Cài xong nhớ khởi động lại máy.

khongbiet3

Chào Bạn
Bạn thử cai đặt lại font chữ của trình duyệt web. Nó dùng Unicode hoặc font china la OK, nhiều khi web browser chọn default font chữ bị lỗi chứ không phải do hệ thống đâu.
Thử kiểm tra nhé.