• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tai nghe toàn treble ?

Status
Không mở trả lời sau này.

nlminhz

em vừa up Rom bản 20273 của bác TranMinhMan ! em không biết do không để ý hay là sau khi cài coreplayer 1.25 và pocket music vào thì tai nghe của em nghe toàn treble rất chát chúa, mong các bác có kinh nghiệp giúp em ! tai nghe em dùng tai nghe theo máy ! :(( Xin cám ơn các bác .

Last edited by a moderator:

TranMinhMan

Super V.I.P
Có thể là ctr Equalizer (cái này là ctr default của AL đấy nhé) tích hợp sẵn đụng với Equalizer của ctr chơi nhạc: Core Player hoặc Pocket Music, bạn nên tắt Equalizer của ctr chơi nhạc đi xem sao.

nlminhz

Lỗi giắc cắm ?

anh TranMinhHan ơi hình nhu không phải do xung đột equalize đâu mà hình như là do lỗi giắc cắm lúc em cắm vào thì nghe bình thường nhưng sau đó 1s thì lại nghe treble nhìu , giống như trường hợp thỉnh thoãng do mình cắm, hoặc rút mạnh tay quá thì nó không nói hoặc nghe được khi có cuộc gọi đến. Mong các anh góp ý, Xin cám ơn!

Status
Không mở trả lời sau này.