• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tại sao HTC Himalaya không sync được?

thaivu

hi các bác
Em đang dùng O22 - WM6
Trước em vẫn sync bình thường
Tự dưng mấy hôm nay không sync được các bác ạ
Em thử mấy PC đã cài active syn 4 mà ko thể sync được

Lúc đầu em nghĩ do cáp, vẫn sạc được nhưng ko sync được

Nhưng em cho về boot loader rồi cắm cáp vào thì vẫn báo usb bình thường

Các bác cho em hỏi lại tại win hay tại cáp của em ạ

Từ ngày cài wm6 em chẳng cài được bao nhiêu soft em thích buồn quá.
Giờ nếu mà do wm6 thì em sẽ cài lại bản wm6.1.

Các bác cho em vài lời khuyên nhé

khkt_cc2

Bạn thử cài bản MS-Active sync 4.5 xem sao. Thử thêm bằng bản Rom khác nữa nếu vẫn chưa được.

PhamHien

Khả năng do cable bạn ạ! Cable còn sạc được nhưng không có nghĩa là Synch được. Bạn hãy thử mượn cáp khác, hoặc kiểm tra lại Active Synch trên PC xem có chỉnh sửa gì khác đi không.
không cần cable thì vẫn có thể cài phần mềm mà. Cài bằng file .cab. WM6 và WM6.1 dùng chung được các phần mềm cả thôi, một số yêu cầu .NET CF

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Tất cả các soft cài trên w5 đều có thể cài trên w6 mà bạn còn không kết nối được cũng có thể là do lỗi win PC nữa đó bạn.....

tuanntss

em gặp lỗi này lâu rồi. Bắt buộc up rom lại bác à. NGuyên nhân có thể do virus hoặc lỗi phần mềm. sạc pin vẫn ok nhưng sync ko nhận.

PhamHien

1. Mượn cable khác để thử
2. Cài lại Activé Synch trên PC

Giữa sạc và Synch là khác nhau đó bác ạ! Cái dây cable nó nhiều chân, thực hiện nhiều chức năng khác nhau, vì vậy sạc được nhưng chưa hẳn đã Synch được!

Em cũng có một con XDAII này, dây cable cũng sạc được nhưng không thể Synch!

Sonblack

Super V.I.P
Kể từ WM6.0, để sync tốt với máy tính thì máy tính bạn phải cài đặt Microsoft ActiveSync phiên bản 4.5 Final trở lên nhé! :D

vanbon

bạn thử kich phải vảo biểu tượng sync chon connection setting
xem hộp thoại allow USB connection đã được đánh dấu chưa

allstreet

mình bị như thế này lun á,đã thử HR,cài lại As 4.5 lun mà cũng k sync dc.Có ai có ý kiến nào mới k dzậy.k sync nên k úp room ;lại dc

Chỉnh sửa cuối:

ChuHuyHoan

Well-Known Member
wa máy khác cũng bị vậy à,nếu do ppc có cách nào khắc phục dc k

Nếu do PPC thì thử HS xem không được thì up lại bản rom khác vẫn không được chắc chân USB hoặc phần cứng của PPC có vấn đề bạn ạ mang qua thợ kiểm tra cho chắc chắn hơn....

allstreet

đã HR,úp room k dc vì nó nhận k ra,mới hôm thứ 2 còn xài dc,giờ máy tính k thèm nhận ra nó,mình mới bị đây thôi.Thanks

Sonblack

Super V.I.P
đã HR,úp room k dc vì nó nhận k ra,mới hôm thứ 2 còn xài dc,giờ máy tính k thèm nhận ra nó,mình mới bị đây thôi.Thanks

Restart máy, kiểm tra cable nối xem khớp hết chưa, nhiều khi do lỏng cáp.
Tốt nhất là vào My Computer - Properties - Hardware - Device. Kiểm tra trong mục USB... xem có lỗi gì hong? Có sẽ có dấu than trên nền tam giác vàng.
Tốt nhất là uninstall và khởi động lại máy rồi làm lại từ đầu để máy nhận đúng.

duchvcs

mình thì lại báo như vậy nè :mọi ngày máy của mình vẫn kết nối với PC bình thường nhưng hôm này thì tự dwung không được,cắm USB vào nó cứ báo là "USB Device Not Recognized ",cho mình hỏi đó là nó bị làm sao??,có sửa được không? và sửa như thế nào? mong mọi người giúp đở,mình xin cảm ơn rất nhiều,không biết có ai bị như mình không nhỉ,nó vẫn báo nhận USB,được khoảng 30 giây thì nó báo như thế mà không nhận nữa,chán ghê

allstreet

mình thì lại báo như vậy nè :mọi ngày máy của mình vẫn kết nối với PC bình thường nhưng hôm này thì tự dwung không được,cắm USB vào nó cứ báo là "USB Device Not Recognized ",cho mình hỏi đó là nó bị làm sao??,có sửa được không? và sửa như thế nào? mong mọi người giúp đở,mình xin cảm ơn rất nhiều,không biết có ai bị như mình không nhỉ,nó vẫn báo nhận USB,được khoảng 30 giây thì nó báo như thế mà không nhận nữa,chán ghê

khả năng do cáp rất lớn đó,mình mới mua 1 cáp mới nè.Lần sau bạn nên hạn chế sync cáp,dễ bị hư lắm,có thể làm hư chân máy nữa.Bạn ra 92 trần nhân tôn mà sửa nha,mình vừa ra đó đó,lẹ thôi.Tiếc là pdaviet hok thành lập trung tâm nào để ae có hư máy ra đó sửa chữa ( hay có mà mình k bit)hix:D

Hiện mình cũng không Sync được, do chân cắm sạc bị lỏng, TPHCM có chổ nào thay chân cắm được không? Và giá khoảng bao nhiêu? Mình đang dùng O2 XDA II

AnhPheCT

1. Tháo cáp USB cấm sang cỗng USB khác!!! Bạn cấm ớ mặt sau máy hổ trợ USB 2.0. nếu bước 1 ko được làm tiếp....!
2. Remove Microsoft ActiveSync đi tải bản Microsoft ActiveSync 4.5 final về. Khi cài cấm USB gắn máy PPC vào cho nó tự nhận. Nếu bước 2 ko được làm tiếp....!
3. Reset PPC lại nhưng đừng gở USB và PPC ra, PPC khởi động là PC và PPC nhận được liền hà...! Nếu bước 3 ko được làm tiếp....!
4. Mua Cáp đúng với PPC mà mình dùng cho đúng dòng máy PPC. Nếu bước 5 ko được làm tiếp....!
5. www.botay.com!!!! luôn!!! (Đem vào Cần Thơ đc trên sữa dùm cho!!!) OK!

Cám ơn đã hướng dẫn, tuy nhiên chân cắm trong máy bị lỏng hoạc gãy chân gì đó. Hiện tại vẫn sạc được bình thường, nhưng không Sync được và máy không nhận PPC.