• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tăng tốc JAF khi chọn model điện thoại

ngviethoa

Khi vào jaf chọn .ini thì nó sẽ load rất lâu mới cho danh sách các model điệ thoại dc hỗ trợ.để tăng tốc JAF khi chọn model đt 1 cách ngay lập tức thì ta làm như sau :
1. Vào thư mục cài đặt JAF ở đây là ổ C:
C:\Program Files\ODEON\JAF\
sao lưu trước file jaf_nok4models.ini đề phòng bạn sửa nhầm.
2. mở file jaf_nok4models.ini lên,bạn thấy có rất nhièu kiểu điện thoại trong đó có cả model điên thoại của bạn.
[RM-625]
Description=Nokia 5232/5233 CABLE
xóa hết các model điện thoại khác rong đó đi ,trừ những model bạn muốn để lại,ở đây của mình là 5233 RM-625.sau khi xóa hết các model khác chỉ để lại RM-625 mình có nội dung file còn lại là
LastUpdate BY AHMED.K.SALMAN DATED 31 JANUARY 2010

[RM-625]
Description=Nokia 5232/5233 CABLE
_prd.rofs2.V21=English,Philipines,Bangladesh,Australia,Indonesia,India,Vietnam,New Zealand
_prd.rofs2.V25=English,Vietnamese,Tagalog,Chinese Simpl,Chinese Trad
3. đóng file và lưu lại.
bật JAF lên ta có kết quả như sau :

CHúc các bạn thành công và JAF nhanh nhất có thể.

Dưới đây là file Jaf4model mà mình sử dụng để chọn model khi flash:

SORRY MODem ko biết để bài này ở đâu.tùy mod xử lí .

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 21 minutes:

mod chuyển bài đi đâu vậy.cho em biết với.

Chỉnh sửa cuối:

mrquyen1993

Có vẻ hữu ích nhưng sao JAF của tớ thỉnh thoảng ko load dc file nhỉ mặc dù đã cop dúng thư mục

ngviethoa

Có vẻ hữu ích nhưng sao JAF của tớ thỉnh thoảng ko load dc file nhỉ mặc dù đã cop dúng thư mục
file ở trên là của 5233 nhé.tự làm file cho máy của mình theo cách trên là đc.dễ mà

lailai123

các bác ơi ,e dùng bản jaf xxx62 cho win7 sao không có model cho 5530 vậy ? Xjn các bác giúp e !

Radium

Moderator
tuyệt vời! sao đến giờ mình mới thấy bài này nhỉ? trước h mỗi lần jaf đợi cái ini dài cả cổ. giờ thì bấm một phát vô luôn. cảm ơn pro nhiều!!